• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN ĐANG SỬ DỤNG PPC NÀO?

Bạn đang sử dụng dòng Pocket PC nào?

• Total voters
    1,964
Status
Không mở trả lời sau này.

HCT1979

Những ai Up Rom cho dòng Neo thường xuyên hay chú ý thật kỹ : Hiện nay 02 Neo thường bị chết khi đang Up do những nguyên nhân sau :

- Đang Up mất điện hoặc vì lý do gì đó ngắt giữa chừng không Up nữa

- Máy vitính bị virut làm hỏng file Rom

- Các chương trình Spy , Virut ... chạy ngầm sẽ làm ngắt ( tuỳ chương trình ) quãng quá trình Up

- Điện chập chờn

Tới nay chưa có thuốc chữa trừ việc thay Chip

VIETHOANGBABY

Trời ơi!nghe thông tin này thấy run quá.Gắng hết sức mới mua được em này nhỡ tẽo thì khổ.Mà không hiểu Chip con này có đắt không các bác nhỉ

spiprose

Mình thấy xài cái nào sóng ổn định, máy ổn định là mừng rùi. Tính tới tính lui cái Neo ngoại trừ tốc độ thua người ta chút còn lại đủ chức năng, lại vừa túi tiền.

cdx2000

Tớ dùng 02i được 1 năm rồi, nói chung không có điều gì phàn nàn cả, ngoại trừ cứ đi công tác là mệt vì trên đường đi nghe nhạc, đến nơi mắt trước mắt sau kiếm chỗ sạc.

hth

Tớ dùng 02i được 1 năm rồi, nói chung không có điều gì phàn nàn cả, ngoại trừ cứ đi công tác là mệt vì trên đường đi nghe nhạc, đến nơi mắt trước mắt sau kiếm chỗ sạc.

Hic, giống em quá. Em dùng ATOM. Khi đi công tác khi đi đến đâu việc đầu tiên là kiếm chỗ để cắm sạc:((

thanhcosontay

Mình dùng chú MDA Pro này hơn năm nay rồi, nói chung là sướng, chưa có ý định đổi! Có lẽ tại VN vẫn chưa có chú nào qua mặt được nó ở thời điểm hiện tại!

hermes

Cho mình góp ý tí nhé. Mình đã dùng qua mini, kế đó là IIi, rồi đến miniS, nữa là Exec và bây giờ à Trion.

Trong tất cả 5 máy này thì về việc sử dụng Exec vẫn là số một tính về mặt tổng quát. Kinh tế nhất là miniS: giá cả + chức năng. Có lẽ các bạn sẽ hỏi vì sao mình đánh giá Exec là số 1 mà vẫn đổi qua Trion? Chỉ vì Exec quá to và ngốn pin nhanh quá. Cho nên với mình Trion hiện nay là hợp nhất.

Tuần trước mình lấy HTC P-4350, tốc độ chậm lắm và cũng chẳng có gì đặc biệt ngoài bàn phím cả. Bàn phím của nó như là 8800 vậy, bạn chỉ đẩy nhẹ là bung ra ngay, khi đóng lại cũng thế. Nhưng điều này với những ai dùng PDA chỉ là thứ yếu, vì thế mình đổi qua Trion. Và mình rất hài lòng với Trion (nhược điểm vẫn là QVGA, 65K màu).

Một vài ý kiến để các bạn tham khảo thêm. Chúc vui! :)

yangminchoo

Dopod 818Pro cũng là HTC Prophet sao không thấy liệt kê vậy nhỉ? Nhờ mod bổ sung dùm để anh em dùng Dopod 818pro đỡ tủi.

T

Target_Locked

Guest
Mình mới xài O2 Mini Magician, ứng dụng hay nhất từng xài là remote đa năng. Novii remote delux. :((
Trên này có nhiều sòt hay nhưng ko down dc do chưa pót đủ 10 bài !!! :-??

kid000

mình cũng đang xài O2i gần 1 năm rồi,nói chung chơi game nghe nhạc xem phim điều good chỉ tiếc là xài hđh WM2003 kô up lên WM2005 đc. mà ai đã dùng ppc thi bèo cũng nên sắm 2 cục pin đi :D

linhplayer

mình dùng minis được nửa năm nay, cũng ok lắm, mỗi tội hơi chậm tí, cũng muốn đổi trion, bác nào có thì để cho mình

MiNhon

Mình thì 02 mini, 02S qua Exec vì to nên về minis đến giờ chưa có xu hướng lên đời

tizzi

Mình dùng 2 máy. 1 con O2mini dùng được hơn 2 năm (chính xác là từ đầu năm 2005) kèm theo thẻ SD 1GB.
Và từ đầu năm 2007 mình đã sắm thêm 1 con Asus P525.
Đi kèm với máy Asus P525 là một số thiết bị không thể thiếu, đó là thẻ nhớ Transcend miniSD 2GB (80x), 1 tai nghe bluetooth stereo Jabra BT320s và tai nghe Sennheiser CX300.

Tài sản PDA Phone của mình chỉ có vậy.

PS: Đang tính nâng cấp lên thẻ miniSD 4GB....hehe, nhưng hiện tại chưa thấy ai bán....hehee

zenuine

Ơn zời em vừa đổi sang nương BA sau khi tếch đi chú Hima hàng dựng (cấu hình i, vỏ i nhưng device name là hima... hị hị...).
Ơn zời phát nữa là hàng em hàng xách tay 2nd (check imei mấy chỗ trúng phóc).
Ơn zời nữa là nếu máy bỏ túi thì pin ngót nghét được 3 ngày. Bỏ ra nghe nhạc tóe nhòe được chừng 5 tiếng.
Ơn zời mua máy được đính kèm chú Kingston 512 xịn (150x chạy phẻ vãi)
Tất cả có 3tr6.
Mỗi tội call duration bị reset. Cảm thấy rất hoang mang khi nghe thấy việc reset call duration dễ dàng một cách dễ sợ chết luôn.

PDAMobile

Em đang dùng LenovoET960 chẳng biết nó thuộc dòng nào mà có khi nó chẳng thuộc dòng nào cả,nhiều lúc muốn mày mò UP ROM nhưng chẳng biết dùng ROM nào bi giờ,Up tùm bậy,toi lun cái máy,bác nào có giải pháp gì kô,giúp em với (đừng nói với em là mua mấy cái O2 nhe,em hổng có "ziền")

southsun

haha BA đang là vô địch với 83/453 phiếu bầu chọn,trong đó có 1 phiếu của em :D

biencan

mình từng sài o 22 ,o 2 s,mini,giờ là mini S.Nhưng thấy o 2 s sài sướng nhất,up rom nhiều loại

Status
Không mở trả lời sau này.