• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) by TranMinhMan

bunykid

ko bít sao cái đồg hồ của máy trog bản rom này wa 1 ngày là chạy chậm di 1 chut,ngày nào e cũg fải chỉnh lải giờ??là sao hả bác??

panteraz

Is this version better than 20755? Should I replace my 20755 with it? What better does it provide?

conmeo8ya

Mấy nay em search thấy có TouchFlo 3D đẹp lắm :p hem bít nhúng vào life được ko a M :|

T2M: Hiện tại thì chỉ có bản hỗ trợ cho Kaiser và Polaris, chưa thấy driver cho AL!:D

Last edited by a moderator:

anhtuhntl

TouchFlo 3D hiệu ứng chuyển tab đẹp thật hi vọng sớm có driver cho AL sớm:)

freemanvn

Theo tôi biết đã có bản ROM mới cho ATOM/ATOM PURE -WM6.1NEW(Core20758), vậy TMM có sắp cho ra Core 20758 cho ATOM Life kô vậy? hồi hộp quá! Thanks bạn TMM nhiều.=D>

conmeo8ya

a M cho em hỏi làm sao để cái start menu có icon bự như vậy hem :D, có soft gì hem, và cho em xin lun cái soft light on :| để em bỏ vào con flame xài

T2M: Đó là HTC Enlarge Menu. Light On mình chỉ có OEM ko có file Cab!:p

TranMinhMan

Super V.I.P
Theo tôi biết đã có bản ROM mới cho ATOM/ATOM PURE -WM6.1NEW(Core20758), vậy TMM có sắp cho ra Core 20758 cho ATOM Life kô vậy? hồi hộp quá! Thanks bạn TMM nhiều.=D>

Core 20758 cũng là Core Beta, giống 20748, 20753, 20755. Ko có gì xuất sắc hơn, nên hiện tại mình ko port Core này, Core Ship 19971 vẫn chuẩn hơn nhiều!:D

mars_huce

Em đã up bản rom 19971 này, mọi thứ chạy tốt trừ việc em muốn nhận thông báo gửi tin nhắn SMS thành công. Sau khi vào message option chọn Request message delivery notification nhưng cứ thoát ra ngoài là bị mất lựa chọn và ko nhận được thông báo. Ko biết có ai bị tình trạng này như em và có cách nào khắc phục được ko.
Em mới dùng PDA 1 thời gian nên có rất nhiều điều chưa biết. Mong các bác chỉ giáo cho. Xin cảm ơn rất nhiều!

T2M: Bạn dùng bản Manilla2D hay bản Light!?:D

mars_huce

Em dùng bản Manilla anh ah

T2M: Bạn dùng Advanced Setttings chỉnh nhé: Messaging => SMS Delivery notification => set Enabled.

michaelphan

màn hình boot của em ko biết vì lý do gì mà nó chạy ko đúng nhỉ, dù để ở portrait nhưng nó vẫn boot ở hình landscape và hình Wm 6.1 PDA Việt bị lệch sang 1 góc, ko hiển thị toàn màn hình. Khi touchflo start xong thì nó mới chuyển về portrait lại. Liệu có đụng prog nào ko nhỉ?

T2M: Nếu ko ảnh hưởng gì tới hiển thị bên trong thì ko sao đâu bạn, nếu ko thì bạn thử HR lại xem sao!?:D

pliquid

htc enlarge menu

hi t2m
i can't seems to get htc enlarge menu to work in the light version.
any advice.
thx in advance

michaelphan

màn hình boot của em ko biết vì lý do gì mà nó chạy ko đúng nhỉ, dù để ở portrait nhưng nó vẫn boot ở hình landscape và hình Wm 6.1 PDA Việt bị lệch sang 1 góc, ko hiển thị toàn màn hình. Khi touchflo start xong thì nó mới chuyển về portrait lại. Liệu có đụng prog nào ko nhỉ?

T2M: Nếu ko ảnh hưởng gì tới hiển thị bên trong thì ko sao đâu bạn, nếu ko thì bạn thử HR lại xem sao!?:D
cái này em nghĩ do Touchflo chỉ support Portrait nên khi Touchflo khởi động thì nó sẽ tự động change thành Portrait nhưng thực chất trạng thái là Landscape, vì em phải disable nó đi change lại portrait thì bootscreen sẽ là Portrait fullscreen lại.

LRA

Đã dùng cả 2 bản ROM của bác T2M, và có vài nhận xét sau:
  • Cả 2 chạy rất ổn định, ít tốn pin, nhanh. Nếu nghịch nhiều quá (ví dụ kéo con trượt liên tục hoặc truy cập nhanh các chức năng) thì có thể bị treo máy (cái này tôi bị thôi nhé).
  • Bản Light: đúng nghĩa light. Nhưng có 1 phần mềm quan trọng mà không thấy bác bỏ vào là Advanced Configuration.
  • Bản Heavy (gọi cho vui): phần chữ của các menu hơi to. Skin của Manila chỉ có 1, không thay đổi được. Cái này thì có thể tự làm (tuy nhiên có 1-2 tùy chọn vẫn hay hơn).:D
Nhưng dù sao, theo tôi thấy thì đây là version ROM ổn định nhất từ trước đến giờ (bản đầu tiên tôi dùng là 20723). Cảm ơn bác T2M. Đợi các bản ROM tiếp theo của bác.

conmeo8ya

ROM ổn định nhất rồi đó bạn :p còn nghịch thì xài windows bấm win+e 5' cũng die à :))
Đang chờ bản TouchFlo 3D cho Life :|

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảm ơn các ý kiến của các bạn rất nhiều!=D>
...
Nhưng dù sao, theo tôi thấy thì đây là version ROM ổn định nhất từ trước đến giờ (bản đầu tiên tôi dùng là 20723). Cảm ơn bác T2M. Đợi các bản ROM tiếp theo của bác.
Thật sự khi port Core Ship mình cũng thích hơn Core Beta. VD đến giờ có 2 Core Beta là 20758 và 20759, nhưng mình vẫn chưa thích port vì nếu các bạn thích chỉ số Core bắt kịp với thời đại thì phải chấp nhận những bất ổn (vì là Core Beta mà).:p Còn nói về độ ổn định thì Core Ship vẫn là tốt nhất, đặc biệt là các Core thuộc dòng QVGA giống AL. Nhưng các Core Ship này thì lâu lắm mới được phát hành 1 lần, thường những Core Ship sau này chỉ dành cho dòng WVGA hoặc XVGA. Vì vậy nếu chờ Core Ship thì cũng khó đáp ứng được nhu cầu cho dân nghiện ROM như chúng ta.=))
...
Đang chờ bản TouchFlo 3D cho Life :|
Mình đã port thử TF3D trên Kaiser, nhưng còn rất nhiều bất ổn: ngốn Ram kinh khủng (mà ko thèm trả lại cho hệ thống) => hệ thống chậm khiếp, stand by thì TF3D ko load lên lại được nữa...:(( Vì vậy để có bản ROM TF3D cho AL thì mình nghĩ sẽ còn đợi dài dài!:))