• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AV Modder 1.05 PGTeam - Kẻ thay thế Oplogo Modder (Update #14 17/7/09)

levuphong

không cách nào gõ được tiếng việt có dấu mặc dù đã cài fonRouter rồi cài bản gõ tiếng việt của bác doananhtai nhưng chẳng ăn thua,help me.X-:)(:)|

bạn nhớ save as unicode trước khi gõ.gõ bằng bộ gõ đoàn anh tài ấy

quang2001

Mấy cái chấm là do tên của bạn đặt dài quá, nó hiển thị không hết nên mới có mấy cái chấm !

Không phải đâu bạn à tôi chỉ đặt là Quang 2001 nó vẫn bị có ba cái chấm ở đằng sau.

Caohieu88

Không phải đâu bạn à tôi chỉ đặt là Quang 2001 nó vẫn bị có ba cái chấm ở đằng sau.

Mình nghĩ là font chữ bạn đang sử dụng, mình đang dùng font chữ được chỉnh sửa để to hơn kích cỡ chuẩn nên cũng có hiện tượng như vậy, bạn chỉ cần thay bộ font khác xem sao nhé!

NokuaN70

Well-Known Member
Những máy nào sử dụng font mặc định(đọc dc TV) thì kết quả rất đẹp, còn sử dụng font khác thì xảy ra hiện tượng những chữ y,g,p,q... sẽ bị mất chân, nhìn không dc thẩm mỹ cho lắm. Mới cài vào lúc chiều, test trên bộ Font chữ cài thêm, thì bị mất chân, sau khi xóa bộ Font đang xài, sd bộ Font mặc định thì rất đẹp, không bị mất chân, mất cẳng gì hết.
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
các bác ơi!ai giúp em cái dòng chữ MMName.txt với, ai viết được thì viết giúp em dòng " PHAN KHÁNH MỸ " với,thanks các bác nhiều.với dòng này em viết dấu ngã không được với lại bị mất chân như bác NokuaN70 nói đấy ạ.Bác cho e hỏi thêm là sử dụng font mặt định của máy,giờ mình lấy trong ổ Z ra phải không ạ?như vậy thì gõ tiếng việt làm sao ạ,một lần nữa xin được cảm ơn tất cả mọi người trong ngôi nhà PDAviet!=D>

ĐT của mình thì Font mặc định nó đọc dc tiếng Việt, nếu máy của bạn phải chép hay cài thêm Font để đọc dc tiếng Việt thì lấy từ trong ổ Z ra cũng kg giúp dc gì. Mà cũng kg cần lấy ra làm gì, chỉ cần xóa bộ font đã chép vào C, hay D là dc rồi, kg cần chép từ Z ra trở lại. Nếu font mặc định của bạn kg đọc dc tiếng Việt thì bạn để lại email, mình sẽ gửi cho bạn bộ Font của máy mình.

Posted via Mobile Device

anhtuan206

bạn soạn chữ bằng bộ gõ đoàn anh tài ấy
vào xplore chọn menu >file >new text file> trước khi gõ nhớ chọn save as unicode vậy là xong

cảm ơn bạn nha.mình làm giống cách bạn hướng dẫn được luôn.nhưng chỉ có điều mình đánh chữ có dấu trong x-plore toàn bị lỗi font mà soạn ở ngoài vẫn bt.chẳng hiểu sao nữa?

NokuaN70

Well-Known Member
Gõ bằng X-Plore mà bị lỗi font hiện dấu ??? thì cách khắc phục như sau: mở X-Plorer lên sau đó click vô Menu/Tool chọn About sau đó bấm liên tiếp 2 lần phím ALT, rồi bấm tiếp 800 là sẽ gõ dc TV mà kg bị lỗi font. Sau khi gõ 800 xong mà các bạn thấy cỡ chữ của X-Plorer nhỏ đi là dc, chỉ cần chỉnh lại Font size của X-Plorer là ổn. Chúc các bạn thành công.
P/S phải chi các bạn nói sớm, là gõ bằng X-Plorer bị lỗi font là giải quyết xong lâu rồi :D
Posted via Mobile Device

anhtuan206

Gõ bằng X-Plore mà bị lỗi font hiện dấu ??? thì cách khắc phục như sau: mở X-Plorer lên sau đó click vô Menu/Tool chọn About sau đó bấm liên tiếp 2 lần phím ALT, rồi bấm tiếp 800 là sẽ gõ dc TV mà kg bị lỗi font. Sau khi gõ 800 xong mà các bạn thấy cỡ chữ của X-Plorer nhỏ đi là dc, chỉ cần chỉnh lại Font size của X-Plorer là ổn. Chúc các bạn thành công.
P/S phải chi các bạn nói sớm, là gõ bằng X-Plorer bị lỗi font là giải quyết xong lâu rồi :D
Posted via Mobile Device

mình làm được rồi.thanks bạn nha!

duchan2020

Thanks CaoHieu mình cũng làm được rồi, cũng muốn up hình lên cho mọi người xem mà không biết up thế nào.
Các bác hướng dẫn mình up hình với nhé!
(copy rồi paste trực tiếp hay phải addtack?)

NokuaN70

Well-Known Member
Thanks CaoHieu mình cũng làm được rồi, cũng muốn up hình lên cho mọi người xem mà không biết up thế nào.
Các bác hướng dẫn mình up hình với nhé!
(copy rồi paste trực tiếp hay phải addtack?)

Nếu file ảnh baạn capture lại màn hình ĐT thì bạn Attach trực tiếp luôn cũng dc mà.

Posted via Mobile Device

quang2001

Mình nghĩ là font chữ bạn đang sử dụng, mình đang dùng font chữ được chỉnh sửa để to hơn kích cỡ chuẩn nên cũng có hiện tượng như vậy, bạn chỉ cần thay bộ font khác xem sao nhé!

Tôi đang dùng fonts chuẩn trong bộ cài tiếng Việt rồi, bạn nào không bị ba cái chấm ở sau cùng thì up cho bộ fonts để tôi thử lại xem có phải lỗi fonts không nhé.Cám ơn !

anhtuan206

lỗi mà có chấm đằng sau ấy không phải là lỗi font đâu.nếu bạn dùng x-plore viết theo hướng dẫn của bạn levuphong sẽ không có dấu chấm đằng sau.còn nếu dùng office viết sẽ bị dấu chấm.mình đã thử ở máy của mình.

huynhminhhung

lỗi mà có chấm đằng sau ấy không phải là lỗi font đâu.nếu bạn dùng x-plore viết theo hướng dẫn của bạn levuphong sẽ không có dấu chấm đằng sau.còn nếu dùng office viết sẽ bị dấu chấm.mình đã thử ở máy của mình.
Chính xác luôn mình đã thử nhiều lần đều như vậy . Nhưng cũng không hiêu sao lai như vậy có lẽ viết bằng office chữ lớn hơn thì phải

Posted via Mobile Device

duchan2020

Và đây là kết quả của mình

linhhon0007

bác LeVuPhong ơi!bác làm ơn cho mình hỏi,sau khi ấn ALT 2 lần và bấm 800 thì chữ của x-plore nhỏ quá,mình muốn nó to lại như cũ thì làm sao vậy bác?:-?

levuphong

bác LeVuPhong ơi!bác làm ơn cho mình hỏi,sau khi ấn ALT 2 lần và bấm 800 thì chữ của x-plore nhỏ quá,mình muốn nó to lại như cũ thì làm sao vậy bác?:-?

mình đâu có bấm alt j đâu
mình chỉ vào explore>menu>file>new text file>
xong vào trước khi gõ chọn menu >save as unicode rồi gõ thôi(mình thấy cỡ chữ cũng bình thường mà chữ bạn nhỏ bằng hình trên của mình ko :) )
Nếu muốn to nữa thì viết hoa hết như bác chung_tu hinh đó :)

anhtuan206

nếu muốn trở lại bt thì bạn lại làm giống lúc đầu bạn ấn đó.