• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) by TranMinhMan

LRA

Thật sự khi port Core Ship mình cũng thích hơn Core Beta. VD đến giờ có 2 Core Beta là 20758 và 20759, nhưng mình vẫn chưa thích port vì nếu các bạn thích chỉ số Core bắt kịp với thời đại thì phải chấp nhận những bất ổn (vì là Core Beta mà).:p Còn nói về độ ổn định thì Core Ship vẫn là tốt nhất, đặc biệt là các Core thuộc dòng QVGA giống AL. Nhưng các Core Ship này thì lâu lắm mới được phát hành 1 lần, thường những Core Ship sau này chỉ dành cho dòng WVGA hoặc XVGA. Vì vậy nếu chờ Core Ship thì cũng khó đáp ứng được nhu cầu cho dân nghiện ROM như chúng ta.=))
Core Ship tốt hơn Core Beta là tất nhiên.
Nhưng Beta chưa hẳn đã là không tốt. Ví dụ bản 20753. Chỉ có 1 lỗi là không Active Sync được bằng Bluetooth. Nhưng cái này có mấy ai dùng. Do đó, có trục trặc nhưng nho nhỏ thôi cũng là tốt rồi.:p
Mình đã port thử TF3D trên Kaiser, nhưng còn rất nhiều bất ổn: ngốn Ram kinh khủng (mà ko thèm trả lại cho hệ thống) => hệ thống chậm khiếp, stand by thì TF3D ko load lên lại được nữa...:(( Vì vậy để có bản ROM TF3D cho AL thì mình nghĩ sẽ còn đợi dài dài!:))
Manilla rất tiện lợi, nhưng vẫn có cái dở là không cho hiển thị các chương trình lên màn hình Today (vì nó chiếm hết rồi). Do đó, 1 số phầm mềm như Lịch Việt, PDA Status... không sao chạy được.
Khi sử dụng, điều quan trọng là tính năng tốt và sự ổn định. Nếu có đẹp hay tốt nhưng có những hạn chế khó chấp nhận (dù ít) thì chả ai dùng làm gì.
Cái này cũng như đi tán gái. Em có đẹp, có tốt, nhưng làm cao quá thì trước sau gì anh cũng chuồn sớm để đi kiếm người khác.=))

redlaser

Nhưng Beta chưa hẳn đã là không tốt. Ví dụ bản 20753. Chỉ có 1 lỗi là không Active Sync được bằng Bluetooth. Nhưng cái này có mấy ai dùng. Do đó, có trục trặc nhưng nho nhỏ thôi cũng là tốt rồi.:p

Manilla rất tiện lợi, nhưng vẫn có cái dở là không cho hiển thị các chương trình lên màn hình Today (vì nó chiếm hết rồi). Do đó, 1 số phầm mềm như Lịch Việt, PDA Status... không sao chạy được.
Khi sử dụng, điều quan trọng là tính năng tốt và sự ổn định. Nếu có đẹp hay tốt nhưng có những hạn chế khó chấp nhận (dù ít) thì chả ai dùng làm gì.
Cái này cũng như đi tán gái. Em có đẹp, có tốt, nhưng làm cao quá thì trước sau gì anh cũng chuồn sớm để đi kiếm người khác.=))

Đọc rồi chẳng hiểu gì hết.

nguahoangvn

Đọc rồi chẳng hiểu gì hết.

Ủa, redlaser không hiểu ý của LRA à? Ý bạn ấy là dùng PDA cũng giống đi tán gái ý mà, cái gì mà "cao, cao" là chuồn cho khỏe (hổng biết tui có hiểu nhầm hông nữa :)))

TranMinhMan

Super V.I.P
...

Khi port Core Beta để đạt kết quả như vậy thì các KTV tốn khá nhiều thời gian để fix lỗi:-? => up ROM:| => test lỗi:O => rùi lại fix:p => cuối cùng vẫn có lỗi:))..!=)) Vì những Core này phát sinh các lỗi nhỏ liên tục và khi fix lỗi này nó lại lòi ra lỗi khác. VD: Active Sync hiển thị liên tục khi mở ctr nào đó (Ative Sync Killer), tin nhắn khi vào đọc bị trắng xóa, nhai pin...

pliquid

manila 3d

hi t2m
is it posible to get manila 3d to work in our atom. hear about open driver so things like that.
any advice?

TranMinhMan

Super V.I.P
hi t2m
is it posible to get manila 3d to work in our atom. hear about open driver so things like that.
any advice?

I had just port TF3D for Kaiser but it still have many problems, friend!:| I think we have to wait a long time for TF3D support Atom Life.:D

pliquid

I had just port TF3D for Kaiser but it still have many problems, friend!:| I think we have to wait a long time for TF3D support Atom Life.:D

haha
too bad so sad
anyway, thx for the huge effor ton the rom for atom life. don't know what the atom life user going to do without you. thx T2M and the team that help you

T2M: Not at all, friend! We are very glad to see you here!:D

Last edited by a moderator:

duylong187

Khi port Core Beta để đạt kết quả như vậy thì các KTV tốn khá nhiều thời gian để fix lỗi:-? => up ROM:| => test lỗi:O => rùi lại fix:p => cuối cùng vẫn có lỗi:))..!=)) Vì những Core này phát sinh các lỗi nhỏ liên tục và khi fix lỗi này nó lại lòi ra lỗi khác. VD: Active Sync hiển thị liên tục khi mở ctr nào đó (Ative Sync Killer), tin nhắn khi vào đọc bị trắng xóa, nhai pin...

Bản light-19971 của Mẫn cook sử dụng ổn định và nhanh lắm. Tuy nhiên hình như là Mẫn không tích hợp advance setting và SMS setting dipslay nên mình không có lựa chọn trong việc hiển thị mục tin nhắn đơn cũng như mục Connection Manager nhỉ, thật tiếc.
Cám ơn Mẫn nhiều nhé.

TranMinhMan

Super V.I.P
Bản light-19971 của Mẫn cook sử dụng ổn định và nhanh lắm. Tuy nhiên hình như là Mẫn không tích hợp advance setting và SMS setting dipslay nên mình không có lựa chọn trong việc hiển thị mục tin nhắn đơn cũng như mục Connection Manager nhỉ, thật tiếc.
Cám ơn Mẫn nhiều nhé.

Đã có bản Advanced Configuration Tools 3.3, bạn download ở đây về cài nhé!:D

Chỉnh sửa cuối:

manhzinmanly

bác mẫn chỉ cho e cách sửa lỗi youtube error cannot play this video e đã cài update 19balldevices.zip nhưng ko đc :|

T2M: Gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé. Lần sau mình sẽ xóa bài đó!
Bạn thử cập nhật các bản Youtube mới trên xda xem đã fix lỗi chưa, mình ko nhớ rõ là bản nào.:p

duylong187

Đã có bản Advanced Configuration Tools 3.3, bạn download ở đây về cài nhé!:D

Mình đã chỉnh hiển thị Comm Manager theo ý muốn được rồi, nhưng còn mục tin nhắn mình muốn chỉnh giống như WM6, tức là chỉ hiển thị tin người gửi trong inbox thôi (hiện nó hiện cả tin đã nhận và đã gửi chung). Mẫn giúp mình với. Thanks

T2M: Thì Advanced Configuration Tools có thể chỉnh được option này đó bạn, down về cài vô rùi config thui!

redlaser

Mình thấy có link manilla 2D 19b rồi.Sao bác Mẫn chưa làm con ROM mới có cái đó xem có sửa được lỗi Youtube không.

michaelphan

em xài mấy ngày ko biết làm gì mà icon battery (chi định số % pin còn lại) bây giờ thành Clock rồi, làm sao chỉnh lại đây T2M, trong ROM mình có cái nào change lại không bạn?.
(đã vào Registry sửa, tuy nhiên vẫn ko biết lý do vì sao bị change nữa hichic)

Chỉnh sửa cuối:

metalica

Bạn vào advanced config -->home-->battery để chỉnh lại nhé...
không bit mình nhớ đường dẫn có đúng không nữa vì con AL của mình mất roài... k test đươc...:((

johnny64

I have one more question -- is it possible to recieve files by bluetooth with this ROM? I tried to enable OBEX support in the Advanced Config Tool, but it still can't receive files even though the device is visible to others.

lonebeast

I have one more question -- is it possible to recieve files by bluetooth with this ROM? I tried to enable OBEX support in the Advanced Config Tool, but it still can't receive files even though the device is visible to others.

You must turn on "Beem"

redlaser

Mình up lại bản light cua ROM này.Restore backup file của bản full(Vì lỡ backup mất rồi).Khi soft reset máy báo không mở được file Ftouch Flo.Làm sao delete đường link này.Bác Mẫn chỉ dẫn giùm.Xin cảm ơn.