• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

huysanhdieu

mấy bro cho mình hỏi bản này có lỗi gì ko ah e nghe nói khi reset thì bị trắng màn hình với lại nó ko tương thích 1 số fan mềm
với lại cho e hỏi thêm là e up rom 214 dơ trên mwg.com về thì tới fan upgrade nó dứng yên ở usdd mode lun báo 0% hoài e dể 1 tiếng máy lun > máy nóng bà cố

TranMinhMan

Super V.I.P
mấy bro cho mình hỏi bản này có lỗi gì ko ah e nghe nói khi reset thì bị trắng màn hình với lại nó ko tương thích 1 số fan mềm
với lại cho e hỏi thêm là e up rom 214 dơ trên mwg.com về thì tới fan upgrade nó dứng yên ở usdd mode lun báo 0% hoài e dể 1 tiếng máy lun > máy nóng bà cố

Mình test mấy ngày nay và thấy bản này rất ổn định, SR bình thường, đã cài các ctr và game chua thấy xung đột gì.=D>
Đây là bản Rom up từ thẻ nhớ chứ ko up từ PC, bạn xem kỹ từ đầu và up khá dễ.
Good luck!!!:D

bay

mình thì không thể mở 'speaker on' được .bấm vào nó vẫn trơ ra đó, không nghe loa ngoài được. khi chưa up rom này thì vẫn nghe bình thường. có ai bị như mình không?

TranMinhMan

Super V.I.P
mình thì không thể mở 'speaker on' được .bấm vào nó vẫn trơ ra đó, không nghe loa ngoài được. khi chưa up rom này thì vẫn nghe bình thường. có ai bị như mình không?

Mình cũng đã test rồi ko bị như bạn, đang nói mở "speaker on" ngon lành. Thử HR lại xem sao bạn!:D

Chỉnh sửa cuối:

huysanhdieu

mình up lên 6.1 rồi nếu muốn chuyển về 6.0 thì có dễ ko vậy mấy bro
máy có bị lỗi gì ko ah

Medkid

mình up lên 6.1 rồi nếu muốn chuyển về 6.0 thì có dễ ko vậy mấy bro
máy có bị lỗi gì ko ah

Nếu bạn biết dùng hex để cắt 12 bytes đầu file rom gốc rồi up bằng thẻ nhớ thì không có vấn đề gì, còn nếu up rom bằng cable thì có người bị lỗi không connect để up rom được, mình chưa hiểu tại sao, có thể do lỗi khác ngôn ngữ (language ID)
Tùy bạn lựa chọn thôi. :)

baotran

Mình đã chép file AL1.dio vào thẻ, đưa máy về bootloader, nhưng máy đúng luôn ở màn hình bootloader, có 4 option để lựa chọn, nhưng không biết cách nào để chọn mục Enter OS. Chắc là file này Medkid đã cắt 12 bytes đầu để up từ thẻ nhớ. Vậy làm sao bi giờ? hic hic...

Medkid

Mình đã chép file AL1.dio vào thẻ, đưa máy về bootloader, nhưng máy đúng luôn ở màn hình bootloader, có 4 option để lựa chọn, nhưng không biết cách nào để chọn mục Enter OS. Chắc là file này Medkid đã cắt 12 bytes đầu để up từ thẻ nhớ. Vậy làm sao bi giờ? hic hic...

Bạn nên kiểm tra lại thẻ nhớ của mình: Format lại định dạng Fat 16, thẻ phải nhỏ hơn 2G, nếu chưa được thì thử bằng 1 cái thẻ khác. Vì uprom bằng thẻ thì không cần lựa chọn 1 cái gì hết, khi máy vào bootloader thì có dòng chữ
*****Mini-SD detcted******* rồi sẽ có số % chạy đến 100 % máy sẽ tự hard reset, thế thôi.
Chúc bạn vui :|

huysanhdieu

format trong pc thì ko có fat 16 xin hỏi bạn medkid mình dùng pc format thì dùng dịnh dạng nào

huysanhdieu

mình dã up bản 214 trên mwg.com nhưng bản này hay bị lỗi wifi mình cũng ko biết cách nào sửa hết. ấn vô wifi thì dèn báo là có nhưng icon ko sáng lên và cũng ko tắt dược. ko search dược lun
soft reset 1, 2 lần thì bình thường, ko bị dụng trương trình nha
mấy bạn có bị lỗi giống mình ko
bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với

tienha

bác medkid cho e hỏi với,e up rom 6.1 theo đúng hướng dẫn mà up được 100% thì máy đơ,bây h` chỉ còn cái xác máy,h` muốn up lại 6.0 bằng Usb cũng k được,kíu kíu

Sonblack

Super V.I.P
bác medkid cho e hỏi với,e up rom 6.1 theo đúng hướng dẫn mà up được 100% thì máy đơ,bây h` chỉ còn cái xác máy,h` muốn up lại 6.0 bằng Usb cũng k được,kíu kíu

Bạn mô tả tình trạng kỹ đi, mình và Medkid sẽ giúp bạn!
Mình hỏi nhé:
Bây giờ màn hình hiển thị cái gì? Hay tối thui? (cái này cần)

Medkid

Bạn làm đúng là làm như thế nào ? máy của bạn là máy gì ? hiện tại có vào được bootloader ko ? Trước khi up rom của mình máy bạn dùng bản rom 5.0 hay 6.0 cho Atom life ?
Vì bản Rom của mình ko can thiệp gì tới Bootloader hết nên hoàn toàn có thể vào được bootloader: tháo pin ra -> chờ 5ph -> giữ record + Chọt đít reset (giữ luôn) -> gắn pin vào -> buông record + reset ra cùng lúc -> thế là vào được bootloader - > flash rom khác. Chú ý trước khi flash rom bạn phải sạc đầy pin co máy nhé.

tienha

thanks các bác rất rất nhìu,e dã up thành công,có lẽ do thể nhớ đểu ^^cám ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của các bro hehe

Medkid

sao em không dow được anh oi ai ranh thi up dùm em le 4shared di . ta on may anh

mediafire là xịn nhất rồi, up lên 4shared chi cho nó rùa bò. Các anh em chuẩn bị tinh thần test rom mới nhé.

Medkid

PV Atom life WM 6.1 OS 5.2.19199 V 6.1.0.2 đã có link tải ở bài post #2 của Thread này, các bạn down về và test nhé

tyci

PV Atom life WM 6.1 OS 5.2.19199 V 6.1.0.2 đã có link tải ở bài post #2 của Thread này, các bạn down về và test nhé

cho mình đó đi chăc là ổn hơn phải không?

Bạn không nhìn thấy là mình đã để link ở bài post số 2 của thread này à ?
Medkid

Last edited by a moderator: