• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE-The last PDAVIET ROM 5.2.19214 by Medkid

Status
Không mở trả lời sau này.

Medkid

PDAVIET ATOM LIFE WM 6.1 OS 5.2.19214 build 19214

Version 6.1.0.9

The last Rom for Atom life

By Medkid

Special thanks to:

• Man PhamQuang
  • zhannian
  • Mod Sonblack
  • Mod Dvha79_ddt
  • Mod Hoangdat_vista
  • Trial Mod Phamnhatthanh
  • Vip Nhocbanme
  • Vip TranMinhMan
Hình ảnh về Rom: ai đó giúp mình up vài tấm hình lên nha , thanks

PS: đây là bản Rom cuối cùng mình build cho Atom life, tạm thời ngưng không build rom nữa, chúc các bạn vui !!!!

Thông tin về Rom: đây là bản Rom thuần tiếng Anh, không tích hợp PVLIP. :)

Các ứng dụng và giao diện gần tương tự như build 19212, nhưng có tinh chỉnh 1 chút để có Ram nhiều hơn.

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Chúc mừng Medkid với bản ROM mới!!!=D>=D>=D>
Nhưng tiếc là bản "The last Rom for Atom life", chán Atom Life rùi hả Medkid!?:(:p
Chắc lấy Diamond thứ thiệt ha, ko chơi đồ mod nua!?:)):)):))

bocapdo11

Bản rom này up bằng thẻ nhớ hay bằng PC vậy các bác ơi?nếu up bằng thẻ có phải cưa cắt gì ko hay chi việc chép vào thẻ rồi làm tương tự như bản rom của bác TranMinhMan? Bác nào hướng dẫn em cách up với, em mới học sợ chu life nghẻo lắm.

TranMinhMan

Super V.I.P
Bản rom này up bằng thẻ nhớ hay bằng PC vậy các bác ơi?nếu up bằng thẻ có phải cưa cắt gì ko hay chi việc chép vào thẻ rồi làm tương tự như bản rom của bác TranMinhMan? Bác nào hướng dẫn em cách up với, em mới học sợ chu life nghẻo lắm.

ROM của Medkid và của mình đều up bằng thẻ nhớ bạn àh, để an toàn cho các bạn đó mà. Ko cần cưa cắt gì nữa đâu bạn nhá, mọi thứ đã được chuẩn bị sẵn hết rùi!(Mọi thao tác giống cách up ROM của mình thui)
Chúc thành công!
:D

bocapdo11

Cám ơn bàn đã nhiêt tình trả lời mình. Bạn cho mình hỏi luôn sao bản rom của bạn " ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 19949) by TranMinhMan " minh ko thể down dc vậy?
Link 4Share thì chạy cham như rùa nhưng được klhoảng 2% ( tầm 15 Phút) thì lại die.thử đi thử lại đều thế.
Link RapidShare thì bó tay hẳn ko thể down đc.

Cả 2 bác Medkid & TranMinhMan đều có mặt ở đây vậy cho em hỏi bản rom ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 19214) by TranMinhMan và bản rom ATOM LIFE-The last PDAVIET ROM 5.2.19214 by Medkid có gì khác nhau ko a? em thấy thông tin về bản rom của bác TranMinhMan khá đầy đủ nhưng bản rom của Medkid thì chẳng có thông tin gì vì vậy em đành hỏi 2 bác hi vọng có câu trả lời.

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Link 4Share thì chạy cham như rùa nhưng được klhoảng 2% ( tầm 15 Phút) thì lại die.thử đi thử lại đều thế.
Link RapidShare thì bó tay hẳn ko thể down đc.

Mình đang cố up thêm host MediaFire bạn àh, mấy hôm nay up cả chục lần đều rớt cả chục lần!:p

Cả 2 bác Medkid & TranMinhMan đều có mặt ở đây vậy cho em hỏi bản rom ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 19214) by TranMinhMan và bản rom ATOM LIFE-The last PDAVIET ROM 5.2.19214 by Medkid có gì khác nhau ko a? em thấy thông tin về bản rom của bác TranMinhMan khá đầy đủ nhưng bản rom của Medkid thì chẳng có thông tin gì vì vậy em đành hỏi 2 bác hi vọng có câu trả lời.

Cơ bản thì ROM medkid dựa trên nền MWG tone màu chủ đạo là màu xanh WM7, còn ROM mình dựa trên nền SeeO2 tone màu chủ đạo là màu đen của HTC Diamond. Còn để đánh giá kỹ hơn thì bạn nên up và test thử cả 2 để có cái nhìn toàn diện hơn bạn nhé.
Chúc vui!
:D

Medkid

Ngoài những cái như anh Mẫn đã nói, Rom của mình tích hợp 1 số ứng dụng cơ bản: HTC Quick launch là mấy cái chấm chấm màu đỏ trên màn hình today (được làm lại bởi Hoangdat_vista), advanced settings, Ftouchflo, SMSDR Fix, esmertec java, streaming player etc.... , 1 số thứ khác nữa là bootscreen (tất cả lấy tone màu chủ đạo là Blue) , dialpal (mặc định của O2 Atom life với tính năng video call đơn giản và tiện dụng, hiện nay anh Mẫn đang nghiên cứu tích hợp 1 cái dial pad khác mà vẫn có thể xài được video call ) , không tích hợp htc home, dựa trên drivers của MWG Atom life , bạn sẽ thấy sự khác biệt này khi nhấn và giữ nút Power để tắt nguồn của máy.

Và 1 điều quan trọng nữa, đây là bản Rom cuối cùng mình build cho Atom life, vì từ giờ mình đã ngưng không build rom :) giao lại cho anh Mẫn.
Chúc bạn vui nha !!!

mthanh0707

Chia buồn với Medkid về sự cố vừa rồi nhé,hy vọng medkid sớm quay trở lại làm Rom cho anh em và vì sự phát triển cùa PV.Nhớ có mặt oflline với anh em cho vui nhé....

minhkhangtn

mình chân thành cám ơn medkid đã cống hiến những bản rom cho atomlife cho pdaviet .nhưng thât buồn khi medkid lại chia tay với rom atomlife :( :( :( dù có thế nào mình cũng mong medkid luôn chia xẻ quan tâm tới atomlife .
chúc medkid : vui + khỏe + luôn thành công

Medkid

Chia buồn với Medkid về sự cố vừa rồi nhé,hy vọng medkid sớm quay trở lại làm Rom cho anh em và vì sự phát triển cùa PV.Nhớ có mặt oflline với anh em cho vui nhé....

Mai off nghen ku :D nhớ ra sớm 9h nghen, chỗ cũ-cà fe CAT, đã hẹn các anh em khác rồi

Xin lỗi, mình xì pam ngoài lề chút

mình chân thành cám ơn medkid đã cống hiến những bản rom cho atomlife cho pdaviet .nhưng thât buồn khi medkid lại chia tay với rom atomlife :( :( :( dù có thế nào mình cũng mong medkid luôn chia xẻ quan tâm tới atomlife .
chúc medkid : vui + khỏe + luôn thành công

He he, có ai làm Mod mà không có máy giống như tôi không ?

Tất nhiên sẽ không chia tay gia đình chung pdaviet rồi, mình vẫn sẽ ở đâu đó thôi :p

Cảm ơn bạn đã quan tâm, chia sẻ

Medkid

bocapdo11

Cám ơn Bác TranMinhMan và Bác Medkid đã giải thích vụ Khác nhau giữa 2 bản rom.Em down được bản ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 19214) by TranMinhMan và bản rom ATOM LIFE-The last PDAVIET ROM 5.2.19214 by Medkid rồi giờ rỗi dãi ngồi vọc để chiêm ngưỡng thành quả lao động của các bác.Chúc sức khỏe các bác nhe.

Status
Không mở trả lời sau này.