• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản cook N97v30 (giao diện Belle) cho X6 v40 (HOT!)

zcxsad

SAU 1 TUẦN HÌ HỤC LÀM LẠI BẢN CFW NÀY CUỐI CÙNG CŨNG HOÀN THÀNH ^^​
Và có lẽ đây cũng là bản cuối mình cook cho x6 vì sắp chuyển qua android,ông anh mua cho con ss galaxy :p
Bản này mình phát triển tiếp từ bản n97v30 trước
n97v30 cho x6v40
bản cfw này mình vẫn dựa trên nền n97 với lí do ram ổn định và pin trâu ^^
theo mình thì nó hơn c6 :p
bản này vẫn đầy đủ mọi tính năng của bản trước các bạn qua đó đọc nha ^^ (link bên trên)
NHỮNG LỖI ĐÃ ĐƯỢC KHẮC PHỤC VÀ ƯU ĐIỂM CỦA BẢN MỚI NÀY ^^​
Fix lại phần music bản trước trống hơi to nghe nhìu dẫn đến đau đầu nên mình đã chỉnh lại (nghe nhạc cực hay nha) ^^
phần xem ảnh bản trước lúc zoom vừa nhiễu vừa chậm và giật nhưng bản này mình đã fix ok :D
vẫn giữ 1 theme của bản trước lại và thay 1 theme khác ^^ (vì mình thấy nó đẹp)
fix lại lỗi bug out nhạc khi sài mod (belle QT) hặc shell 3D (có thể dùng ngon lành không lỗi nha)
fix lại thanh trượt để mở khóa màu xanh :) vì một số ng kêu màu đỏ xấu
fixx lỗi accel swit không có tác dụng ^^
thay fone androi bằng font bele ^^
add hội thoại vào menu tin nhắn cho tiện :D
add shotcut music timer(hẹn giờ tắt nhạc) và radio vào menu âm nhạc ^^
nhạc chỉ đọc E:music chứ hok phải sound nữa >:)
vẫn giữ nguyên munu 4x4 đứng và 2x6 ngang
tăng hiệu xuất pin (nghe gọi co thể dùng được 2>>3 ngày ms chết máy :D
mod 6 trang kí tự chứ hok phải 7 trang gây lỗi web
giữ lại những ứng dụng văn phòng cần thiết chứ hok xóa sạch như bản trước ^^
bàn phím chữ và số mình để bàn phím s60v5 chứ hok phải s^3 nữa(theo cảm nhận của mình là bàn phím ngang khó dùng)
lưu được 999 tin nhắn trong hộp thư đi \-/
hiệu ứng nhẹ nhàng không màu mè chi cho nặng máy tốn ram tốn pin ai thích có thể thay vào ^^
và còn nhiều các bạn tự vọc típ nha​
có 1 điều là bản này mình không dùng minicmd vì thấy cũng không dùng đến nhiều lắm
1 vài hình ảnh em nó đây :D

cuối cùng là link download :D
link download
vì hok có nhiều thời gian nên bài còn sơ sài mong mọi ng thông cảm ^^
trong quá trình mình dùng không thấy phát sinh lỗi gì nên các bạn iên tâm :D
bản này vẫn giữ được độ mượt và nhạy của bản trước ^^
*Lưu ý* các bạn đổi tên file RM-559_40.0.002_prd.rofs2_ReBuilt.V20 thành RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 và bỏ vào ổ flash bằng jaf ^^
nhớ xóa các thư mục trong ổ đĩa chung sys..system..data..resouce..private để loại bỏ tàn dư của bản trước ^^

Wanted_boy187

bóc tem luôn :D . Xài bản BẢN TÌNH CUỐI của hoangphonghd đang gặp lỗi , JAF thử bản này xem thế nào . Thanks nha . Xài thử rồi sẽ cm sau ;;)

zcxsad

bóc tem luôn :D . Xài bản BẢN TÌNH CUỐI của hoangphonghd đang gặp lỗi , JAF thử bản này xem thế nào . Thanks nha . Xài thử rồi sẽ cm sau ;;)

otê bạn jaf thử rùi cho í kiến đóng góp nha ^^

Wanted_boy187

Vừa JAF xong , Ram khi khởi động là 56M , chưa reset mà dùng luôn cũng thấy khá mượt . Nhưng mà bản này có vẻ không có gì đặc sắc cả :-?? . Đấy là ý kiến riêng , còn ai muốn biết chính xác ntn hãy JAF thử và cảm nhận . Chúc mọi người cui vẻ :D

zcxsad

Vừa JAF xong , Ram khi khởi động là 56M , chưa reset mà dùng luôn cũng thấy khá mượt . Nhưng mà bản này có vẻ không có gì đặc sắc cả :-?? . Đấy là ý kiến riêng , còn ai muốn biết chính xác ntn hãy JAF thử và cảm nhận . Chúc mọi người cui vẻ :D

những cái đặc sắc mình viết ở bên bài kia kìa :) bạn wa đó sẽ bít ^^ tk vì đã chia sẻ

binh0x

bản này mở dc clp mp4 k vậy. nếu dc cho minh xin code video nhả ban.hướng dẫn mình cách cho vào dou của rosf2 luon nhả. yhoo:
nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x

zcxsad

bản này mở dc clp mp4 k vậy. nếu dc cho minh xin code video nhả ban.hướng dẫn mình cách cho vào dou của rosf2 luon nhả. yhoo:

code video là sao bạn @@ mình vẫn xem phim đuôi mp4 bình thường mà :|

xuanbach123

Mp4 cũng có nhiều loại nha, không phải định dang Mp4 nào đt cũng đọc được nha.
Codec video của bạn nè Click

kangnam

bản này port từ bạn 04 của ThanhTungHT hả bạn ......... ^^ ...

nên ghi lại nguồn r0fs2 bạn nhá ..... ^^

tsunamivn

b ơi. cho mình xin link cái widget thời tiết như của b đi. mình còn gà. mong ae chỉ giáo

zcxsad

bản này port từ bạn 04 của ThanhTungHT hả bạn ......... ^^ ...

nên ghi lại nguồn r0fs2 bạn nhá ..... ^^
bạn ơi hok phải bản 04 của ThanhTungHT mà bạn ^^ nếu có nguồn mình sẽ ghi nguồn mà

binh0x

chủ topic co thể cho mình xin code video dc k ạ.trước dthoai mình có thể xem tất cả định dạng video k còn covert nhưng chẳng biết nguyên nhân do flash bản nào mà giờ k thể xem dc bất cứ định dạng video nào cả.mong nhận dc sự giúp đở từ chủ topic và các bạn
yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x

zcxsad

chủ topic co thể cho mình xin code video dc k ạ.trước dthoai mình có thể xem tất cả định dạng video k còn covert nhưng chẳng biết nguyên nhân do flash bản nào mà giờ k thể xem dc bất cứ định dạng video nào cả.mong nhận dc sự giúp đở từ chủ topic và các bạn
yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x

mình hok có code video ^^ a e nào có share cho bạn í kìa

kangnam

bạn ơi hok phải bản 04 của ThanhTungHT mà bạn ^^ nếu có nguồn mình sẽ ghi nguồn mà

èo ... trong r0fs2 của bạn có file .txt ghi nguồn của ThanhTungHT kìa .....................