• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẢN CẬP NHẬT MỚI NHẤT CHO RCMix

no1cvn

Đây có lẽ là bản cập nhật mới nhất của rom huyền thoại RCMix, đạt sự ổn định gần như hoàn hảo các chức năng, máy nhẹ, không lỗi FC khi chơi một số game như RCMix3D, vẫn mang phong cách tinh chỉnh teawks như Rcmix3D nhưng trên bản này, các icons đã có sự thay đổi nhiều về hình dáng, theo cá nhân mình đánh giá là đẹp hơn. Điểm antutu đạt 2k9.
Test thấy chạy ổn định, pin ok, xài nghe gọi không thì vẫn hơn 1 ngày.
Link down load : http://d-h.st/UO2
Một số hình chụp trên máy mình :

Hãy thanks khi bạn thấy có ích >:)
Quên mất, nguồn XDA nha
Yêu cầu bạn bổ sung tác giả và nguồn của bản rom nhé.

Chỉnh sửa cuối:

daknhan

Đổi Tiếng Việt được không bạn?
Đang dùng bản RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 của bác venusian :) Bản này mượt hơn chứ?
Thanks!

venusian

Moderator
Đổi Tiếng Việt được không bạn?
Đang dùng bản RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 của bác venusian :) Bản này mượt hơn chứ?
Thanks!

Nếu không có ngôn ngữ Tiếng Việt vào Market tìm ứng dụng Morelocale 2 cài vào rồi chọn ngôn ngữ Tiếng Việt là ok.

kissthanhphat

cho em hỏi cái máy em đã root đang sử dụng rom ice clod 4.0.4 nhưng sao em up qua rom này tới phần khởi động chạy hiệu ứng lung tung đó thì em để hoài ko vào đc máy để gần 2 tiếng vẫn cứ chạy anh em trợ giúp với !!

PDAMobile

Có thể file ROM bạn down về bị lỗi, mình vẫn bị hoài, down về mà lười check MD5 nên nhiều khi down về bị lỗi mà không biết. Những tác giả bên XDA vẫn thường đưa ra mã MD5 đi kèm với ROM. Bạn nên check trước khi up ROM.

kissthanhphat

mình đã check md5 oke rồi bạn up rom oke nhưng sao khởi động lúc vừa vào đến mấy cái hiệu ứng chạy lung tung là để bao lâu cũng zị ak bạn ???

PDAMobile

Trước khi up bạn có Full Wipe chưa, mình nghĩ chắc chỉ còn nguyên nhân này thôi !!!

hvgpolice1

Chắc do máy bác unlock bootload. Có root nhưng vẫn s.on nên bị treo lôgo khi up rom.
Trước khi up rom thì bác giải nén file rom đấy ra. Rồi dùng flashbot lưu lại file boot.img. rồi up rom.

hvgpolice1

Chắc do máy bác unlock bootload. Có root nhưng vẫn s.on nên bị treo lôgo khi up rom.
Trước khi up rom thì bác giải nén file rom đấy ra. Rồi dùng flashbot lưu lại file boot.img. rồi up rom.

PDAMobile

Trước đó bác kissthanhphat có nói đang dùng ROM 4.0.4 mà, nên mấy mấy cái root hay S-On bác ấy xử lý hết goài.

kissthanhphat

bác có thể chỉ chi tiết cho em làm đc ko bác ơi

cu9x

Có thể file ROM bạn down về bị lỗi, mình vẫn bị hoài, down về mà lười check MD5 nên nhiều khi down về bị lỗi mà không biết. Những tác giả bên XDA vẫn thường đưa ra mã MD5 đi kèm với ROM. Bạn nên check trước khi up ROM.
sư huynh chĩ em cách kiểm tra cái đó đi, e gà mờ ko bit cái đó là cái gì, hj :D

kissthanhphat

đã chép file boot.img backup từ rom ra nhưng vẫn bị treo logo máy em đã root nhưng vẫn s-on hjx ai giúp với up rom nào cũng treo logo hjx

penhoc122

có cách nào chỉnh lại font chữ tiếng việt không, mình thấy font tiếng việt lỗi tùm lum

cu9x

Her her hên là mình đang xài Rcmix3d bản cũ, giờ cài 1 phát lên luôn đỡ bị mất dữ liệu

penhoc122

Bản này dùng bác nào có bị lỗi font tiếng việt kô

có, ai cũng bị mà không bik cách khắc phục, đang xài tiếng anh, bản này tốc độ nhanh, nhưng mà tweaks không có nhiều tùy biến như bản cũ