• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

vnanhvn

Yên lặng quá! Bác Hà cho ra Rom mới đi chứ, dạo này em thấy BA như chùa Bà Đanh ấy!

MichelTrang

Sao lâu quá mà không thấy các Mod cho ra lò Rom mới vậy?Bác Hà bệnh à?có cần anh em thăm viếng kô?

gacon1000

Thực ra các bản ROM cho BA giờ đã gần như hoàn thiện rồi, các bản mới rất nhanh và ổn định. ^^ ko nên ép MOD Hà nhiều qua' ;;), hãy để anh nghỉ ngơi đi bạn.
Hy vọng khi win 6.5 ra, box BA sẽ lại sôi động như xưa ^^

hena

Thực ra các bản ROM cho BA giờ đã gần như hoàn thiện rồi, các bản mới rất nhanh và ổn định. ^^ ko nên ép MOD Hà nhiều qua' ;;), hãy để anh nghỉ ngơi đi bạn.
Hy vọng khi win 6.5 ra, box BA sẽ lại sôi động như xưa ^^

anh í mà nghỉ được là chít liền......đang vọc cái khác rồi.....mà em thấy bản ROM này ổn định và ngon rồi.....các pác cứ xài tạm đi ...vỉ đã có nền tảng window mobile 6.5 rồi.....hy vọng năm tới sẽ được vọc

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiii mọi người :)
Thời gian hiện tại thì mình bận quá cộng với không có chiếc BA trong tay nên không ra ROM thường xuyên cho các bạn vọc được.
THêm nữa cũng trong thời gian này TMOD Habubi chuẩn bị lên xe hoa, chi tiết là thứ 7 này là TMOD sẽ lên đường đi đón cô dâu về nhà nên cũng bận quá.
Mong rằng sau thời gian này sẽ lại có ROM ra đều đều để anh em cùng vọc vạch hii

khoaitone8

chào các bác!cho e tham gia chút góp y nhá!e thấy bản 6.1 V12 của bác Hà chạy ngon lắm rùi ưu việt hơn cả bản 6.1 V14 này .rất mong bác ccố gắng phát huy giúp a e dùng BA có nhưng bản rom ổn định.Cảm ơn hoan hô bác Hà...

blacksky2210

sao mình kết nối dt với máy tính mà dùng dt ko lên mạng dc nhỉ ? mình nhớ là nó cũng lên mạng bt mà,phải ko ? bác nào chỉ hộ với

Dvha79_ddt

Super V.I.P
sao mình kết nối dt với máy tính mà dùng dt ko lên mạng dc nhỉ ? mình nhớ là nó cũng lên mạng bt mà,phải ko ? bác nào chỉ hộ với

Chắc bạn chưa fix ActiveSync bản 4.5 trên PC XP SP2 chứ gì?
Bên box thảo luận ActiveSync có nói mà
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0
Sửa xong nhớ khởi động lại PC nhé

J

JerryBC

Guest
Bro cho hỏi là có bản ROM nào không tích hợp các phần mềm kèm theo không, nghĩa là clean hoàn toàn ý, chỉ có các bản vá sửa lỗi thôi.

vnanhvn

Bạn đang ở trong bản Rom đó đấy ^^!

Bạn không tích hợp cabs là được thôi mà!

habubi

Dvha79_ddt;453556 [COLOR="Blue" nói:
Đặc điểm của V13[/COLOR]
Tích hợp (Added):
GS Finder 1.04 build 1.99.01.12.2007(Trình duyệt thư mục đa dụng của Dutty's mới hơn phiên bản trong các build trước)
Flight Mode
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_Color_Black
HTC Simmanager 6.57
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
WkTask 1.1.7.3 By Waku (open/close applications fastly)
Setting+ 0.1b By SamuelTee (Tool config)
Simple Regedit 1.1.2.183
SMS Alert Fix (Default on My ROMS)
SunHigh Windows Media Player Build 19971 (Good with WMV files - Thank SunDream)
SynctroTime
WLAN Manager & WLAN Utilities
WM5 Storage 1.8 (USB PPC SDCard)
Battery icon number Fixed
Button 9 Fixed (ScreenRotate Fixed)

UC(SDAutorun) :
moBluev2_1_PPC.CAB
HTCHome_Diamond_dvha79_ddt.cab
Dvha79_ddt Diamond Dialer 2G.cab
SMSDeliveryReceipt_Fixed.cab
Dvha79_ddt_PimBackup2.8.cab

HTC_NetWizard_1.0.29982.1.cab

bản này tích hợp sẵn office mà habubi

Office ở đâu vậy. Kể cả trong SDAutorun mình cũng không thấy. Rom BA bây giờ làm sao mà đủ chỗ để tích hợp cả office vào :))

Anhtoitb

cam on ban, minh da cai them office 6.1 chay rat tot
A , cho minh hoi them, minh muon cho man hinh mo rong ra them khong co bien 2 ben thi co duoc khong ? cam on cac ban nhieu

Bạn nên viết tiếng Việt có dấu thì mới dịch và biết được ý của bạn!

vodinhtao

chào Anh Hà và các bạn.làm ơn chỉ dùm cách dowload Rom cho con IIs,mới mua nên định up rom thử mà chưa biết cách,đang xài wm05 nè.cảm ơn nhiều lắm nghen!!!

xuandung11a2

Well-Known Member
Mình cũng mới dùng Rom của bác DVHa_79ddt được có vài ngày (trước đó dùng wm5)Rom này chạy tốt đấy bạn ạ.Up rom cho O2 XDA IIS dễ lắm bạn ạ(ko sợ BA chết đâu,cứ mạnh dạn lên,hãy tưởng tượng con O2 của bạn sẽ thành THIÊN THẦN XANH thực sự).Bạn cứ download file đính kèm ở đầu bài,lấy link trong đó,down Rom về,giải nén vào 1 foder ,cắm cáp kết nối O2 XDA IIs với máy tính( nhớ kiểm tra độ chắc chắn về kết nối),sau đó vào bootloader cho con O2 bằng cách bấm đồng thời 3 nút power ,record và reset.Màn hình o2 sẽ hiện USB và series 2.07 gì đó.Rồi chạy file có tên là BaUpgradeUt_noID.exe ,sau đó làm theo chỉ dẫn của máy tính,đến khi máy tính báo finish là rút cáp ra - chọc reset-xong. có 1 nguyên tắc là ko được phép rút cáp ra khi đang up rom vì bất cứ li do gì.
Điều quan trọng nhất là bạn cần mạnh dạn và sự cẩn thận.
Đó là kinh nghiệm của mình .Up 1 lần rồi bạn sẽ tự tin lên nhiều.Chúc thành công

thang_hesman

cho mình hỏi chút, khi mở màn hình lên thì màn hình không mở rộng ra hết biên mà còn trừa lại dọc theo biên khoảng 2 mm , có cách nào làm cho màn hình có thể rộng ra hết cỡ luôn không ? cám ơn các bạn.