• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

lammobile

huuu Em là thành viên mới và cũng cảm thấy các bác quả là proo em vừa mới up bản mới xong 3 ngày các bác dã ra bản mới hơn rùi Em cũng phải up lại thôi thanhk các bác nhiều nhe kissss:mad:). a các bác cho Em hỏi con X01ht của E dùng dược bản wm này ko ạ

sontrang210

các bác cho em hỏi có bác nào không gửi được tin nhắn ko,hum dùng 2003se vẫn bình thường nhưng up xong k gửi được tin nhắn hic hic có bác nào chỉ dẫn hộ với,em nghe gọi vẫn bình thường nhé

Comm manager khi tắt chức năng phone thì được còn bật thì tậm tịt luôn

Chỉnh sửa cuối:

habubi

các bác cho em hỏi có bác nào không gửi được tin nhắn ko,hum dùng 2003se vẫn bình thường nhưng up xong k gửi được tin nhắn hic hic có bác nào chỉ dẫn hộ với,em nghe gọi vẫn bình thường nhé

Comm manager khi tắt chức năng phone thì được còn bật thì tậm tịt luôn

Lỗi không phần tin nhắn là do đụng soft. Bạn hay HR rồi cài từng soft vào 1 để thử xem cái nào gây lỗi.

vodinhtao

Chào anh Hà và các bạn.sao tui up bản rom trên xong mà cái radio version : 1.12.00,Protocol version : 1337.42.làm ơn chỉ dùm nghen.cảm ơn nhiều!

habubi

Chào anh Hà và các bạn.sao tui up bản rom trên xong mà cái radio version : 1.12.00,Protocol version : 1337.42.làm ơn chỉ dùm nghen.cảm ơn nhiều!

Bạn phải tải riêng bản radio và cho vào bộ up rom để up cùng thì mới được v1.15 :D

MinhDTTN

Bác Hà ơi mình mới up bản ROM này. Phải nói là rất đẹp, chạy nhanh nhưng hình như bị xung đột với một số phần mềm.
1. Mình cài ỊM.43 nhưng khi vào nick nào đó chat thì bị tắt luôn chương trình
2. Cài soft FullScreenKeyboard lên được nhưng không chạy được.
3. Soft SpbKeyboard cũng cài được không chạy được
4. Soft Ringo cũng cài được không chạy được.
5. Trong màn hình call không có dấu nháy lùi lại để thêm số (VD: Copy +849123456 paste vào không lùi lại được để sửa thành 0984123456)
Bác xem lại hộ nhé. Cám ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Bác Hà ơi mình mới up bản ROM này. Phải nói là rất đẹp, chạy nhanh nhưng hình như bị xung đột với một số phần mềm.
1. Mình cài ỊM.43 nhưng khi vào nick nào đó chat thì bị tắt luôn chương trình
2. Cài soft FullScreenKeyboard lên được nhưng không chạy được.
3. Soft SpbKeyboard cũng cài được không chạy được
4. Soft Ringo cũng cài được không chạy được.
5. Trong màn hình call không có dấu nháy lùi lại để thêm số (VD: Copy +849123456 paste vào không lùi lại được để sửa thành 0984123456)
Bác xem lại hộ nhé. Cám ơn bác.

:-/ :-/ :-/ :-? :-? :-? :-? :-? :-?

LongXuyenBoy

Office ở đâu vậy. Kể cả trong SDAutorun mình cũng không thấy. Rom BA bây giờ làm sao mà đủ chỗ để tích hợp cả office vào :))

Vừa rút thẻ ra hết, hard reset lại, vẫn còn cái word và excel là sao :|

gacon1000

Hạnh phúc quá! Việt Nam thắng rồi..:)) Bác Hà, bác Habubi đâu rồi.. cook cho anh em 1 bản ROM phong cách AFF đi chứ :p

thang_hesman

các ban oi mình cài rom xong chạy tốt, các phần mềm chưa thấy xung đột, nhưng mới đây mình cài thêm chương trình báo cuộc gọi nhỡ, thì sau khi đọc cuộc gọi nhỡ rồi vậy mà máy vẫn cứ báo là còn cuộc gọi nhỡ, mình xóa luôn cuộc gọi nhỡ mà máy vẫn báo là còn cuộc gọi nhỡ
thử remove đi và cài sang chương trình báo cuộc gọi nhỡ khác ( không phải là cài lại soft cũ hồi nảy đâu) thì máy vẫn bị như vậy
xin hỏi có phải là do lỗi của rom không vì đã thử cài 2 soft báo cuộc gọi nhỡ khác nhau rồi mà vẫn bị lỗi như nhau
nhờ các bạn có kinh nghiệm chỉ giáo thêm, cám ơn nhiều

habubi

các ban oi mình cài rom xong chạy tốt, các phần mềm chưa thấy xung đột, nhưng mới đây mình cài thêm chương trình báo cuộc gọi nhỡ, thì sau khi đọc cuộc gọi nhỡ rồi vậy mà máy vẫn cứ báo là còn cuộc gọi nhỡ, mình xóa luôn cuộc gọi nhỡ mà máy vẫn báo là còn cuộc gọi nhỡ
thử remove đi và cài sang chương trình báo cuộc gọi nhỡ khác ( không phải là cài lại soft cũ hồi nảy đâu) thì máy vẫn bị như vậy
xin hỏi có phải là do lỗi của rom không vì đã thử cài 2 soft báo cuộc gọi nhỡ khác nhau rồi mà vẫn bị lỗi như nhau

Soft mà bạn cài là soft j vậy? Mình chưa dùng soft này cho nên chưa thể nói j được.

thang_hesman

mình dùng remind me v1.0 và miss call reminder ( cái này có ở trên pdaviet mình ấy nhưng không nhớ là trang nào )
cám ơn habubi đã đọc

lttung

Bạn dùng PhoneAlarm đi (http://www.pocketmax.net/phoneAlarm.html), không có xung đột gì cả

lttung

Bác Hà cho hỏi mấy bản Rom Aku 1.4.1 có hơn gì bản rom này không nhỉ ?

phamthaitl

các bác lâu nay không có bản nào mới cho anh em chơi nhỉ.bác hà độ này chắc bận việc nhiều.