• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life và Atom Exec?

recko

Chào các bác. Em đang xài con atom exec, đang có ý định đổi qua con atom life nhưng đang phân vân. Các bác có kinh nghiệm vào góp ý giúp em là xem có nên đổi qua atom life không, atom life có gì hay hơn atom exec, cấu hình nó có mạnh hơn atom exec nhiều không, vì theo em biết thì ram con này cũng chỉ có 64mb thôi không hơn gì atom exec. Mong các bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn trước.

bosss282

Bác lên thegioididong.com hoặc 1 số trang Web khác mà tham khảo thông số của 2 máy này. Nhưng tóm lại là hai máy này chỉ khác nhau về cấu hình thôi. Atomlife nhanh hơn, rom lớn hơn, và các tính năng khác chỉ ngang bằng hoặc hơn 1 chút xíu thôi. Tóm lại bác thích thì đổi chứ 2 con này cùng dòng thì sự khác biệt là ko nhiều đâu.
Chúc bác lựa chọn đúng! :D

lonebeast

Bác lên thegioididong.com hoặc 1 số trang Web khác mà tham khảo thông số của 2 máy này. Nhưng tóm lại là hai máy này chỉ khác nhau về cấu hình thôi. Atomlife nhanh hơn, rom lớn hơn, và các tính năng khác chỉ ngang bằng hoặc hơn 1 chút xíu thôi. Tóm lại bác thích thì đổi chứ 2 con này cùng dòng thì sự khác biệt là ko nhiều đâu.
Chúc bác lựa chọn đúng! :D

Bác Bosss282 nói thế nào chứ bản thân tôi dùng qua cả hai đồng chí này rồi!
Atom Life tất nhiên là hơn Atom Exec rồi:
1. Về cấu hình thì khủng bố hơn nhiều (Chip: 620Mhz, ROM: 1Gb quá khủng).
2. Về ROM, ngoài các bản built của các pro trên diễn đàn ra, bạn có thể lựa chọn ship ROM của nhà sản xuất (thậm chí là WM6).
3. Về loa thì Atom Life hơn hẳn các dòng Atom trước đây (loa to và không bị rè)...
Tuy nhiên về nhược điểm:
1. Nếu bạn quan tâm đến vấn đề pin của Atom Life thì bạn sẽ hơi thất vọng đấy (đặc biệt là chạy ROM WM6 tốn pin khủng khiếp).
2. Về giá thì hơi mắc so với máy không có GPS.
Chúc bạn đưa ra được quyết định đúng đắn!=D>

donquixote

Mình cũng đang dùng Atom Life. Về pin nói chung là may hơn khôn. mình dùng quả xịn của Rồng TBD thì được hơn 1 ngày. Mua 1 quả khác thì cùng được gần 3 ngày.
Tốc độ và sự ổn định của Atom Life là khá ổn, rất ít khi bị treo

Nói chung, Atom Life hơn hẳn Atom Exec về mọi mặt như: Mỹ thuật bên ngoài, cấu hình bên trong, tính ổn định. Về giá thì Atom Life không đắt, cũng không rẻ. Mua đi haha

ht6868

hihi biết bao giờ em mua được con này nhi?
em thấy ngoài chợ trời ngươi ta bán hang xách tay full box có hơn 4tr ko bít giá như vậy đúng không? mà tại sao O2 exect<như laptop> lại đắt hơn atomlife ?

virutmobile

thức ra giưa atom exec và atom file ko khách nhau qua lớn . nhưng giá thành lại chênh nhau rất lơn (từ thằng atom trờ nên dòng O2 khống có đột fá mơi chip thì quanh quân 620hz là cao Ram thì 64)
tuy vào túi tiền và sơ thích của bác thôi
còn so sanh chuẩn nhất là vào gsmarena.com

Wanted

Em dùng qua Atom exec thấy tốc độ nó cũng ko nhanh hơn con IIs là mấy. Lại còn nặng nữa cho vào túi áo thì chỉ có bễ áo. Mà con này chạy ko ổn định lắm, thỉnh thoảng bị treo ngược.

Con Atom life hơn về mọi thứ : tốc độ xử lý, ngoại quan, bộ nhớ, và cả giá nữa. Hic

kaiser

ai cũng quên là em Exec màn hình VGA nhé ....................... xài đã mắt hơn chứ nhỉ và có bàn phím xài thuận tiện như laptop mini chứ nhỉ?????

vuquang

tất nhiên là atom life hơn roài, khỏi fai nói nhiều, đơn giản là chip, tốc độ, rom, đều hơn. nhưng atom Life màn hình chỉ có 65k màu, còn atom exec 262k. Nhưng ko hiểu sao mà màn hình atom life vẫn sáng loáng hehehe!

spiderman_anhvu

Theo mình bây giờ nếu có điều kiện bác chuyển qua xài của HTC đi, mình cảm thấy chất lượng hơn(ổn định, thiết kế đẹp, đa dạng)! Với lại chọn thêm loại nào có GPS nữa, dùng cho theo kịp công nghệ. :)

N99

Theo mình bây giờ nếu có điều kiện bác chuyển qua xài của HTC đi, mình cảm thấy chất lượng hơn(ổn định, thiết kế đẹp, đa dạng)! Với lại chọn thêm loại nào có GPS nữa, dùng cho theo kịp công nghệ. :)

Lạc đề rồi bạn ơi? Đang bàn về Họ Atom mà.

dragondownloads

Theo thông tin đi kèm thì sài được 4h như Notebook, thế là ổn rồi, còn thoại thì cũng được 1 ~ 2 Ngày, tùy vào việc bác sử dụng nó như thế nào thôi!