• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

use name và pass là PDAVIET nhưng mình đánh vào đều không được.bà con có link khác hoặc name pass chuẩn của link thì cho mình nhé.thanks all

Satan

Rom bạn cần mình đã up lên host khác rồi đó! trên bạn một bài viết!

bnc2468

pass có vấn để rồi cậu ơi.mình ko thể download dc vì pass sai

:((
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 PV DVH) - V14
Version 6.01.14 Black

Xin chân thành cảm ơn:
Man PhamQuang
ROM DEV SonBlack
SMOD Tom_codon
MOD HoangDat_vista
TMOD Medkid, TMOD TranMinhMan
VIP Sirkojiro
đã hỗ trợ trong suốt thời gian qua
Cảm ơn các KTV đã cung cấp tools và Softs giúp mình hoàn thành bản ROM này

Core 5.2.19971
Build 19971.1.2.6
24MB PagePool
Rom date : 28 - Sep - 2008
Increase Cache
Used RAM : 17 ÷ 19 MB

Đặc điểm của V13
Tích hợp (Added):
GS Finder 1.04 build 1.99.01.12.2007(Trình duyệt thư mục đa dụng của Dutty's mới hơn phiên bản trong các build trước)
Flight Mode
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_Color_Black
HTC Simmanager 6.57
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
WkTask 1.1.7.3 By Waku (open/close applications fastly)
Setting+ 0.1b By SamuelTee (Tool config)
Simple Regedit 1.1.2.183
SMS Alert Fix (Default on My ROMS)
SunHigh Windows Media Player Build 19971 (Good with WMV files - Thank SunDream)
SynctroTime
WLAN Manager & WLAN Utilities
WM5 Storage 1.8 (USB PPC SDCard)
Battery icon number Fixed
Button 9 Fixed (ScreenRotate Fixed)

Loại bỏ (removed) :
SQL Mobile
Welcome Center

UC(SDAutorun) :
moBluev2_1_PPC.CAB
HTCHome_Diamond_dvha79_ddt.cab
Dvha79_ddt Diamond Dialer 2G.cab
SMSDeliveryReceipt_Fixed.cab
Dvha79_ddt_PimBackup2.8.cab

HTC_NetWizard_1.0.29982.1.cab

Bỏ tích hợp ExtROM thay vào đó là UC v2 (SDAutorun) Cài tự động giống ExtROM nhưng ko xóa soft sau cài.
Down về giải nén rồi cóp thư mục Cabs lên thẻ để có được chọn bộ

Edit : Bản V14 được port trực tiếp từ bản ROM ship mới nhất dành cho dòng HTC Raphael (TouchPro) AT&T: 1.94.502.2 màn hình VGA do vậy tính đồng bộ cao hơn so với V13.
Bản V14 không có chức năng Touch trượt như ở bản V13 (mặc định của build này là như vậy).
Còn lại mọi thứ đều giống như V12 và 13

Thank
pass sai rồi cậu ơi.mình ko thể dơnload dc vì pas sai

thang_hesman

chào các bạn, cho mình hỏi chút: mình dang dùng o2s, ở góc trên của màn hình mình muốn đổi vị trí của "cột sóng điện thoại" và dấu " x " cho nhau không biết có được không
mong các bạn chỉ giáo thêm
cám ơn các bạn !

xuandung11a2

Well-Known Member
chào các bạn, cho mình hỏi chút: mình dang dùng o2s, ở góc trên của màn hình mình muốn đổi vị trí của "cột sóng điện thoại" và dấu " x " cho nhau không biết có được không
mong các bạn chỉ giáo thêm
cám ơn các bạn !
Bạn à, bạn đang hỏi sai khu vực rồi đấy.Nhưng vì topic này ảm đạm quá nên mình trả lời luôn (có bị xóa bài thì cùng bị xóa cả 2 luôn :)):))) ,đó là có thể thay đổi cột sóng và dấu"x" cho nhau.Và bạn cần dùng phần mềm,đó là wisbar advance 3(tìm trong box theme và skin sẽ thấy).Chúc vui !!!

watanabe

Đọc lại trang trứơc đi bác.

Posted via Mobile Device

Bạn ơi mình muốn down bản Rom này nhưng sử dụng pass: PDAVIET thì không được, mình xem trang trước cũng không thấy thông tin gì.
Giúp newbie với, thanks in advance!:D

Satan

Bạn ơi mình muốn down bản Rom này nhưng sử dụng pass: PDAVIET thì không được, mình xem trang trước cũng không thấy thông tin gì.
Giúp newbie với, thanks in advance!:D
ặc! link mega.1280 mình up ở trên! nhìn lên trên dùm mình cái! thân!
Posted via Mobile Device

thang_hesman

chào các bạn
khi có cuộc gọi đến thì máy cứ reung liên tuc mà không có chế độ rung từng hồi 3s như các loại đt khác , mình có thể làm cho nó rung mỗi 3s nghỉ 3s rồi mới rung tiếp được không , với lại mình có thể tăng thời gian chờ cuộc gọi lên không chứ hiện tại thời gian chờ cuộc gọi là 30s, hơi ngắn cho mình
cám ơn các bạn, chúc các bạn luôn vui !

halamnguyen

chào các bạn
khi có cuộc gọi đến thì máy cứ reung liên tuc mà không có chế độ rung từng hồi 3s như các loại đt khác , mình có thể làm cho nó rung mỗi 3s nghỉ 3s rồi mới rung tiếp được không , với lại mình có thể tăng thời gian chờ cuộc gọi lên không chứ hiện tại thời gian chờ cuộc gọi là 30s, hơi ngắn cho mình
cám ơn các bạn, chúc các bạn luôn vui !

Cái dòng của nó không có chức năng ngắt rung , hiện tại không biết có phần mềm nào cải thiện chức năng này cho nó hay không nữa . Còn tăng thời gian chờ cuộc gọi là sao vậy bạn ?

thang_hesman

thời gian chờ là khi có người gọi đến thì đt báo trong thời gian 30s nếu không bắt máy thì hết, mình muốn tăng lên thành 1 phút chứ 30s nhiều lúc mình chưa nghe kịp

habubi

thời gian chờ là khi có người gọi đến thì đt báo trong thời gian 30s nếu không bắt máy thì hết, mình muốn tăng lên thành 1 phút chứ 30s nhiều lúc mình chưa nghe kịp

Cái này là do tổng đài quy định rồi bạn à. :D

odonnell

Cái dòng của nó không có chức năng ngắt rung , hiện tại không biết có phần mềm nào cải thiện chức năng này cho nó hay không nữa . Còn tăng thời gian chờ cuộc gọi là sao vậy bạn ?

Bạn thử thiết lập vibrate then ring xem. minh toàn dùng cái này. Rung fat rồi đổ chuông thôi chứ để cái kia rung mà tê tái :))

thang_hesman

đành chịu vậy thôi,
mà các bạn có để ý thấy là sau khi cài xong bản rom thì main storage còn 80M nhưng sau vài ngày dùng thì bị tụt xuống còn 60M , mình reset máy lại thì tăng lên 80M , dùng vài ngày lại giảm tiếp, lại reset tiếp, cũng phiền lắm, các bạn có biết tại sao không
cảm ơn nhiều!

xuandung11a2

Well-Known Member
đành chịu vậy thôi,
mà các bạn có để ý thấy là sau khi cài xong bản rom thì main storage còn 80M nhưng sau vài ngày dùng thì bị tụt xuống còn 60M , mình reset máy lại thì tăng lên 80M , dùng vài ngày lại giảm tiếp, lại reset tiếp, cũng phiền lắm, các bạn có biết tại sao không
cảm ơn nhiều!

Đó là thông số ram bạn à.Trong quá trình sử duịng ram sẽ bị hao hụt đi là điều đương nhiên.Nói chung mình dùng BA thì khỏi phải nghĩ về chuyện ram,gọi là cứ vọc tận răng.:)):)):)):D:D

hoalc

AE check lại dùm em login để download kg dc mặc dù đã nhập uers và pass là PDAVIET nhưng vẫn báo sai

thang_hesman

chào các bạn , cho mình hỏi chút
Bên topic phần mềm Việt có phần mềm VNkeyb , khi dùng loại bàn phím này thì đối với nhửng bạn nào dùng rom wm6.1 này thì đều bị lỗi như hình 1 tức là cái khung hiển thị tên cho mình gửi tin nhắn SMS bị che khuất ở phía trên làm cho không chọn được cái tên bị che đó để gửi tin được
còn những bạn nào từ wm6.1 chuyển lên dùng wm6.5 thì không bị và có cái khung hiển thị như hình thứ 2 rất dễ chọn lựa
vậy là các bạn bên topic VNkeyb kết luận lỗi này là do Rom, cho mình hỏi có phải lỗi này có thật là do rom không và có cách nào khắc phục không ?
cám ơn các bạn