• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA - Windows Mobile 6.5.1 Beta English Rom 23071

quylun86

Sau 2 ngày sử dụng, đây là lỗi cơ bản mình mắc phải mong bác tebaomang giúp đở:
+ Nghe gọi lúc được lúc không (không biết do may hay không, nhưng lúc trước chưa up thi nghe gọi OK)
+ Up xong may không kết nối được với PC (ko hiểu sao nữa)
hehehheehhe tạm thời là vậy, mong bác xem lại xem

tebaomang

Nghe gọi mình vẫn dùng tốt, chưa gặp vấn đề gì nên ko rõ trường hợp của bạn. còn kết nối với máy tính thì mình chưa có nhu cầu kết nối với máy tính (toàn backup vào thẻ :p), với lại dạo này đang dùng máy để test một số thứ ko tiện cài active sync.

Huanag67

Sau 2 ngày sử dụng, đây là lỗi cơ bản mình mắc phải mong bác tebaomang giúp đở:
+ Nghe gọi lúc được lúc không (không biết do may hay không, nhưng lúc trước chưa up thi nghe gọi OK)
+ Up xong may không kết nối được với PC (ko hiểu sao nữa)
hehehheehhe tạm thời là vậy, mong bác xem lại xem

2 lỗi bạn gặp kg phải do ROM,minh test từ hôm mới up lên đến giờ kg bị 2 lỗi đó,chỉ bị lỗi là kg dùng dc SDHC 8GB,cài vào là nó kg nhận thẻ nào cả!

tebaomang

Tat bat phone binh thuong. Ban thu up ban rom cu xem co gap van de ko.
Posted via Mobile Device

quylun86

Mình chưa hiểu rõ lắm về 2 file nhận dạng chữ viết và sữa hiện icon GPRS, ai co thể giải thích cho mình được không, cám ơn nha heheheheheehe

tebaomang

file thứ nhất bật chức năng input nhận dạng chứ viết. bạn ấn giữ vào nút bật bàn phím sẽ thấy thêm 2 lựa chon recognise mới. còn file hiện icon GPRS thì bình thường khi đi vào vùng mạng GPRS, bản ROM này không hiện biểu tượng chữ G, chỉ khi truy cập vào mạng mới thấy biểu tượng chữ G nhỏ cùng vạch sóng. File này fix lỗi đó (cài xong nhớ reset) Nếu bạn dùng các bản ROM khác bạn sẽ biết.

tebaomang

bản đầy đủ mà (file .nbf, ai cũng up thành công cả, máy bạn có phải Blue Angel không? cách up thì bạn tìm hướng dẫn trong diễn đàn) và phải hardreset sau khi cài.

Bạn đã đọc hướng dẫn hardreset khi up rom chưa (khác hard reset của winmo 2003 đấy)? bạn phải soft reset, tại màn hình 4 vạch màu ấn giữ record và camera để hiện 3 lựa chọn. di chuyển bằng nút record, yes/no bằng nút camera. Chọn no, yes, yes rồi bấm phím mail. màn hình trắng một lúc rồi sẽ khởi động lại vào win.

Goodluck

gacondilac9495

Em cũng chẳng biết làm sao nữa. Máy em là blueangel mak. Up bao nhiêu lần ko bị làm sao nhưng tự dưng hôm nay lại bị. Nó bị dơ cứng phần hard reset luôn ko thể thực hiện được. ZEm ko bik bây giờ phải làm gì nữa mong bác giúp em một cái nha !

vettau

bi do Hard Reset thi cho may ve Bood up lai ban Rom khac xem the nao da!
[ie ]Posted via Mobile Device[/i]

gacondilac9495

Đã up về bản rom khác nhưng vẫn ko được chán quá. Không biết bây giwof phải làm sao mong mọi người giúp đỡ

hvanet

Từ khi Up bản này thì: khi chơi Lines, điện thoại đổ chuông, bấm gọi thì không nghe được dù thấy được Connected, gọi lại thì vẫn 0 nghe được! Reset cũng 0 được, up lại Radio thì mới ok! Mình đang xài O2s và Radio 1.15. Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp với, thanks nhiều!

MichelTrang

bạn có chắc chắn là loa trên của bạn ok kô?xem lại loa va cong tắc đóng mở bàn phím và các cáp trên boad numpap

gacondilac9495

hiện tượng: khi em đang dùng một bản rom khác rất tốt và em muốn up thử rom của anh thì máy sau khi up xong đến bước hardreset thì máy bị đơ nên ko thể làm gì đc đành phải up về bản rom cũ nhưng ko Hardreset đc lên máy bi giờ bị lỗi tùm lum luôn

xuandung11a2

Well-Known Member
hiện tượng: khi em đang dùng một bản rom khác rất tốt và em muốn up thử rom của anh thì máy sau khi up xong đến bước hardreset thì máy bị đơ nên ko thể làm gì đc đành phải up về bản rom cũ nhưng ko Hardreset đc lên máy bi giờ bị lỗi tùm lum luôn

Up luôn rom ship đi bro.

gacondilac9495

hihi up rom ship dung chan quá. may hôm qua tìm đc tool mtty bneen hardreset đc máy rui. Thank các bấc nhìu nhem. Mà xem ai có cách nào hardresaset nào khác nữa ko chia se nhé ^^