• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản chất về sự khác biệt giữa HTC Magic bản 32A và 32B !!!

AoI

Dạo này có bán vài con Magic thấy dân tình cứ hỏi là bản 32A hay 32B mà chẳng hiểu thế nào nên hôm nay có lên tìm hiểu qua 1 tí :p

Về cơ bản thì Magic 32A hay 32B cấu hình y hệt nhau,chỉ có khác là bản 32A Ram 288Mb còn bản 32B Rom chỉ là 192Mb nhưng sự thật về vấn đề này là thế nào??

What's the difference?
While the PVT32A and PVT32B handsets share the same looks and many common elements, there are a few key differences internally, which is why they need different ROMs.
PVT32A handsets have 288MB total RAM (192MB usable by OS [same as HTC Hero handsets]) and use the Qualcomm MSM7200A CPU.
PVT32B handsets have 192MB total RAM (96MB usable by OS) and use the Qualcomm MSM7201A CPU

Có nghĩa là là sau khi up rom xong,kể cả 32A hay 32B cũng chỉ thừa ~100Mb Ram dành cho ứng dụng,bản 32A không dư nhiều Ram hơn bản 32B,chưa kể là bản 32B dùng chip MSM7201A đời sau của chip MSM7200A của bản 32A

Vậy cấu hình bản 32A cao hơn 32B hay ngược lại??
Mời anh em vào cùng bàn luận nhé :p

chickenz

mình up rom Sense vào Magic 32B chỉ còn trống 40mb (ramhacked) lấy đâu ra ~100mb hả bạn =.=
còn trống bao nhiêu MB ram là tùy thuộc vào rom họ cook thế nào nữa chứ. chứ nếu h bạn up radio 32A cho 32B đi, rồi flash đc Rom của 32A vào 32B. bạn xem nó chạy như thế nào X_X
Mình cũng ko hiểu vì lí do gì mà mấy nhà mạng Vodafone và Tmobile lại làm ra phiên bản 32B dở hơi như vậy :-< có lẽ giá thành sẽ rẻ hơn? :-<

AoI

Vậy đọc nguyên văn câu trích dẫn của mình đi
Nếu chỉ đơn giản là ai cook rom muốn cho bao nhiêu ram thừa cũng được thì ai cũng làm thế rồi
Tại sao mà bản 32A chạy lại tốn nhiều ram hơn 32B??Đấy mới là vấn đề
Hay nó cũng như HD2 , Ram mặc định là 476mb nhưng mở ra thêm hơn 100Mb ram ẩn nữa nhỉ :p

boydem

Mình là mem mới của Android đây.
Số là mình mới mua 1 con HTC My Touch 3G xách tay của Mỹ (đã unlock) dòng Fender. Mình muốn hỏi:

- Mình chép danh bạ vào nó từ danh bạ máy Nokia N97mini được k?
- Và máy mình có thể nâng cấp lên FW Hero được k? Cách thức như thế nào?

Mình chỉ biết bấm nút End và Back thì thấy các thông số sau:
SAPPHIRE PVT 32A SHIP S-ON G
HBOOT-1.33.0013 (SAPP31000)
CPLD-13
RADIO-2.22.23.02
Oct 21 2009,22:33:27

Do chưa biết gì về cách sử dụng nó. Mong các Pro giúp đỡ mình nhé!
Cám ơn các Pro nhìu!!!

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

còn của mình thì hiện thông số sau
saphire PVT 32a ship S-on H
Hboot-1.33.0009(sapp10000)
CPLD-12
Radio-3.22.20.17
mình đã làm theo cách 4room chỉ để thay recovery.img mà làm k đc:
Trích dẫn:
Cách thay recovery img:
Chuẩn bị:
Tải bản recovery img về và chép vào thư mục c:\sdk\tools. Đổi tên img đó thành boot.img
Chuyển điện thoại về chế độ fastboot và kết nối với máy tính.
Trên máy tính kích hoạt command Dos bằng cách vào Run gõ cmd.
Thao tác: các câu lệnh này được đánh trong command dos
fastboot erase recovery (xoá recovery img có sẵn)
fastboot flash recovery boot.img (thay bằng boot.img mới)

nhưng làm xong bước 1 thì nó lại báo là "remote: signature verify fail",hjc,mò trên mạng thì ko ra,mà hỏi thì ko ai trả lời,muốn nản quá

nguyentrai184

Mình là mem mới của Android đây.
Số là mình mới mua 1 con HTC My Touch 3G xách tay của Mỹ (đã unlock) dòng Fender. Mình muốn hỏi:

- Mình chép danh bạ vào nó từ danh bạ máy Nokia N97mini được k?
- Và máy mình có thể nâng cấp lên FW Hero được k? Cách thức như thế nào?

Mình chỉ biết bấm nút End và Back thì thấy các thông số sau:
SAPPHIRE PVT 32A SHIP S-ON G
HBOOT-1.33.0013 (SAPP31000)
CPLD-13
RADIO-2.22.23.02
Oct 21 2009,22:33:27

Do chưa biết gì về cách sử dụng nó. Mong các Pro giúp đỡ mình nhé!
Cám ơn các Pro nhìu!!!

Nhìn thông số của máy bạn thì đây là 32b.và radio 2.22xx thì đây càng là 32b.Giờ bạn phải chuyển S On thành S of thì mới up rom được.bạn xem cách làm ở đây nhé.Máy mình cũng giống máy bạn và làm ok
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=756918
Chúc bạn thành công