• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Build từ Rom của Mamaich(UNI V2.15.00)

dolphin

Mình up bản Rom do mình tự Build từ bản Rom của Mamaich
Bản này của mình có bỏ 1 số thứ vào thêm vào máy soft mình hay dùng ^^
Bỏ: windows live
Adobe Reader

Thêm vào
Thay camera moi :HTC camera V3.00 Build 22844
Font vn
Hibernate
Pnotepad
USB HDD
PocketRar 3.71
Mình thay đổi skin Windows media (tại vì mình thích skin này ^^)

Thay Comm Manager thành 9 cổng
Flashdisk 16mb
đã unlock Extrom

Các bạn test thử xem thế nào nhé hi hi,mình cũng mới học build thôi mong các pro chỉ giùm a
Mình đóng thành file exe luôn các bạn tải về ,chạy nó là xong ko cần giải nén a
http://www.4shared.com/file/30426205/68a1ebdd/UNI_ROM_v21500.html

Chỉnh sửa cuối:

linhquangtri

Nếu được bạn thay luôn STK phiên bản mới nữa là quá ok luôn.

Last edited by a moderator:

ltrhai

Cũng có thể bạn nên đưa bàn phím trong các Rom PV vào thay cho cái bà phím default nhìn thấy xấu quá mà chữ lại bé nữa.

linhlk

Bác nào cho nhận xet bản cook lại này đc k? so với bản gốc ý?Thanks

lovebyheart

tốt ...xài okie lắm ..nhưng làm gọn thêm 1 chút nữa thì càng tốt .Vì Ram quá ít chạy ko sướng

ltrhai

Sua khi SR thì ram còn khoảng 19m nhưng dùng một lúc thì tụt xuống còn có 13, 14, 15m thôi, cắm vào Syn. thì có lúc chỉ còn có 3 hay 4m nhưng tốc độ vẫn bình thường, rom ổn định, giao diên, hình thức có cải thiện bắt mắt hơn, các chế độ quan trọng như phone, sms, email dùng tốt.

XuanLam

Bản này test chạy tốt nhưng không khác biệt là mấy so với bản của Mamaich Build! ngoại trừ thêm một số Soft! Đang test tiếp!:)

lams-blu

Bản nầy chạy rất nhanh ram nhiều nhưng không có PM coppi contacts bạn nào có up lên cho anh em xài

DucLong

Super V.I.P
bạn vô menu contact thì copy được nhưng chỉ copy từng contact, nếu muốn copy all thì cài thêm contact manager, ở bên Box phần mềm ứng dụng có sẵn qua đó mà tải về nhé.

lams-blu

Đả cài Simnager 5.30 chạy rất tốt . Sáng nay thức dậy nghe nhạc nhưng không được, xem lại trong thẻ nhớp mất nhiều thư mục nhưng dung lượng vẩn còn nguyên có phải bản rom nầy lổi thẻ nhớ không mấy bạn

connguab

Bạn thử bật chế độ Show all files lên thử xem tập tin có bị ẩn đi k ?

ltrhai

Đả cài Simnager 5.30 chạy rất tốt . Sáng nay thức dậy nghe nhạc nhưng không được, xem lại trong thẻ nhớp mất nhiều thư mục nhưng dung lượng vẩn còn nguyên có phải bản rom nầy lổi thẻ nhớ không mấy bạn

Tôi cũng cảm thấy như vậy vì thỉnh thoảng các chương trình chạy từ thẻ nhớ bị treo không rõ nguyên nhân hay báo thức dùng nhạc từ thẻ nhớ cũng bị tắc, đặc biệt dùng chuông điện thoại từ thẻ nhớ thì bị ảnh hưởng nhiều nhất. trong trường hợp vậy chỉ có SR. Có lẽ có lỗi gì đó khi đọc thẻ nhớ.

Amica

Các bác ơi, cho em hỏi là những bản ROM WM6 của UNI như bản này mình có xài đc các phần mềm như HTC Home, HTC Audio Manager ko ạ? Và cả TouchFLo nữa ạ... Cảm ơn các bác nhiều!!

tula2006

Tôi cũng cảm thấy như vậy vì thỉnh thoảng các chương trình chạy từ thẻ nhớ bị treo không rõ nguyên nhân hay báo thức dùng nhạc từ thẻ nhớ cũng bị tắc, đặc biệt dùng chuông điện thoại từ thẻ nhớ thì bị ảnh hưởng nhiều nhất. trong trường hợp vậy chỉ có SR. Có lẽ có lỗi gì đó khi đọc thẻ nhớ.

Bạn có thể dùng storage setting để khắc phục việc đọc thẻ nhớ

HungUTD

mình thì thấy rất ổn định , chỉ có cái là ram tụt nhanh kinh khủng, còn giao diện thì đẹp ok nhất là phần WMP

Các bác ơi, cho em hỏi là những bản ROM WM6 của UNI như bản này mình có xài đc các phần mềm như HTC Home, HTC Audio Manager ko ạ? Và cả TouchFLo nữa ạ... Cảm ơn các bác nhiều!!

những bản ROM WM6 của UNI (VGA) không xài được phần mềm HTC Audio Manager, HTC Home, TouchFLo bạn ạ

Last edited by a moderator:

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn Dolphin về một bản build mới sau khi test thử mình thấy một số điểm như sau:
- màn hình khởi động rất tuyệt.
- do thừa hưởng base của mamaich nên tốc độ nhanh.
- sắp xếp giao diện phần mềm hợp lí
- kết nối wifi tốt
* cần khắc phục:
+ thỉnh thoảng khi có cuộc gọi đến thì tự động cột báo sóng tụt xuống và ngắt luôn cuộc gọi. (khi mình up lại ROM gốc của mamaich thì bệnh này hết hẳn).

hakkinen

mình thì thấy rất ổn định , chỉ có cái là ram tụt nhanh kinh khủng, còn giao diện thì đẹp ok nhất là phần WMP

những bản ROM WM6 của UNI (VGA) không xài được phần mềm HTC Audio Manager, HTC Home, TouchFLo bạn ạ
HTC Audio Manager với HTC Home thì k biết chứ TouchFlo với Touch Commander mình đều dùng ngon cả, bản ROM nào cũng ok cả, có điều khi cài TouchFlo thì màn hình cảm ứng sẽ kém nhạy đi, dùng khá bực mình

connguab

Bạn muốn dùng HTC Audio Manager thì bạn up bản Rom 2.11.14PV của bác Quang nhé ! :D

thanho2

Cần tìm Voice Speed dial for WME6!

Không cần phải phức tạp vậy đâu, bạn chỉ cần vào địa chỉ sau tải về cài vào máy dùng thôi. Mà lại là bản zin nữa nhé

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=342039

Chào bạn, mình đang cần tìm softwares: Voice Speed Dial dành cho WM6. Phiên bản mới nhất. Bạn có thể giúp mình link nào có nó không ạ?
Cảm ơn trước nha! :D