• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20764) by TranMinhMan

Dung_MDA

mình kiểm tra trong windows vẫn có các file thời tiết mà:-/

Có khả năng là do rom rồi,hay bạn đổi skin M2D xem sao.Mình nhớ trong Box Skin cho M2D có file Fix vấn đề này nhưng ko rõ nằm ở trang bao nhiều.

QuangThang89

Có khả năng là do rom rồi,hay bạn đổi skin M2D xem sao.Mình nhớ trong Box Skin cho M2D có file Fix vấn đề này nhưng ko rõ nằm ở trang bao nhiều.

Do serve thời tiết có thay đổi nên việc update có vấn đề, hiện chỉ có file sử lỗi dành cho Titanium của WM6.5, còn dành cho M2D thì thử pm nhattoai hỏi thử xem, chúc vui :)

mat_liff

mấy pro ơi cho em hỏi sao em uprom từ thẻ nhớ nó chạy tới "SD transfer Comleted" rồi đứng im ở đó, ko thấy chạy j nữa vậy hjc hjc :((

QuangThang89

mấy pro ơi cho em hỏi sao em uprom từ thẻ nhớ nó chạy tới "SD transfer Comleted" rồi đứng im ở đó, ko thấy chạy j nữa vậy hjc hjc :((

Làm gì có dòng chữ đó bạn, chỉ có dòng chữ MiniSD Detect thui, bạn đã format thẻ ở định dạng FAT chưa

mat_liff

Em format FAT ru`i no ba'o vay ne`:
**** SD/MMC card detected ****
Starting dowload ...
SDDownload: Couldn't find file 'diskimg.nb0'.
SDDownload: Couldn't find file 'eboot.nb0'.
SDDownload: Couldn't find file 'dm.nb0'.
SDDownload: Couldn't find file 'flash.img'.
SDDownload: Couldn't find file 'agent.mot'.
SDDownload: Couldn't find file 'mot.mot'.
SDDownload: Couldn't find file 'CPLD.img'.
SDDownload: Couldn't find file 'assentInf.img'.
SDDownload: Couldn't find file 'extended.img'.
SDDownload: Couldn't find file 'MDOC.img'.
SD transfer Completed
Nhưng em down file ROM về ko co' mây' file đo' hjc hjc

tranngocletuan

Active Member
Em format FAT ru`i no ba'o vay ne`:
**** SD/MMC card detected ****
Starting dowload ...
SDDownload: Couldn't find file 'diskimg.nb0'.
SDDownload: Couldn't find file 'eboot.nb0'.
SDDownload: Couldn't find file 'dm.nb0'.
SDDownload: Couldn't find file 'flash.img'.
SDDownload: Couldn't find file 'agent.mot'.
SDDownload: Couldn't find file 'mot.mot'.
SDDownload: Couldn't find file 'CPLD.img'.
SDDownload: Couldn't find file 'assentInf.img'.
SDDownload: Couldn't find file 'extended.img'.
SDDownload: Couldn't find file 'MDOC.img'.
SD transfer Completed
Nhưng em down file ROM về ko co' mây' file đo' hjc hjc

bạn thử kiếm 1 cía thẻ khác Up thử xem . mình nghĩ là lỗi thẻ thôi

hai_vuong

chào bác Man tôi rất thích bản rom này của Bác nhưng có một số khúc mắc mong Bác giúp cho. tôi mới được người bạn cho con AL nên muốn up bản rom của bác, nhưng khi down về rồi giải nén ra chẳn thấy file.exe đâu cả( vì tôi muốn up từ pc).như vậy nếu tôi up từ pc thì tôi phải làm thế nào? tôi đã coppy chép file AL1.DIO vào thẻ nhớ rồi up bằng thẻ nhớ cũng không được,nó đứng im ở dòng ***MiniSD Detected*** tôi đã từng up thành công trên atom và atom exec. mong bác chỉ giáo cho,cảm ơn Bác nhiều và chúc sức khỏe. thân.

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
chào bác Man tôi rất thích bản rom này của Bác nhưng có một số khúc mắc mong Bác giúp cho. tôi mới được người bạn cho con AL nên muốn up bản rom của bác, nhưng khi down về rồi giải nén ra chẳn thấy file.exe đâu cả( vì tôi muốn up từ pc).như vậy nếu tôi up từ pc thì tôi phải làm thế nào? tôi đã coppy chép file AL1.DIO vào thẻ nhớ rồi up bằng thẻ nhớ cũng không được,nó đứng im ở dòng ***MiniSD Detected*** tôi đã từng up thành công trên atom và atom exec. mong bác chỉ giáo cho,cảm ơn Bác nhiều và chúc sức khỏe. thân.

không có ai giúp em sao?

Sở dĩ như vậy là do mọi người đã nói rất nhiều về vấn đề này rồi!;)

Nếu bạn muốn up Rom từ PC thì tìm hiểu tại đây.

Nhưng lưu ý, việc up Rom từ PC cho AL ko đơn giản như cho Atom hay AE, do quá trình up Rom AL sẽ test file pass.32 xem có tương thích với máy bạn ko (mà nguồn gốc máy thì xuất xứ nhiều nơi, vì vậy có thể bạn phải đi sưu tầm mãi file pass.32 này mà chẳng up được Rom. Và ngay cả khi up được thì xác suất AL của bạn biến thành cục chặn giấy sũng khá cao. Đó là lý do vì sao các tác giả build Rom chỉ đưa 1 file duy nhất là AL1.DIO, và up qua thẻ nhớ cho an toàn.
Còn khi bạn up bằng thẻ mà nó cứ đứng ở dòng ***MiniSD Detected*** là do chất lượng thẻ nhớ bạn dùng. (ở đây mình nói chất lượng thẻ nhé, chứ ko nói thương hiệu thẻ nhé). Và khi up qua thẻ thì nên đọc kỹ cách up các bước:
Hướng dẫn up ROM - Up ROM Guides: (up từ thẻ nhớ - up from MMC)
- Pin trên 70%, thẻ nhớ nhỏ hơn 2G, format FAT16 (trên PC là FAT).
- Download và giải nén với password bên dưới, chép file AL1.DIO vào thẻ.
- Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước => ***MiniSD Detected*** => chờ 100% máy tự reset là đã có ROM mới!

hai_vuong

Sở dĩ như vậy là do mọi người đã nói rất nhiều về vấn đề này rồi!;)

Nếu bạn muốn up Rom từ PC thì tìm hiểu tại đây.

Nhưng lưu ý, việc up Rom từ PC cho AL ko đơn giản như cho Atom hay AE, do quá trình up Rom AL sẽ test file pass.32 xem có tương thích với máy bạn ko (mà nguồn gốc máy thì xuất xứ nhiều nơi, vì vậy có thể bạn phải đi sưu tầm mãi file pass.32 này mà chẳng up được Rom. Và ngay cả khi up được thì xác suất AL của bạn biến thành cục chặn giấy sũng khá cao. Đó là lý do vì sao các tác giả build Rom chỉ đưa 1 file duy nhất là AL1.DIO, và up qua thẻ nhớ cho an toàn.
Còn khi bạn up bằng thẻ mà nó cứ đứng ở dòng ***MiniSD Detected*** là do chất lượng thẻ nhớ bạn dùng. (ở đây mình nói chất lượng thẻ nhé, chứ ko nói thương hiệu thẻ nhé). Và khi up qua thẻ thì nên đọc kỹ cách up các bước:
Hướng dẫn up ROM - Up ROM Guides: (up từ thẻ nhớ - up from MMC)
- Pin trên 70%, thẻ nhớ nhỏ hơn 2G, format FAT16 (trên PC là FAT).
- Download và giải nén với password bên dưới, chép file AL1.DIO vào thẻ.
- Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước => ***MiniSD Detected*** => chờ 100% máy tự reset là đã có ROM mới!

cảm ơn Anh đã replay cho E, em cứ tưởng rằng AL cũng như những con AT em dùng trước đây chứ. mặc dầu em đã đổi thẻ khác rồi nhưng sao vẫn không được Anh Man ơi. thôi đành chịu vậy, nhưng dù sao cũng thanks Anh phát nữa.

TranMinhMan

Super V.I.P
xin các anh cho hỏi ! em up từ thẻ 2g có đc không ?:-/

Up từ thẻ 512mb chỉ là khuyến cáo thui bạn. Bạn vẫn có thể up từ thẻ 2Gb bình thường, nhưng nên nhớ trên thẻ chỉ có duy nhất 1 file Rom AL1.DIO thui nhé, tốt nhất là bạn format thẻ luôn cho nó lành!;)

tainhachay

Active Member
Up từ thẻ 512mb chỉ là khuyến cáo thui bạn. Bạn vẫn có thể up từ thẻ 2Gb bình thường, nhưng nên nhớ trên thẻ chỉ có duy nhất 1 file Rom AL1.DIO thui nhé, tốt nhất là bạn format thẻ luôn cho nó lành!;)

tiện đây anh cho em hỏi luôn , làm sao fix đc lỗi hiển thị thời tiết cho bản rom này của anh Mẫn , e đã cố thử cài theme khác rồi nhưng cũng bó tay:((

TranMinhMan

Super V.I.P
tiện đây anh cho em hỏi luôn , làm sao fix đc lỗi hiển thị thời tiết cho bản rom này của anh Mẫn , e đã cố thử cài theme khác rồi nhưng cũng bó tay:((

Bản này đã lâu quá rùi mình ko còn nhớ rõ nữa, đây là 1 trong những bản M2D đầu tiên. Nếu bạn đọc được tiếng Anh thì nghiên cứu thêm ở đây cách Fix Weather nhe!;)

tainhachay

Active Member
Bản này đã lâu quá rùi mình ko còn nhớ rõ nữa, đây là 1 trong những bản M2D đầu tiên. Nếu bạn đọc được tiếng Anh thì nghiên cứu thêm ở đây cách Fix Weather nhe!;)
anh Mẫn nói thế thì em chịu rồi huc hức! e rất thich rom do anh cook ra nên a có bản nào malila 2d mà không bị lỗi trên không ak? có thể cho em xin link đc không ạ?:(

TranMinhMan

Super V.I.P
anh Mẫn nói thế thì em chịu rồi huc hức! e rất thich rom do anh cook ra nên a có bản nào malila 2d mà không bị lỗi trên không ak? có thể cho em xin link đc không ạ?:(

M2D hiện tại có rất nhiều bản chuẩn so với M2D lúc mình build cho AL, VD như thời gian gần đây mình nhúng bản M2D của HTC Mega cho Polaris khá đẹp và có cả update thời tiết trên tab home luôn.
Bạn có thể dùng thế này: up về bản light 19971 của mình, xong bạn có thể lựa chọn một trong các bản updated M2D tại đây, tải file cab và cài vào (các bản khá chuẩn là update M2D của Elfin, Iolite, Jade). Còn bản M2D mới nhất từ Mega là ở đây, tuy nhiên bản này mà cài đầy đủ chức năng vào cho AL thì theo mình là cả vấn đề vì Ram AL chỉ có 64mb thui.
Chúc thành công!;)

tainhachay

Active Member
M2D hiện tại có rất nhiều bản chuẩn so với M2D lúc mình build cho AL, VD như thời gian gần đây mình nhúng bản M2D của HTC Mega cho Polaris khá đẹp và có cả update thời tiết trên tab home luôn.
Bạn có thể dùng thế này: up về bản light 19971 của mình, xong bạn có thể lựa chọn một trong các bản updated M2D tại đây, tải file cab và cài vào (các bản khá chuẩn là update M2D của Elfin, Iolite, Jade). Còn bản M2D mới nhất từ Mega là ở đây, tuy nhiên bản này mà cài đầy đủ chức năng vào cho AL thì theo mình là cả vấn đề vì Ram AL chỉ có 64mb thui.
Chúc thành công!;)

cảm ơn anh Mẫn ! hi vọng khi nào rảnh rảnh ,anh qua box atom life buid cho bộn em 1 bản rom nhé :D

kevin2210

hik e vua múc con AL 2nd muốn tìm một bản rom m2d nào ổn định cho em nó các bác có thể giúp e ko