• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PV ROM WM6.5.3 Core 23145 [05/11/2010]

aktinhte

bản này có cập nhật gì so với bản trước ko bạn, mình thấy xài 6.5 cũng vẫn phải cài những soft để hỗ trợ màn hình Today (để vào nhanh các ứng dụng), đang lưỡng lự ko biết có nên quay lại 6.1 hay ko, được cái ram còn nhiều, cài thêm 1 số phần mềm sẽ ko thua gì 6.5, bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin y kiến với nhé. Thanks

blackdoor

Manager
bản này có cập nhật gì so với bản trước ko bạn, mình thấy xài 6.5 cũng vẫn phải cài những soft để hỗ trợ màn hình Today (để vào nhanh các ứng dụng), đang lưỡng lự ko biết có nên quay lại 6.1 hay ko, được cái ram còn nhiều, cài thêm 1 số phần mềm sẽ ko thua gì 6.5, bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin y kiến với nhé. Thanks

Vậy bạn có thể quay về WM6.1 dùng. RAM của AL chỉ là 64MB, nếu dùng WM6.5 và cài thêm một số soft (Pocket Plus, Mobile Shell...) thì sẽ hết RAM để chạy.

aktinhte

Thanks bạn, vậy bạn có thể tư vấn cho mình bản rom 6.1 nào ổn, nhẹ ko, mình đang định up bản "ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Light (Core 19971) của anh Mẫn, mình thấy bản này nhẹ, chỉ có những chương trình cơ bản, muốn cài thêm cái j thì cài. À, bạn có thể cho mình xin 1 số mini game được ko, mình thấy trên diễn dàn toàn game lớn ko ah, thanks bạn

blackdoor

Manager
Thanks bạn, vậy bạn có thể tư vấn cho mình bản rom 6.1 nào ổn, nhẹ ko, mình đang định up bản "ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Light (Core 19971) của anh Mẫn, mình thấy bản này nhẹ, chỉ có những chương trình cơ bản, muốn cài thêm cái j thì cài. À, bạn có thể cho mình xin 1 số mini game được ko, mình thấy trên diễn dàn toàn game lớn ko ah, thanks bạn

Bản ấy (19971) mình chưa dùng nên khó đưa ra nhận xét. Bạn lựa mấy bản 6.1 về dùng thử, sẽ tự thấy bản nào là phù hợp. Games thì đã từ rất lâu mình không chơi nữa nên không còn trong PC. Bạn sang khu vực games tìm hiểu thêm, trong khu vực ấy có cả mini game và game lớn.

aktinhte

Bạn có thể cho mình xin cái nhạc chuông default và các Alert tones trong các bạn rom 6.5 mà bạn dùng ko, mình đang rất thích nhạc chuông đó, mà chuyển qua 6.1 thì ko còn nữa. Thanks so much

blackdoor

Manager
Bạn có thể cho mình xin cái nhạc chuông default và các Alert tones trong các bạn rom 6.5 mà bạn dùng ko, mình đang rất thích nhạc chuông đó, mà chuyển qua 6.1 thì ko còn nữa. Thanks so much

Nhạc chuông của bạn đây:

aktinhte

Chúc mừng vì có thêm rom mới, nhưng không biết rom mới có khác j so với rom củ ko bạn. Thanks

ManhKeu

Active Member
Minh đang test bản 23140 thì đã thấy có bản mới rồi ! không biết có gì mới không ? Hình như tất cả các ROM của PDAViet đều khong có Streaming Media, Và cũng không cài được. Mình thấy cái này là cái dở nhất của PDAVIET ROM cũng là của ATOM LIFE. Ram ít dùng opera 10 xem được video online nhưng thiếu ram. Cá nhân tôi đề nghị Bác Blackdoor làm 1 bản tích hợp Streaming media cho anh em xem video trực tuyến ( Nhất là Mobile TV ). Đt 3g không xem được mobile tv kỳ lắm ! Hơn nữa các gói cước của nhà mạng bây giờ có dung lượng cả, khó kiểm soát xem tv trên web hoặc qua các pm khác mất tiền trăm như chơi.
Mong Bác xem xét đề nghị của tôi nhé ! Nếu được xin cảm ơn trước . Và chắc còn nhiều người cảm ơn bác đó !
Tôi dùng mạng 3g của mobifone chậm lắm Up file không được để mai tôi ra tiệm net vậy ! Mà tôi cài Streaming Media xong, khi nó kết nối báo nỗi mạng. Không được Bác ạ. Bản Rom thiếu gì đó hay sao ấy ! trên HTC các dòng thì đều ổn !

Chỉnh sửa cuối:

ManhKeu

Active Member
Bác cho toi hỏi chút ! Sao tôi up 23140 xong ! giờ up ban nào cũng không được vậy ! Bỏ vào thẻ up nó chạy rất nhanh 100% xong khởi động là treo luôn ở boot ! Bỏ 23140 vào up lại thì vô Windows bình thường ! Bản khác lại thế ... ! Không biết do đâu ! nhờ giúp với ! Tôi muốn Up bản mới 23144 và 28242 của Bác Test thử ! Thanhs !

blackdoor

Manager
Bác cho toi hỏi chút ! Sao tôi up 23140 xong ! giờ up ban nào cũng không được vậy ! Bỏ vào thẻ up nó chạy rất nhanh 100% xong khởi động là treo luôn ở boot ! Bỏ 23140 vào up lại thì vô Windows bình thường ! Bản khác lại thế ... ! Không biết do đâu ! nhờ giúp với ! Tôi muốn Up bản mới 23144 và 28242 của Bác Test thử ! Thanhs !
Bình thường quá trình up ROM cũng diễn ra rất nhanh (từ 0% đến 100% chỉ khoảng 3 phút). Bạn nói rõ xem "treo luôn ở boot" là thế nào, treo ở O2 Welcome hay dòng Device Booting...
Hoặc bạn có thể thay thẻ nhớ khác, format theo định dạng FAT, không chép thứ gì vào đó trừ AL1.DIO rồi up lại xem sao.

ManhKeu

Active Member
Bình thường quá trình up ROM cũng diễn ra rất nhanh (từ 0% đến 100% chỉ khoảng 3 phút). Bạn nói rõ xem "treo luôn ở boot" là thế nào, treo ở O2 Welcome hay dòng Device Booting...
Hoặc bạn có thể thay thẻ nhớ khác, format theo định dạng FAT, không chép thứ gì vào đó trừ AL1.DIO rồi up lại xem sao.
Treo luôn ở Device Booting... Bác ạ ! Thẻ nhớ format FAT đúng và trắng tinh luôn, vừa format cho luôn AL1.DIO vào rồi up ! Mà em dùng để Up nhiều ROM trong đó có bản 23140 của bác đó. Nói thêm chút, Tôi up 23140 nó chạy chậm hơn khoảng 3 phút giống bác nói ! Còn các bản khác chỉ khoảng 1,5 phút thôi ! rồi khởi động vào Device Booting... đứng luôn !

blackdoor

Manager
Treo luôn ở Device Booting... Bác ạ ! Thẻ nhớ format FAT đúng và trắng tinh luôn, vừa format cho luôn AL1.DIO vào rồi up ! Mà em dùng để Up nhiều ROM trong đó có bản 23140 của bác đó. Nói thêm chút, Tôi up 23140 nó chạy chậm hơn khoảng 3 phút giống bác nói ! Còn các bản khác chỉ khoảng 1,5 phút thôi ! rồi khởi động vào Device Booting... đứng luôn !

Tôi vừa thử up bản 22047, kết quả:
- Từ 0% đến 100% mất 60 giây
- Dòng Device Booting + Reset to default factory mất 45 giây
Tôi chưa biết nguyên nhân tại sao bạn lại bị vậy, bạn thay thẻ nhớ khác xem thế nào.

ManhKeu

Active Member
Tôi vừa thử up bản 22047, kết quả:
- Từ 0% đến 100% mất 60 giây
- Dòng Device Booting + Reset to default factory mất 45 giây
Tôi chưa biết nguyên nhân tại sao bạn lại bị vậy, bạn thay thẻ nhớ khác xem thế nào.

Thanks Blackdoor ! Mình 5 đã thay thẻ nhớ và up được rồi ! Hiện tại mình đang dùng Rom 23144 được 24h ! Nói chung là ổn ! Bây giờ có thể nói ROM 6.5.3 của Atom Life của Bác Blackdoor đã ổn định ! Ram và PIN Các kết nối OK ! Mỗi tội vẫn thiếu Streaming Media, nên không xem được TV 3G ! Còn xem phim trực tuyến thì vẫn OK, nhờ Opera Mobile 10.

01686539527

bản ROM này em cài vào . cái mục PHONE. lúc người gọi đến chả nhìn thấy số DT đâu hết. lạ thật

blackdoor

Manager
bản ROM này em cài vào . cái mục PHONE. lúc người gọi đến chả nhìn thấy số DT đâu hết. lạ thật

Vậy bạn nhìn ảnh capture này xem có số gọi đến không nhé:

thaisin2001

bản rom này hình như bị lỗi thì phải hix mỗi lần chuyển sang chế dộ quay phim hay chụp hình thì đều hiện ra lỗi vofilter error hết