• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Audio và Video không khớp!!!

paraxetamol

Không bik có ai bị như mình không, nhưng mà HTC Desire của mình khi xem video thì hình và tiếng không khớp nhau, hình trước tiếng 1 khoảng rất ít, nhưng có cảm ja'c rất khó chịu, trong khi video play trên PC thì bình thường, dùng Desire xem trên youtube cũng bị bệnh tương tự, hình lệch tiếng. Các bác giúp với!!!! :(:)(:)((

ninhnd

Không bik có ai bị như mình không, nhưng mà HTC Desire của mình khi xem video thì hình và tiếng không khớp nhau, hình trước tiếng 1 khoảng rất ít, nhưng có cảm ja'c rất khó chịu, trong khi video play trên PC thì bình thường, dùng Desire xem trên youtube cũng bị bệnh tương tự, hình lệch tiếng. Các bác giúp với!!!! :(:)(:)((

bạn xem phim online trên youtube bị như thế cũng dễ hiểu thôi vì có thể đường truyền 3g, wifi của bạn hoặc bản thân cái video ấy cũng ko đc tốt cho lắm.xem online rất hay bị hiện tượng này.
còn khi bạn chép video vào máy thì chú ý convert cho đúng khuôn hình,codec,bit rate.nếu bạn để video vượt quá độ phân giải của màn hình thì rất hay bị như bạn đã nói.
còn 1 lý do nữa là pm converter của bạn là pm miễn phí thì vài cái video đầu có thể tốt nhưng mấy cái sau hay bị như vậy.
tốt nhất khi dowload video trên mạng về bạn nên chọn những video đẹp đẹp 1 chút,nếu trên youtube thì ít nhất cũng phải là 480p hơn nữa là 720p còn 4k thì có lẽ đt ko chơi đc.
nếu video ấy mà đt ko đọc được thì 'tốt nhất' nên convert về đuôi mp4,mà để tất cả cùng là mp4 thì hay nhất.bởi htc desire đọc file video mp4 tốt nhất,mượt nhất.
pm thì nên chọn xilisoft,imToo,any,avs...video converter. bản full nhé.và tùy chỉnh phù hợp với đt là ok ngay.
chúc bạn có những thước phim HD của riêng mình nha.
thân.

paraxetamol

còn khi bạn chép video vào máy thì chú ý convert cho đúng khuôn hình,codec,bit rate.nếu bạn để video vượt quá độ phân giải của màn hình thì rất hay bị như bạn đã nói.

Mình đã thử convert từ HD 1080p sang codec Mpeg4 bằng Xillisoft Ultimate 5.1, 320x240 bitrate 512kbps, kết quả vẫn vậy. bạn có thể cho mình hỏi bạn sử dụng bitrate va khung hình nào dc ko

ninhnd

Mình đã thử convert từ HD 1080p sang codec Mpeg4 bằng Xillisoft Ultimate 5.1, 320x240 bitrate 512kbps, kết quả vẫn vậy. bạn có thể cho mình hỏi bạn sử dụng bitrate va khung hình nào dc ko

bạn ko nên convert từ hd 1080p sang vì bản thân htc desire ko xem đc những video conver chất lượng cao đến vậy.
nếu bạn up lên 2.2 thì mới có quay phim 720p và trước đó còn kém hơn với chỉ 15 khung hình trên giây đúng ko nào.
vì vậy thật sự mà nói yếu tố hd ở desire là hơi yếu nên khi chép file video bạn nên chép những file mp4 có sẵn chất lượng từ 360p,480p đến dưới 720p.
còn khi conver bitrate chỉ cần để 128, 256 . độ phân giải để đúng bằng độ phân giải màn hình là 480x800.tự khắc cái video ấy sẽ nét hết mức có thể của desire thôi.
bạn đổi qua total video converter xem.để defaul trước đã rồi test thử. cuối cùng chỉnh lên cho phù hợp.chúc bạn sớm có đc những đoạn video đẹp.
thân

paraxetamol

bạn ko nên convert từ hd 1080p sang vì bản thân htc desire ko xem đc những video conver chất lượng cao đến vậy.
nếu bạn up lên 2.2 thì mới có quay phim 720p và trước đó còn kém hơn với chỉ 15 khung hình trên giây đúng ko nào.
vì vậy thật sự mà nói yếu tố hd ở desire là hơi yếu nên khi chép file video bạn nên chép những file mp4 có sẵn chất lượng từ 360p,480p đến dưới 720p.
còn khi conver bitrate chỉ cần để 128, 256 . độ phân giải để đúng bằng độ phân giải màn hình là 480x800.tự khắc cái video ấy sẽ nét hết mức có thể của desire thôi.
bạn đổi qua total video converter xem.để defaul trước đã rồi test thử. cuối cùng chỉnh lên cho phù hợp.chúc bạn sớm có đc những đoạn video đẹp.
thân

cám ơn bạn đả nhiệt tình jup đỡ mình, nhưng kết quả vẫn ko tiến triển, để bitrate 256 thì hình ảnh nhòe wa', 15 fps nhưng vẫn bị lệch. Mình có search google về vấn đề này, thấy rất nhìu người trên thế giới bị cùng vấn đề này, vài người nói lỗi này do pm android 2.1, vì nghe đâu N1 cũng bị. Thật ra hình và tiếng lệch rất ít, chỉ chừng nửa giây, nhưng nhận biết lại rất rõ, cũng đã có nhìu người đánh thư lên HTC để hỏi vấn đề, và nhận dc câu trả lời họ sẽ sửa lổi trong lần update sau, hi vọng android 2.2 sẽ khắc phục nhược điểm này (mình vẩn còn xài 2.1), vì mình nghĩ với CPU 1GHz thì 500 kbps ko phải là vấn đề.

lần nửa cám ơn bạn.

ninhnd

mình có cách khắc phục cho bạn nè.conver theo cách này nhé:
từ video 720p nha
video setting
- encoder: mp4
- độ phân giải 640x480
- tốc độ 30fps (frame rate)
- bitrate 2000kbps
audio setting
- encoder :acc
- channels : 2
- sample rate: 44,100 Hz
- bit rate 80 kbps
* bit rate cứ từ từ thay đổi cho phù hợp nhé
mình đang dùng và rất rất ưng ý với những video đang xem vậy mà bạn ko làm đc thì tớ hơi bực mình đấy.
ah,đừng up 2.2 xịn nha,dùng rom cook leedroid 1.7 mình up trong thớt thảo luận về rom đấy
lần này mà ko đc nữa thì tôi giết ông...
hừ hừ...làm gì có chuyện ko đc

paraxetamol

ai chà, up ROM ah, tui chưa làm thử pao h, làm lần đầu chax run tay lắm, mà up rom cook rồi up rom xịn dc nữa ko đấy, ma hinh nhu rom cook là ko có flash 10.1 fai ko nhỉ :D

ninhnd

ko up rom thì mua đt về nghe gọi hả bạn,vọc nhiệt tình vào.cứ up đi ko sợ đâu.ko toi đc đâu mà sợ.
up rom cook rồi vẫn up đc rom xịn ngon lành
mà ai bảo bạn là rom cook ko có flash 10.1, mình đang dùng ngon lành nè.
chơi đi nhé

paraxetamol

okie dc đấy \-/, vậy fai ngồi vọc mới dc, thấy mấy cái ROM up nhìn cũng đẹp ge, mà chưa dám thử, đồ mới mà :)), vậy h ROM okie nhất là leedroid 1.7b fai hem?

paraxetamol

Đã tìm ra cách jai wuyet tạm thời cho những bạn ko up ROM cook, các bạn lên Market tìm soft Rockplayer (arm v7), khi play video sẽ sync :D

freeman52

Chính xác la rockplayer coi dc mọi thứ, kể cả phụ đề, bạn nên dùng chương trình này để coi video , am thanh và hinh ảnh rất khớp nhau

iou2

Rockplayer hao pin khủng khiếp, hình và tiếng định dạng mp4 mới khớp. Các định dạng khác cũng không khớp nhau đâu (sai nhiều nhất là AVI). Tuy nhiên bạn cứ dùng thử đi, thấy vừa ý thì dùng còn không vừa ý thì uninstall thôi.