• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản đồ sử dụng GPS cho N95

hum_xam

Em mới sắm con Nokia N95 nó có hỗ trợ GPS nhưng chưa biết sử dụng như thế nào :( , không biết đã có các loại bản đồ của Việt Nam sử dụng cái này chưa? bác nào có kinh nghiệm về món này thì chỉ bảo cho em nhé. thanks :D

ThAngNgO_

bạn sài cái Asia Maps,chuyển máy sang Tiếng Việt rùi ngâm cứu,nhớ dùng GPS tại nơi thoáng đãng ko mây ko mưa,trời nắng càng tốt :)) ( đứng ngoài đường mà sài thì nắng vỡ đầu :(( ) kiểm tra sóng của GPS qua phần mềm Maps ( đủ 5 vạch là ok ) :D

Nokialover

Em mới sắm con Nokia N95 nó có hỗ trợ GPS nhưng chưa biết sử dụng như thế nào :( , không biết đã có các loại bản đồ của Việt Nam sử dụng cái này chưa? bác nào có kinh nghiệm về món này thì chỉ bảo cho em nhé. thanks :D

phải xem bạn ở thành phố nào, hà nội, sg thì ok các thành phố khác thì chưa dùng được gps đâu , minh ở hải phòng cầm n95 như cục gạch

ThAngNgO_

GPS free toàn thế giới bạn ơi.bạn cứ search bản đồ phù hợp với nơi bạn đang ở ( nếu có ) vậy là đc thui,các map hầu như là free hết đó ban :D

kennho

phải xem bạn ở thành phố nào, hà nội, sg thì ok các thành phố khác thì chưa dùng được gps đâu , minh ở hải phòng cầm n95 như cục gạch

GPS là hệ thống vệ tinh định vị toàn cầu mà bạn , mạnh hay yếu thôi chứ ở đâu lại không có :))

Kojiro

Super V.I.P
GPS là hệ thống vệ tinh định vị toàn cầu mà bạn , mạnh hay yếu thôi chứ ở đâu lại không có :))

Sai rồi! Cái đó có thể là ở các nước khác. Việt Nam chỉ dùng được Hà Nội, HCM. Nếu bạn dùng wifi thì cả nước qua googlemaps, còn qua GPS của máy thì chỉ HN và HCM.

trinhha

Sai rồi! Cái đó có thể là ở các nước khác. Việt Nam chỉ dùng được Hà Nội, HCM. Nếu bạn dùng wifi thì cả nước qua googlemaps, còn qua GPS của máy thì chỉ HN và HCM.

Posted via Mobile Device
Gps dùng được khắp cả nước luôn. Vấn đề là Bạn có bản đồ hỗ trợ gps của khu vực đấy không thôi. Mình dùng n95 8g với ctrìng googlemap có thể định vị đc xem mình ỏ vtrí nào. Vấn đề là nó không thể hiện đc chi tiết lắm thôi. Mìng đi du lịch chạy dọc quốc lộ 1a từ Hà nội vào Nha trang nó thể hiện đc đấy chứ.( Biết đc mình đang bám ql 1a và đang ở tỉnh nào, vì kg có bản đồ chi tiết mà).
Mặt khác khi mình dùng con o2 orbit với ctrình Vietmap R12 thì nó thể hiện khá rõ biết đc dang ở đâu, di chuyển với vận tôc bao nhiêu, còn có cả cảnh báo tốc độ... Nhiều thứ nữa. Nó có gần hết bản đồ của tất cả các tỉnh luôn. Hôm mình về Thanh Hóa nó còn tìm được cả khách sạn luôn. Rất ok. Tiếc là Vietmap không dùng đựơc cho Symbian

kaizuki

kém về cái phần này quá , mọi người có thể chỉ dẫn em thêm chut dc ko , ở đâu có thể download map ( ở Châu Âu ) và dùng khi down về môi lần dugn mình lại phải lên Internet hay là chỉ lần đầu tiên khi nó kết nối thôi .

dinhhaiyt

kém về cái phần này quá , mọi người có thể chỉ dẫn em thêm chut dc ko , ở đâu có thể download map ( ở Châu Âu ) và dùng khi down về môi lần dugn mình lại phải lên Internet hay là chỉ lần đầu tiên khi nó kết nối thôi .

Ở châu âu cụ thể bạn ở nước nào.mình thấy thằng bạn mình ở Pháp nó dùng cái NOKIA map có sãn trong máy cũng dùng được,hình như có tới 120 nước đc dùng bản đồ miễn phí đó ( Tiếc là ko có VN thân yêu của chúng ta )

tranleminh

Xin chao!
Cho minh hoi chút ve GPS cho N95 thường. Hiện tại máy bản dồ GPS có sẵn trong máy hết hạn sử dụng thì làm nhu thế nào.

pphuc96

GPS của N95 yếu hơn của N82 nhé bạn nên bạn chịu khó đứng ở chổ trống thì mới nhận đc tín hiệu nhé