• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẢN CẬP NHẬT MỚI NHẤT CHO RCMix

penhoc122

Bản này dùng bác nào có bị lỗi font tiếng việt kô

có, ai cũng bị mà không bik cách khắc phục, đang xài tiếng anh, bản này tốc độ nhanh, nhưng mà tweaks không có nhiều tùy biến như bản cũ

hvgpolice1

bác có thể chỉ chi tiết cho em làm đc ko bác ơi

Bác vào xem phần hướng dẫn unlock bootload. Kéo xuống phần uprom. Có hướng dẫn đầy đủ đó.
Đơn giản chỉ là dùng flashboot để lưu file boot.img lại rồi up rom thui ma

AquaSta

Moderator
Bạn flash cái này vào qua Recovery sẽ hết lỗi font Tiếng Việt.
Cái này dùng cho các dòng máy khác thì thế nào anh? Có ok không, rom sense. Có vài rom không có tiếng Việt, em có sửa lại cho có tiếng Việt nhưng có bản nó bị lỗi dấu :| Em cũng đang định tìm cách sửa, chắc cái này chính là nó :D

venusian

Moderator
Cái này dùng cho các dòng máy khác thì thế nào anh? Có ok không, rom sense. Có vài rom không có tiếng Việt, em có sửa lại cho có tiếng Việt nhưng có bản nó bị lỗi dấu :| Em cũng đang định tìm cách sửa, chắc cái này chính là nó :D

Lỗi Font thì em phải xem 2 cái file hiển thị chính của nó.
Rom Sen 3.6 với 4.0 thì 2 file hiển thị của nó là Roboto-Bold.ttf và Roboto-Regular.ttf. Còn 2.3 thì lại khác DroidSans.ttf DroidSans-Bold.ttf.
Cần cài này không thì anh up lên cho.

Lấy các font trong file .zip ra rồi add vào thư mục fonts trong system/fonts hay có thể tải cái này về add nguyên thư mục fonts vào system là ok...:D

AquaSta

Moderator
Lỗi Font thì em phải xem 2 cái file hiển thị chính của nó.
Rom Sen 3.6 với 4.0 thì 2 file hiển thị của nó là Roboto-Bold.ttf và Roboto-Regular.ttf. Còn 2.3 thì lại khác DroidSans.ttf DroidSans-Bold.ttf.
Cần cài này không thì anh up lên cho.

Lấy các font trong file .zip ra rồi add vào thư mục fonts trong system/fonts hay có thể tải cái này về add nguyên thư mục fonts vào system là ok...:D
Thanks các đại ca, có font anh cứ up lên đi, có gì em sẽ báo sau. Em đâu có máy sẵn trong tay :D

cu9x

Sao tìm hoài không thấy thư mục system/font trong điện thoại vậy bác

tinh_la_gi

Administrator
Đổi font thì ko nhất thiết phải chạy file zip làm gì : cài fontchanger vào rồi chép font trên máy tính qua mà chiến thôi

khangxuan

Dear các anh

em đang sử dụng RCMix 3D vậy up ROM này có cần fullweff không ???

thanks cac anh

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Dear các anh

em đang sử dụng RCMix 3D vậy up ROM này có cần fullweff không ???

thanks cac anh

Với việc up Rom Cook để quá trình sử dụng sau khi up Rom bị lỗi. Bạn nên backup lại dữ liệu cần thiết. Sau đó full wipe và up rom mới là tốt nhất.

khangxuan

Dear các anh

bản này đã fix lỗi font tiếng việt được chưa mấy anh ơi ????? add nguyên foder font vào system có hết lỗi font hay không????

thanks các anh

khangxuan

Dear các anh

bản này đã fix lỗi font tiếng việt được chưa mấy anh ơi ????? add nguyên foder font vào system có hết lỗi font hay không????

thanks các anh

penhoc122

bản này sóng có vẻ yếu,có bản radio nào phù hợp vs rom này không,dùng mượt quá