• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V13 Touch - Build 20749.1.4.0

Status
Không mở trả lời sau này.

largo_kent

Anh đã giải thích ở bài giới thiệu rồi mà, ở bản này anh gia tăng bộ nhớ đệm (cache) lên để gia tăng tốc độ truy xuất và mục tiêu giúp các chức năng mượt mà hơn nên bộ nhớ RAM sẽ chiếm nhiều hơn V12. Còn cải thiện thế nào em hãy kiểm tra bằng soft SKTool xem nó cải thiện so với bản trước như thế nào.
Còn báo pin linh tinh thì anh chưa thấy bị nhưng anh sẽ kiểm tra tiếp xem có xảy ra hiện tượng đó ko.

Vâng, do em ko đọc kỹ và kiến thức hạn hẹp nên còn những thắc mắc ngây ngô, anh thông cảm. Công nhận bản này ít hao pin hơn ạ :p.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hic em ngồi cạnh cục wireless nhà em luôn mà nó ko thèm vào cho em nhờ thường thì em bật wifi đèn nhấp nháy nhưng ko dò ra reset máy xong thì vào được tắt wifi đi vào lại thì bó tay thỉnh thoảng còn ko tắt đc wifi luôn đèn wifi vẫn chớp dù trong Wlan báo wifi off

Lỗi giống như em anh bị duy nhất một lần sau khi UP ROM, nhưng sau khi làm như ở dưới thì từ đó anh không bị nữa và dùng mọi thứ bình thường. Chưa hiểu được là có phải do đây là build thử nghiệm hay ko nữa.
Em thử làm như sau khởi động lại phone sau khi vô win rồi khởi động lại lần nữa rồi kiểm tra lại xem sao? Có nghĩa là reset 2 lần ý, hãy làm theo đúng như anh nói đừng làm thêm động tác nào cả nhé. Từ đó em vô lại xem sao nhé.

EDIT: Mà thôi em thử down lại bản ROM này đi vẫn link cũ nhé. Anh vừa tinh chỉnh lại 1 chút về hệ thống và UPLOADED lên rồi, em thử xem sao nhé.

Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

anh tinh chỉnh gì thế a Hà :-?

Anh chỉnh lại 1 vài thông số cấp phát bộ nhớ cho hợp lý hơn mà chỉ có thể chỉnh trước khi build mới đc em ạ

Last edited by a moderator:

hena

UP Rom dường như đối với em là một phần tất yếu của cuộc sống...nó giống như thay áo mỗi ngày....hihi...thanks anh Hà và các cooker!!!

NhatToai

Super V.I.P
ROM chạy mượt mà và lợi Pin lên rất nhều rồi đấy,mình rất thích.Cám ơn cho công việc nặng nhọc của bạn để dành tặng cho mọi người!!!
Với dòng BA mà ROM được như hôm nay thì còn mong gì hơn nữa!

tuan2005

Rom cũ cứ bật wifi thì máy treo tùm lum, ko biết rom mới có bị ko, đang down lại. thanks sự nhiệt tình của Hà nhiều.

NBLam

Hì, cho đến hôm nay vẫn chưa bị lỗi gì mới.. cú chứ. Khoái nhất là cái WLAn giờ cho ra thanh Start và chạy 1 lần là xong, ko phải qua 2 công đoạn mới vào đc wifi nữa :) Cảm ơn Hà rất nhiều.

À, mà Touch hay phết nhỉ :)

o0oCr4zyxo0o

Tuyệt vời !!!
Chỉ có thể có 2 chữ đó cho bản Rom này của "sư phụ Hà" =D>
Lâu lắm rồi mới có dịp test Rom (Do bận công việc & dạo này sư phụ Hà cũng ít ra Rom). Cảm giác sau khi up và sử dụng thật sự thoải mái. Touch khá mượt mà, khởi động cũng ko đến nỗi gì để gọi là chậm ,những tính năng mới được bổ xung, chỉnh sửa tối ưu đem lại cảm giác mới lạ cho những ai đã ,đang và sẽ yêu thích Thiên Thần Xanh .
Một lời cám ơn hay Click thanks có lẽ vẫn là chưa đủ , nhưng em thực sự ngưỡng mộ và mong sư phụ sẽ phát triển bản này hoàn thiện ở mức tốt nhất có thể (mặc dù test từ hôm qua đến nay với khá nhiều soft chưa thấy có lỗi gì ). :D:D:D

poga

Arcsoft MMS 5.xx

Dvha79_ddt,

great ROM. Is there any way to install Arcsoft 5.xx MMS on it? I've tried the 5.0.31.7 version (with MMS enable cab) from xplode ROM but I can't access the settings for MMS.

Thanks!

PoGa

Anhtoitb

Cái này trông giao diện đẹp quá!
Em vẫn băn khoăn là sao ROM cho BA mà vẫn chưa Fix được lỗi GPRS. Cài GPRS cho thằng này là phức tạp nhất. Nhiều khi Pó tay!

habubi

Em vẫn băn khoăn là sao ROM cho BA mà vẫn chưa Fix được lỗi GPRS. Cài GPRS cho thằng này là phức tạp nhất. Nhiều khi Pó tay!

Vậy mà em vào GPRS ầm ầm MOD ạ. Chạy thằng Network_winzard là ok mà.
Kể cả Mobi vẫn ok mà anh Hà. Em chưa thử Vịt tel thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tuan2005

Bạn làm ơn chỉ mình cách sử dụng wifi tốt nhất cho bản Rom này với, mình đã up lại link mới, tất cả mọi thứ đều rất tốt nhưng duy nhất wifi thì ko thấy cải thiện. chưa vào được wifi lần nào mà toàn bị treo máy thôi. Wifi ko vào nhưng đèn wifi thì nhấp nháy, trong wlan thì báo off. Rất cám ơn.

hcqp

Rất cảm ơn tác giả đã cho một bản Rom mới. Sau đây là một vài nhận xét:
Giao diện đẹp, dùng rất tiện, bàn phím màu trắng không thích bằng màu đen, ... Nhưng bản này hơi hao pin hơn bản trước?!:-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Em dùng SIM gì? Anh dùng vinaphone vô lần nào là ăn lần đó không gặp tình trặng giống như em. Hay đổi qua vina đi :D

Bạn làm ơn chỉ mình cách sử dụng wifi tốt nhất cho bản Rom này với, mình đã up lại link mới, tất cả mọi thứ đều rất tốt nhưng duy nhất wifi thì ko thấy cải thiện. chưa vào được wifi lần nào mà toàn bị treo máy thôi. Wifi ko vào nhưng đèn wifi thì nhấp nháy, trong wlan thì báo off. Rất cám ơn.

Bạn làm như thế này nhé
http://pdaviet.net/showpost.php?p=444515&postcount=42

tieuquyen

hic em ngồi cạnh cục wireless nhà em luôn mà nó ko thèm vào cho em nhờ thường thì em bật wifi đèn nhấp nháy nhưng ko dò ra reset máy xong thì vào được tắt wifi đi vào lại thì bó tay thỉnh thoảng còn ko tắt đc wifi luôn đèn wifi vẫn chớp dù trong Wlan báo wifi off

tranh chấp phần mềm roài, bạn có cài chương trình nào quản lý wireless không, gỡ bỏ rồi thử lạ xem có vào được không, cúng cuồi mọi pp thử mà vẫn pị thì HR nhé.
Wireless của bộ ROM này ổn lắm, tôi up cho mấy người bạn của tôi (O2IIs) chạy cứ gọi là.

gửi bác Hà và những ai dùng sbp insight, với sbp insight khi để chế độ mà hình today có nhược điểm là bị chậm lại hơn hẳn khi bấm hay sử dụng một ct nào khác, hay tui HR thử nhỉ (tắt chức năng spb insght ở chế độ màn hình today thì okie) ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.