• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) by TranMinhMan

anhtuhntl

Mình cài thêm WkTask nhưng sao không chỉnh được phần skin nó như thế này

Ai chỉ mình khắc phục với!Thanks

Chỉnh sửa cuối:

imatrix

Hi T2M,

is the light verson 2g or 3g?

Cheers,

T2M: It's 3G, friend!

Last edited by a moderator:

conmeo8ya

ROM mới đẹp, chạy ok, chưa thấy lỗi gì :p.
Thanks a M.

Mình cài thêm WkTask nhưng sao không chỉnh được phần skin nó như thế này

Ai chỉ mình khắc phục với!Thanks

Cái này vào vào Preferences -> Design -> bỏ chọn Force 3D...-> SR là hết :p

anhtuhntl

ROM mới đẹp, chạy ok, chưa thấy lỗi gì :p.
Thanks a M.

Cái này vào vào Preferences -> Design -> bỏ chọn Force 3D...-> SR là hết :p
Cái mà bạn nói là bỏ chọn hiệu ứng 3D cho thẻ tab còn cái này là skin của WkTask

bigtoe

:))đả có links fai test thử thôi:p( (MinhMan cho mình hỏi:"mình nghe nói đả tích hợp MANILLA 2D vào rom thì rất khó thay thế skin,không biết mình dùng Manilla 2D Customizer có thể thay thế skin không?")

Tôi vẫn thay thế skin cho bản Rom Manilla 2D của T2M được mà bạn. Chỉ cần tải file cab của skin và cài đặt vào ppc là đc. Link tải tại đây nhé: http://www.mobilematt.net/tf2dskins.htm

blackbean

có Pro nào cho e hỏi, tại sao e dùng youtube nhưng nó toàn báo Cannot play this video là sao vậy, clip nào e mở nó cũng báo như vậy cả :((

leantse

Cho hỏi minh sau khi up bản rom này thì mở youtube ko con xem đươc nữa. Máy co cài core player.. Làm cách nào để mình có fix lỗi này. Toàn báo lỗi can't not play this video. Đã test với wifi lẫn sync điều bị lỗi vậy.
Thank for read

anhtuhntl

Cho hỏi minh sau khi up bản rom này thì mở youtube ko con xem đươc nữa. Máy co cài core player.. Làm cách nào để mình có fix lỗi này. Toàn báo lỗi can't not play this video. Đã test với wifi lẫn sync điều bị lỗi vậy.
Thank for read
Bạn xài thử bản MANILNA 19b all version đi(Nếu vậy thì bạn phải up bản rom core 19971 Light version clean ở trang 1 nha!( bản light version của core 19971 này xài rất tốt chưa thấy lổi gì )

Chỉnh sửa cuối:

redlaser

Hoan hô Bác Mẫn Rom 19971 Light version đã Active Sync qua Bluetooth được rồi.Ngàn lần cảm on.

TranMinhMan

Super V.I.P
Hoan hô Bác Mẫn Rom 19971 Light version đã Active Sync qua Bluetooth được rồi.Ngàn lần cảm on.

Vậy àh!? Đúng là Core 19971 này rất chuẩn, có lẽ do mình port full từ ROM Ship. Cũng mừng hỷ, các bản sau mình sẽ dựa trên nền của bản này!:D

redlaser

Vậy àh!? Đúng là Core 19971 này rất chuẩn, có lẽ do mình port full từ ROM Ship. Cũng mừng hỷ, các bản sau mình sẽ dựa trên nền của bản này!:D

Từ bây giờ có muốn vào net mình dùng kết nối này thôi đỡ tốn pin hơn kết nối wifi.

johnny64

I know I'm not the first one to ask this, but... Is there any way to fix the youtube player on this ROM? The well-known "Cannot play this video." error... I see anhtuhntl replied to a post asking about youtube, but as I don't understand Vietnamese, that doesn't help me much.

TranMinhMan

Super V.I.P
I know I'm not the first one to ask this, but... Is there any way to fix the youtube player on this ROM? The well-known "Cannot play this video." error... I see anhtuhntl replied to a post asking about youtube, but as I don't understand Vietnamese, that doesn't help me much.

Yeah, johnny64! Because at that time I plugin M2D update 18 to this ROM, M2D update 19 is not released, so Youtube may be error.:p
Welcome to PDAVIET, johnny64!=D>

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác Mẫn kiểm tra giùm.Vào comm manager muốn tắt bluetooth nó chẳng chịu tăt.

Trên máy mình thì vẫn bình thường bạn àh! Có thể khi bạn muốn tắt Bluetooth thì tác vụ này vẫn đang làm việc kết nối với thiết bị nào đó nên có hiện tượng này, cũng giống Wifi vậy.

redlaser

Trên máy mình thì vẫn bình thường bạn àh! Có thể khi bạn muốn tắt Bluetooth thì tác vụ này vẫn đang làm việc kết nối với thiết bị nào đó nên có hiện tượng này, cũng giống Wifi vậy.

Làm theo chỉ dẫn của Bác mọi chuyện OK.