• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) by TranMinhMan

co1changtraidep

hic! sao mình tắt chuông lịch sự khi có máy gọi đến bằng cách nhấn vào nút volume ở sườn máy hết được rùi! hay atomlife có cách ngắt khác mini s hả các bác?

QuangThang89

hic! sao mình tắt chuông lịch sự khi có máy gọi đến bằng cách nhấn vào nút volume ở sườn máy hết được rùi! hay atomlife có cách ngắt khác mini s hả các bác?
O2 Minis là do HTC sản xuất, còn dòng Atom là do hãng khác sản xuất nên sẽ có sự khác biệt chứ bạn ;), có phải bạn muốn để chế đổ rung phải ko, khi bạn tap vào volume thì sẽ có 2 cột hiển thị volume, cột bên trái là báo âm thanh của máy (như nghe nhạc hay vào các chương trình có âm thanh...), cột bên phải là báo âm cuộc gọi hoặc tin nhắn, khi bạn bấm nút down volume ở bên sườn thì chỉ có cột bên trái tụt xuống thôi phải ko, nếu vậy thì máy chỉ tắt âm thanh của máy, còn âm báo cuộc gọi vẫn còn nên khi có người gọi đến thì máy vẫn đổ chuông mà ko ở chế độ rung như bạn nghĩ.Tóm lại nếu bạn muốn tắt chuông gọi đến mà vẫn muốn nghe nhạc thì bạn chỉ việc tap kéo cột volume bên phải xuống thôi là ok, chúc thành công ;)

boythathoc

Mr Mẫn ơi có thể up lại link được không,mình không download được toàn thấy thông báo error

QuangThang89

Hiện tại mạng ở chỗ mình đang chậm nên mình ko up cho các bạn link được, khi nào mạng ổn định rồi mình sẽ up cho các bạn sớm nhất, thân :)

AngelLe

Có ai biết cách nào để tắt chức năng cây thư mục trong Explore trong ROM này không nhỉ? Sử dụng explore chuẫn quen rồi nên thấy tiện hơn.

atomlife09

Bàn nào down bản này rồi, up link len host mediafile cho mình download với được không? Link Mega mình khong down được. Thanks

QuangThang89

Anh Mẫn up link Mediafire của em lên bài đầu để các mem down cho dễ luôn đi anh, thanks :D

0985304186

đã từng dùng bản này,rất ổn,bác mẫn buil rom thì chuẩn ko cần chỉnh rồi,tiếc là bác ko buil nữa.haizz,

mars_huce

Bác nào up lại cho em xin bản Manilla 2D với. Sao em tìm mãi ko thấy nhỉ. Mà trước đây em đã down ở đây 1 lần rồi.
Tiện bác nào cho em xin link down phần mềm Manilla 2D để cài cho bản light nữa. Thanks các bác!!!

Chỉnh sửa cuối:

mars_huce

Bác nào up lại cho em xin bản Manilla 2D với. Sao em tìm mãi ko thấy nhỉ. Mà trước đây em đã down ở đây 1 lần rồi.
Tiện bác nào cho em xin link down phần mềm Manilla 2D để cài cho bản light nữa. Thanks các bác!!!

Bác nào có giúp em với! Thanks!!! =D>