• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Build từ Rom của Mamaich(UNI V2.15.00)

cnvui2106

Họa vô đơn chí !!!

Sáng chọc làm thụt mất cái nút reset !

Chiều đi chơi về lúc dắt xe vào nhà ; quay xe mạnh quá thế là xe đập vào quần mà trong quần có em exec ( đang đóng chứ ko phải mở ) ; lên gác mở ra thì máy vẫn chạy ; chọc ngon lành không bị lệnh cảm ứng nhưng trên màn hình hiện ra 2 vạch ( nhìn thấy hẳn vết nứt chân chim ) chạy ngang màn hình !!!

Em ở Hà Nội thì giờ phải đem sửa ở đâu cho uy tín ?
mà màn em bị thế tức là bị hỏng caí gì ? Giá sửa khoảng bao nhiêu?

thanks các bro

ZZZGates

Họa vô đơn chí !!!

Chiều đi chơi về lúc dắt xe vào nhà ; quay xe mạnh quá thế là xe đập vào quần mà trong quần có em exec ( đang đóng chứ ko phải mở ) ; lên gác mở ra thì máy vẫn chạy ; chọc ngon lành không bị lệnh cảm ứng nhưng trên màn hình hiện ra 2 vạch ( nhìn thấy hẳn vết nứt chân chim ) chạy ngang màn hình !!!

thanks các bro

Phải thay cả màn hình rồi , theo như các cửa hàng báo giá thì là 2t3 đấy bác8-|

Lesangmd

:pDolphin ah bạn làm bản ROM mới nữa đi . Nhớ update các soft như camera , pBar , USB HDD nhé . Còn như cái remote desktop mobile thì bỏ đi cũng được !
Mình thấy dolphin làm ROM rất tốt . Bản build vừa rồi phải nói là rất tuyệt , nhưng mà RAM hơi ít !
Phải chi dolphin tích hợp luôn cả Cool camera phiên bản mới nhất nữa vào ROM thì tốt .
Mình góp ý vậy có chi dolphin thông cảm giùm nha !:D

DucLong

Super V.I.P
:pDolphin ah bạn làm bản ROM mới nữa đi . Nhớ update các soft như camera , pBar , USB HDD nhé . Còn như cái remote desktop mobile thì bỏ đi cũng được !
Mình thấy dolphin làm ROM rất tốt . Bản build vừa rồi phải nói là rất tuyệt , nhưng mà RAM hơi ít !
Phải chi dolphin tích hợp luôn cả Cool camera phiên bản mới nhất nữa vào ROM thì tốt .
Mình góp ý vậy có chi dolphin thông cảm giùm nha !:D
Coolcamera không đưa vào rom được đâu bạn ạ, vì phần mềm này có bản quyền.

Lesangmd

bản build của dolphin nói chung là chạy rất ngon lành nhưng mà mình không thấy thoải mái cho lắm vì khi vào wifi pin cứ bao giờ đến 33% là nó lại tự động reset lại máy !
Có bác nào gặp vấn đề như vậy không ?
Và còn thêm một vấn đề nữa : đó là thỉnh thoảng nó không nhận ra thẻ nhớ !

XuanTruong

Super V.I.P
bản build của dolphin nói chung là chạy rất ngon lành nhưng mà mình không thấy thoải mái cho lắm vì khi vào wifi pin cứ bao giờ đến 33% là nó lại tự động reset lại máy !
Có bác nào gặp vấn đề như vậy không ?
Và còn thêm một vấn đề nữa : đó là thỉnh thoảng nó không nhận ra thẻ nhớ !

Có lẽ là do cục Pin của Bạn đấy thôi! Mình dùng không bị như vậy. Còn không nhận thẻ nhớ thì Bạn vào Storage Settings và chọn Standard Mode (SD Only) nhấn Apply và khởi động lại máy là OK thôi!;;)