• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản cook cfw cho N8 và C7 PR1.2 by vutaikt

unlimit_ve

sao kỳ thế nhỉ, mình flash vẫn y như FW gốc :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

bạn nào có N8 test cái ver2 xem có bị như mình ko :(

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

mình flash máy mình xog mớj up fjle lên mà.
Bạn dung x plore vào c/sys/bjn có thấy fjLE INSTALSERVER.EXE K?

phuc6789

Máy mình pr1.2 chưa hack có flash được không bác?hay chỉ tải pr1.2 về,chép cái của bác vào là flash thôi?

phuc6789

Up đi up lại đều không có thay đổi gì bác à.Vẫn như gốc.Chon referbish thì báo size không đúng(gốc 63M mà của bác có 59M) còn update thì được nhưng chẳng có gì thay đổi,vẫn là gốc.Check tùy chỉnh ở camera vẫ không có mute.

phuc6789

Cũng chỉ có 3 thôi bác à.Cái mình down v14 về từ navifirm nó nặng 63M mà.

vutaikt

ban xem co add man hjnh chu dc k. Mac djnh la 3.
Ben tjnte ho flash ban cua minh dc het mà

phuc6789

Loay hoay cả buổi chiều rồi cũng ra.Bác nào bị báo lỗi dung lượng file không đúng thì đừng replace.Cứ copy nguyên bộ fw down về từ navi firm.Sau đó ở cửa sổ flash đưng ần refurbish nữa mà ấn option.Nó hiện ra cái bản thì chọn cái file có đuôi 16G(thường nó hiện đỏ lên) xóa đi.Sau đó close bảng đấy,rplace file của bác Tài vào rồi ấn refurbish là không bị báo lỗi nữa!

phuc6789

thấy đủ thì mới báo thành công chứ bác.nhưng không thể cập nhật bản ovi map mới.thế là phải format máy.

vutaikt

mình cập nhật đc mà. Có làm gj liên quan tới ovi map đâu.
Mình update bả n mới nhất từ hôm kia v3.06(637)

dragon1991

bạn vutaikt bữa bạn nói dùng bộ npk của nokia để convert mod. vậy npk là gì vậy :D

vutaikt

k phaj npk mà là sdk bạn àk. Sdk là công cụ lập trình của các nhà pt.bạn có thể tra google để pjt rõ hơn.

dragon1991

ừh tại bữa bạn ghi npk làm mình không hiểu hihi. Màh mình học về điện tử haiz. hok biết có làm được ko nữa :)) toàn học về lập trình nhúng chứ hok học mí cái này :)) chắc có cntt biết quá :))

phuc6789

Lạ nhỉ.Mình nó cứ báo cập nhật ovi map,chọn cập nhật thì cứ đến đoạn cài là báo lỗi.Khởi động đi khởi động lại cũng không được.Để nâng cấp con corby smart rồi làm lại em này vậy.Bác có định ra bản mới nữa không?Để mình làm luôn.Thấy 12 có hội nghị của nokia không biết có up bản mới không nhỉ?