• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Pure mất sóng với mạng mobifone

phuongdh1982

Mình có cái máy Atom pure mới mua, cứ dùng sim mobi thì sóng chập chờn, lúc có lúc ko, còn viettel thì vô tư. Ai có cách gì khắc phục thì cỉ cho mình với
Cảm ơn các bạn nhiều

hanemnhieu

Active Member
cái này đã được thảo luận nhiều rồi mà bạn, bạn chịu khó tìm nhé!! hình như bạn dùng supersim, vậy bạn đừng để chế độ dò sóng tự động nữa mà để dò bằng tay

anhnga

Mình cũng thế, mình dùng Atom Life sóng Mobile thì cũng rất chập chờn, lúc có lúc mất lại chuyển sang sóng của Vinaphone....

pqthai8035

Mình cũng thế, mình dùng Atom Life sóng Mobile thì cũng rất chập chờn, lúc có lúc mất lại chuyển sang sóng của Vinaphone....
Tốt nhất bạn nên đổi supper sim và up cái rom 6.1 của Mr. Son black là sài ok liền hà... chúc vui...

vbclg

Tốt nhất bạn nên đổi supper sim và up cái rom 6.1 của Mr. Son black là sài ok liền hà... chúc vui...

Mình nghĩ là dòng ATOM thì hên sui với Mobifone hết àh. ATOM nào cũng thế hên suôi thôi.
Cái này có cả một chủ đề mà. :D

saonhanma

Mình cũng bị tình trạng như bạn ! Nhưng mình đã khắc phục được rồi . Bạn ra cửa hàng Dịch vụ Mobifone , các đại lý , viễn thông A... đổi sim mới khác ( số cũ vẫn giữ ) giá 15.000 . Trong máy O2 vào phần Start -> Settings->Network winzard. Bạn vào Menu "bỏ chọn phần Auto Detect network".Mình làm như thế giờ xài sóng gió ầm ầm . Nhưng Mình muốn hỏi các bạn có biết chổ nào bán Pin Atom không ? Mình nghe nói có Pin dung lượng cao ? Nhưng có thật sự cao không ? Bạn nào dùng thử rùi cho mình ý kiến tham khảo? Cảm ơn

Sonblack

Super V.I.P

Bạn nói vậy tức là bạn cứ nghĩ sóng ở đâu cũng tốt rồi.
Giữa Mobi và Vina (hai mạng của VN mình) có sự hợp tác về mặt Roaming nội địa. Tức là ở những khu vực sóng Mobi yếu mà sóng Vina mạnh thì nó dùng của Vina và ngược lại.
Túm lại, do hạ tầng kỹ thuật của từng mạng nên sóng yếu hay mạnh ở từng khu vực mà thôi.

letuankhung

tui củng dùng con atom pure nè co' cần đỏi sim gì đâu sài cái sim 8 năm trước và củng chả cần chỉnh gì hết sóng vẫn cứ mạnh không thấy vấn dề gì hết

LENGOCAN

Thường xuyên mất sóng !!!

Nếu máy bị lỗi trên thì 1 là tiến hành uprom hoặc bạn có thể vào biểu tượng cột sóng >.. setting >>> chọn thao tác tìm mạng "Thủ công" . (cách đó cũng chỉ có tác dụng tạm thời thôi , nên nếu muốn chắc ăn thì nên tiến hành uprom . mình chỉ biết sao nói vậy thôi nên đừng chê mình ngu :p mong sẽ học hỏi được nhiều hơn!! :D)

Last edited by a moderator:

LENGOCAN

Mình có cái máy Atom pure mới mua, cứ dùng sim mobi thì sóng chập chờn, lúc có lúc ko, còn viettel thì vô tư. Ai có cách gì khắc phục thì cỉ cho mình với
Cảm ơn các bạn nhiều

Hic! mình cũng thường xuyên bị như vậy :(:(:(

linh_ck01

sory các bạn nha, hình như các bạn bị tình trạng trên ở khu vực phía Bắc hoặc vùng cao phải hem?? mình ở SG nên vẫn sài sim Super Mobi bình thường

lenhutminh

theo mình biết thì là do sim của mobi đó, loại sim mới sau này mới bị như vậy, các bạn nên tìm mua những sim củ, hoặc đổi qua viettel mà dùng

Juliette

Mình dùng 6828,cũng bị vậy ,lắp sim viettel thì sreach mạng hoài ,lắp sin vina thì dung ok ?

quangeahleo

tui đang đau dầu về vấn đề này đã up rom 6.1 rùi nhưng vẫn thế ai có phép gì chữa hộ tui con AT với

vbclg

tui đang đau dầu về vấn đề này đã up rom 6.1 rùi nhưng vẫn thế ai có phép gì chữa hộ tui con AT với

Vấn đề này đã được nói ở cả 1 cái topic 10 trang rồi mà? sao lại post bài vô đây hỏi lại các vấn đề cũ, đề nghị Mod close cái topic này ở đây để ACE k phải mất thời gian đọc lại.
chi tiết xem tại http://pdaviet.net/showthread.php?t=26428
Thân,
vbclg

thanhbinh123

mình up rom 6.5 cua atom exec cho atom mà sóng lúc nào cũng full.theo mình cách làm thủ công hay auto thì cũng vậy thôi.cách khắc phục tốt nhất là ở gần cột phát sóng của mobi:D=))