• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bak2u Pte PhoneBakPlus v1.01 S60v3 - Ích lợi của GPS

Caominh171

Bak2u Pte PhoneBakPlus v1.01 S60v3

Ích lợi của GPS

Giới thiệu:

Một giải pháp tích hợp ( 'chống trộm cắp', 'Theo dõi GPS') cho phép người sử dụng biết được vị trí người thân, bạn bè, nhân viên, hoặc các phương tiện của mình. Bạn có thể biết được họ đang ở đâu và có thể đoán được họ đang làm gì.

PhoneBAK GPS cho phép cha mẹ nhìn thấy vị trí của con em họ điện thoại di động, người sử dụng lao động có thể theo dõi các phương tiện và cũng là nơi nhân viên họ đang ở khi thực hiện công việc của họ (các nhà báo, đại lý, vv).

Nó hoạt động như thế nào?

Nhà tuyển dụng có thể chỉ cần yêu cầu các vị trí của chiếc xe giao hàng bằng cách gửi một tin nhắn SMS vào điện thoại của người lái xe.

Khi nhận được tin nhắn SMS như một lệnh; PhoneBAK sau đó sẽ được kích hoạt và chuyển đổi trên GPS sẽ tự động tính toán và vị trí nơi đang ở của người đó. Sau khi thông tin được thu thập, nó sẽ được gửi lại như một tin nhắn SMS đến người gửi lệnh với một liên kết tới bản đồ.

Nếu không có mạng 3G hay tính năng GPS không có sẵn, PhoneBAK sẽ tự động sử dụng cơ sở hạ tầng viễn thông có sẵn chẳng hạn như khu vực Mã số ID để định vị vị trí của nó.

Bổ sung các tính năng

I. Chống trộm cắp:

Kiểm tra khi SIM mới được đưa vào điện thoại bị đánh cắp và nếu không được phép, nó sẽ gửi tin nhắn văn bản thông báo, địa điểm (khu vực Mã số & Cell ID) để thông báo cho người bị mất cắp vị trí của tên trộm.

II. Dữ liệu tự động bảo vệ

Thực hiện lệnh "Hard reset" để xóa hết tất cả mọi thông tin trong máy và đưa về khôi phục mặc định đảm bảo tính bảo mật thông tin cá nhân.

Sau khi tin nhắn SMS được gửi điện thoại sẽ ở chế độ chờ và reset.

Hard reset:

Tự động xóa sạch dữ liệu sau khi gửi tin nhắn ra ngoài.

Xóa lưu trữ thẻ nhớ:

Tự động xóa sạch dữ liệu thẻ nhớ sau khi gửi tin nhắn.

Bảo vệ

- Yêu cầu chính xác mật khẩu để vào chương trình này. Nếu sai sẽ thực hiện hard reset thiết lập lại toàn bộ dữ liệu.

III. Truy cập quản lý

Kích hoạt báo động khi một người sử dụng trái phép cố gắng để truy cập vào các nội dung của điện thoại mà không có mật khẩu chính xác.

IV. SOS Thông báo

Mật khẩu mặc định: 12345

Đăng kí đơn giản với một vài số 0.

Lưu ý: PhoneBAK sẽ tự khởi động mỗi khi mở máy

Sau đây mình đưa nguyên văn kết quả test của bạn TranThang
Chào các bạn!
Hôm nay mình đã test được một phần phẩn mềm này các bạn thử và cho ý kiến nhé:
1-cài đặt và tính năng thì các bạn đã rõ ở phần giới thiệu của bạn Caominh171 rồi phải không, cũng dễ hiểu các bạn nhỉ
2-Sử dụng và cùng test các bạn nhé:
Bạn cần có 2phone (ít nhất 1phone có hỗ trợ GPS và nếu có cả 2 càng tốt nhé)
-Cài ở phone có hỗ trợ GPS và chạy chương trình thiết lập các thông số cần thiết như hướng dẫn.
-Phone thứ hai (có cài pm thì càng tốt) thì sẽ có kết quả 2 chiều là định vị bạn đang ở đâu nhé.sau đó soạn tin nhắn với nội dung như sau:
Phonebak,Trackgửi đến số DT của Phone 1
Bạn chờ khoảng 1 phút (tùy tín hiệu GPS nơi bạn ở nhé-thường thì status 3 trong 5 trạm phát GPS có màu xanh thì tốt nhất).
Theo nguyên tắc thì máy nhận sẽ nhận tin nhắn nhưng ở trường hợp này vì theo cú pháp tin nhắn như trên thì chương trình Bak2u Pte PhoneBakPlus sẽ bắt nội dung nếu đúng cú pháp sẽ nhờ sever của Google xử lý và gửi lại tin nhắn hồi đáp tới Phone 1 một đường link của GoogleMap và khi bạn xem sẽ có hình vị trí của Phone 2 như hình mình test kết quả chỗ mình đang ở như hình sau:

View attachment 129802 Kết quả vị trí chính xác theo mình là 9/10
Lưu ý là ở phone 2 không nhận cũng báo tin nhắn nào cả bạn nhé.
Chỉ nhận ngầm tin nhắn thôi - Gps của máy sẽ hoạt động.

Thật hay phải không các bạn nếu có 2 phone cùng hỗ trợ GPS và cài chương trình này thì ok lắm.
Nào các bạn cùng test và cho ý kiến nhé.
Phone test N82 - Địa điểm TP DaLat - Lâm Đồng
Thân chào!
----------------------------------------------------------------------------
Bổ sung Quan trọng:
Bạn mở chương trình>>ở Tab PhoneBAK ở Recipient#1 : nhập số DT máy gửi
Ở đây chúng ta được nhập 3 số à,ít qá nhưng cũng thật good nếu dùng quản lý nhỉ.hi

Nguồn tekpal - Ledmobile

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

cơ hội lấy lại đt rất mong manh chỉ bé hơn 1%. và cơ hội để xóa dữ liệu trên máy là 99.999999999999999999%

bitis06

Cái này ai đã dùng đc cho a e biết qua nhé.
Dùng chức năng định vị máy đối phương qua SMS là quá PRO:D
Mà cả 2 máy phải cài hay chỉ máy chủ đây nhỉ?:(

Devil_Calvin

Cho mình hỏi có cần phải trả phí GPS ko? Và máy của người cần tìm vị trí có cần phải cài PM này lun ko?

cacha

Không phải trả phí GPS đâu bạn, cả 2 máy phải đều có chức năng này.

bạn Minh Thang oi,bạn có thể chỉ A&E cách Cài ? và sủ dụng duọng duọc kg ? thnk bạn rất nhiêu

MinhThang

Manager
bạn Minh Thang oi,bạn có thể chỉ A&E cách Cài ? và sủ dụng duọng duọc kg ? thnk bạn rất nhiêu

Mình thì bó tay bạn ơi, vì không có máy để test nên không biết được.

fenonchen

Chức năng này cũng có trong CT Kaspersky 8.0.51 mình đã test chức năng này rất ok! Để thử CT trên xem như thế nào!

chimto999

Banned
mình cũng không biết dùng thế nào, đã cài OK rồi. Ai cài được sử dụng thế nào thì thông báo cho ae biết với nhé, cám ơn nhiều8-|

tranthang

Mình cũng tét thử rùi,thấy có cái khởi động lại máy nếu cái pass mà nhập không đúng khi khởi động lại máy thì hú còi inh ỏi,cũng hay lắm, còn phần liên quan GPS thì chưa làm được.mình nghĩ phải đăng ký được acc trên web và active code thì mới dùng được,còn crack được thì lại không biết active code là bao nhiêu khi tạo tài khoản.Mình đã test hết chức năng trên N82 nhưng không thấy động đậy gì cả.
Mình nghĩ cái này rất hay,tập trung nghiên cứu thôi các thành viên ơi.
Cảm ơn!

tranthang

Sao không anh em nào quan tâm phần này vậy ta.Thôi tự nghiên cứu tiếp thôi.

azn13579

bác nào chỉ em cách bật GPS trênN95 8GB phát.cho em hỏi thêm GPS phủ sóng cả nước chưa?:(

cacha

các Bạn cho minh hỏi 1 tí, 5800xp có sủ dụng duọc cái này kg vạy mấy anh ? sáng nay minh dọc dược trên tờ báo THE GIOI VI TINH có nói pm này ? mà mình kg hiểu lám ? Sao không thấy anh em nào quan tâm pm này ? mình thấy rất hay ? thank CaoMinh171 rất nhiều

Chỉnh sửa cuối: