• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

p3b

rom 6.1 cho BA chạy có ngốn nhiều ram ko vậy các bác

Tùy từng bản rom bạn nhé. Các bản rom gần đây thì tốn ít ram hơn, nhưng chạy mượt hơn :D

Last edited by a moderator:

nghinguyen

e cài V14, sao bluetooth thì gửi dc nhưng ko nhận dc. có cần úp lại radio ko bác, htai radio của e là 1.15 thanks

quynhcokhi

cho em hỏi , em đang xài bãn rom
rom version 6.01.09 DVH
ext rom Diamond(03)
- sao bây giờ em muốn úp lại rom khác mà khi úp thì nó ko kiểm tra đc version nên úp ko đc. hard reset máy lại rồi úp cũng ko đc.
máy vẫn active syn với máy tính đc chép data bình thường.
cho hỏi nó bị gì? thanks
trả lời giúp em mấy bác, dang cần úp rom mới. thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
e cài V14, sao bluetooth thì gửi dc nhưng ko nhận dc. có cần úp lại radio ko bác, htai radio của e là 1.15 thanks

Bạn muốn nhận thì phải vô System -> Connection -> Bật Beam lên mới được chớ

trả lời giúp em mấy bác, dang cần úp rom mới. thanks

Bạn cứ đưa về Bootloader rồi cắm cable là UP được thôi.

minhvu

chào moi người!
Mình up ban V14 vào, có cảm giác là hao pin hơn các bản rom khác! Dùng Wifi một tí, là mất 60 - 70% dung lượng pin, thời gian chờ cũng ngắn hơn nữa! Có ai bị như vậy ko?? cho xin ý kiên!

hena

pác Hà chuyển qua con đường nghiện ngập nhiếp ảnh rồi bỏ bê ROM BA rồi huhuhu....hơn 2 tháng mà chả có ROM nào để up vọc chơi hết....

vnanhvn

chào moi người!
Mình up ban V14 vào, có cảm giác là hao pin hơn các bản rom khác! Dùng Wifi một tí, là mất 60 - 70% dung lượng pin, thời gian chờ cũng ngắn hơn nữa! Có ai bị như vậy ko?? cho xin ý kiên!

Chuyện đó là tất nhiên rồi bạn ạ, 6.1 mà và nếu kết nối wifi thì hầu hết với dòng BA ( Già cỗi và lâu đời ) lượng pin rất có hạn và đã trai. Vì vậy nếu bạn muốn kết nối wifi và dùng lâu thì bạn nên cắm sạc vào và đồng thời dùng cục pin nào trai ấy ^^, cho đỡ sót pin!

pác Hà chuyển qua con đường nghiện ngập nhiếp ảnh rồi bỏ bê ROM BA rồi huhuhu....hơn 2 tháng mà chả có ROM nào để up vọc chơi hết....

Dạo này anh Hà cho mượn máy òi nên không có máy để cook thêm rom mới, nếu anh em nào có cái BA ko dùng cho bác ấy mượn tạm nhé ^^!

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Hì hì hiện tại là chiếc BA của tớ đang bị xếp trưng dụng rồi vì chiếc HP của xếp bị died Hena à. Nghiện gì thì nghiện chứ nếu có máy là có ROM thôi tuy không thường xuyên như trước :D

blacksky2210

mình hỏi cái,làm sao để sử dụng GPRS dc vâỵ,lần đầu tiên xài nên ko biết,bác nào chỉ giúp với :D

habubi

mình hỏi cái,làm sao để sử dụng GPRS dc vâỵ,lần đầu tiên xài nên ko biết,bác nào chỉ giúp với :D

Trước tiên sim của bạn phải được kích hoạt chức năng GPRS đã. Sau đó bạn cài soft này vào là được liền

vnanhvn

Bạn cài bản ROm của bác Hà vào trong phần setting->conection-> net winzard -> vietnam+mạng thế là được bạn ạ!

Chúc thành công!

lttung

Tôi đang dùng Rom này, nhưng cứ connect tới GPRS được 1,2 giây là tự rớt kết nối. Có ai biết khắc phục không, thanks ?

vnanhvn

Tôi đang dùng Rom này, nhưng cứ connect tới GPRS được 1,2 giây là tự rớt kết nối. Có ai biết khắc phục không, thanks ?

Chắc bạn đang sử dụng mạng Vina đúng không? Hiện tượng này do lỗi hệ thống của nhà cung cấp dịch vụ đó bạn ạ!

alwaysontop

Máy SX66 dùng Rom V14-02 phần wifi hoạt động rất tốt, tuy nhiên phần âm thanh khi dùng loa ngoài có vấn đề:
1)Tiếng nhỏ hơn so với lúc dùng Rom V12;
2)Âm thanh bị vỡ, rè rè (không có hiện tượng này khi dùng V12);
Cho mình hỏi liệu có cách nào cải thiện được các vấn đề trên cho SX66 không?

habubi

Mình dùng Mobi bạn ơi

Cũng có thể là do mạng đó bạn. Mình ở trường BK. Có chỗ thì bắt gprs rất tốt, nhưng có chỗ chập chờn, có chỗ lại không bắt được đó bạn.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy SX66 dùng Rom V14-02 phần wifi hoạt động rất tốt, tuy nhiên phần âm thanh khi dùng loa ngoài có vấn đề:
1)Tiếng nhỏ hơn so với lúc dùng Rom V12;
2)Âm thanh bị vỡ, rè rè (không có hiện tượng này khi dùng V12);
Cho mình hỏi liệu có cách nào cải thiện được các vấn đề trên cho SX66 không?

Tiếng nhỏ thì bạn thử cài thêm WOW SRS để nó cải thiện thêm nhé :)