• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20924) by TranMinhMan

Teppy

Làm như 02XDAaus bảo sẽ giải quyết đc vấn đề về Wifi. Cho đến bây giờ thì mọi thứ vẫn đang rất ngon lành. Hiện tượng Active syn tự bật là có thật, có ai giải quyết đc vấn đề này chưa? anyways, thanks bác Mẫn nhìu.

HuynhThanh

Thanks once again for a great ROM.

There was a couple of reports of WIFI problems. This is how I got my WIFI to work:

1.WIFI on in comm manager
2. Power Strength to 100% under settings in WIFI Utlilty
3.Restart
4.WIFI on again in Comm Manager
WIFI now detects networks normally

Hope this helps others.

I try with my AL many time, but it can't detect. And I try with other PDA, it detect Good. :(

HuynhThanh

Hình như bản này ko thể sử dụng các file có đuôi là mp4 để làm nhạc chuông. Đọc file mp4 = WMP cũng ko dc ? Cài codec Mp4, vào cũng ko xong. Có bác nào bị như vậy ko ? Và máy mình sao nghe, gọi chập chờn quá, các bác cho ý kiến nhen.

O2xdaaus

I try with my AL many time, but it can't detect. And I try with other PDA, it detect Good. :(

It is posible to get WIFI to work, but I have since found it to be unpredictable.

The Bluetooth Manager has an issue as well. After you add the second device, the device list shows nothing and you cannot add any further devices or edit the existing ones. Other ROMS including 19971 do not have this problem. I have not found a solution and have reverted back to 19971 ROM.

Thanks T2M for your efforts.

Chỉnh sửa cuối:
L

lifeismanage

Guest
Tôi dùng máy cũng ít thời gian mò mẫm nên chỉ quan tâm tới tốc độ xử lý của máy và Pin. Sau khi Test tôi thấy bản Core này chạy nhanh hơn bản Core 19971 rõ rệt, nhất là mở và đóng ứng dụng. Cụ thể như bản Core 19971 khi đóng ứng dụng xong máy vẫn chậm như đang mở ứng dụng mặc dù đã chạy FreeMem để giải thoát bộ nhớ, ở bản Core này thì không có hiện tượng đó.
Còn vấn đề về Pin thì rất khó test vì bản Core này bị lỗi tự động bật ActiveSync, hao pin rất nhanh. Đôi lúc có tin nhắn hoặc cuộc gọi đến dễ xẩy ra hiện tượng chậm và treo máy vì màn hình bật sáng khởi động cùng ActiveSync. Rất mong T2M tìm hiểu và fix lỗi này tại phiên bản tới.

HuynhThanh

Hix, ở bản này, mình thấy máy chạy nhanh thật nhưng hao pin wa', nhưng lại thích nó ở 1 điểm là nghe nhạc ko bị đứng máy và ko phải bị giật giật vì bufer, hix ko biết h xài bản nào nữa

freemanvn

Tôi giải quyết việc ActiveSync tự chạy và nổi trên góc trên bên trái màn hình bằng cách bấm và giữ vào biểu tượng đó rồi chon: "Hide away" thế là xong.:D

redlaser

Tôi giải quyết việc ActiveSync tự chạy và nổi trên góc trên bên trái màn hình bằng cách bấm và giữ vào biểu tượng đó rồi chon: "Hide away" thế là xong.:D

Đúng là nó không hiện lên menu bar nữa nhưng chọt vào start thì thấy nó vẫn hiện lên.Chẳng biết làm sao nữa,phải dùng lại ROM 19971 thôi.

vosathanh

Waiting for long.... to see next rom. :D

Wishes for next Rom:

1, Battery's life.
2, Wifi connection.

P/S : I'm using mini SD 4G on my atomlife. Very good.

Chỉnh sửa cuối:

Tango

Tớ tưởng Atom Life sử dụng tối đa thẻ nhớ là 2G thôi chứ nhỉ?

pcmcom

Bạn TranMinhMan cho mình hỏi chút. Bản Rom này của bạn có thể up cho ATOM EXEC được không? Tks

BraDo

Máy nào up ROM đó chứ bạn, up nhầm là bạn có cục chăn giấy hàng hiệu ngay...:D

lonebeast

Tớ tưởng Atom Life sử dụng tối đa thẻ nhớ là 2G thôi chứ nhỉ?

Bạn này tưởng lạ ghê, máy mình đang cắm thẻ 4g mà chẳng ý kiến gì chỉ tội chưa có tiền mua thẻ cao hơn để thử thui;;)