• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản đồ vệ tinh - Google Maps v3.0.1.4 S60v3/v5 09.04.09

ht6868

Mà sao chi có khu vuc quanh hà noi thoj ah? Nhung khu vuc khác ko nhìn thay j? Hay taj mình ko bít su dung.

spiderman_anhvu

Mà sao chi có khu vuc quanh hà noi thoj ah? Nhung khu vuc khác ko nhìn thay j? Hay taj mình ko bít su dung.

google maps làm sao lại chỉ có khu vực Hà Nội thôi được. Google maps có bản đồ của nhiều nước trên thế giới nữa là đằng khác. Để sử dụng google maps đạt hiệu quả cao nhất, bạn cần có kết nối wifi hoặc gprs để load dữ liệu nhé. Bạn di đến đâu thì chương trình sẽ tự động load dữ liệu bản đồ tới đó.

demo_13

ko hiếu sao mình dùng google map tên đường đang hiện tiếng việt mình cứ zoom lên thì nó nhảy sang tiếng trung quốc

azkaban3000

Tốt nhất là ngồi chỗ nào có wifi load hết bản đồ thì đi đường kô mất phí GPRS để cập nhật bản đồ nữa :D Mọi người ai biết file dữ liệu bản đồ ở đâu kô? Ai load hết rồi thì up lên cho mọi người đỡ phải load :D

BabyKillerPro

hôm qua ngồi search cả old trafford hay paris nó còn có đủ nữa là VN :!
nước ngoài nó sướng hơn là cái nhìn được cả toàn cảnh đường phố còn VN thì ko có :Z

tqt

Các bác cho E hỏi bản update v5 09.04.09 ở đâu ạ? E tìm mãi không thấy

Bạn đã thử cài bản của chủ topic up lên ở trang đầu chưa? Thấy tiêu đề topic: "HOT" Google Maps v3.0.1.4 S60v3/v5 SymbianOS9.x (Update:09.04.09) hỗ trợ cho cả v3 & v5 mà. Nếu không bạn có thể vào website www.google.com/gmm để download. Chúc vui

thanhtungqng

Mới đọc thấy Google Map thêm chức webcam tại một số thành phố của Mỹ, vậy mà tìm hoài trên mobile không thấy chỉ thấy có chức năng hiện đường phố bằng ảnh .

davidboy09

ở nước ngoài sướng ghê, bạn có thể coi hình ảnh trên đường lun, giống như mình đang đi trên đường vậy:D, quá good, còn ở Việt Nam các bạn mún rõ hơn thì phải đợi cỡ 2 hoặc 3 năm hoặc hơn nữa đi=)), nói chung nó định vị gần chính xác, chỉ có điều coi chế độ vệ tinh thì load hơi bị nhìu

ht6868

việt nam cái gì cũng đi sau thời đại. cứ cái kiểu "bằng cấp > trình độ" thì còn lâu mới == thế giới. có cái mạng 3g mà mãi vẫn ko có:-? đến hum nay được vitell gửi cho cái tin nhắn 191 thông báo có mạng edge trong khi đó 3g đã trở nên khá quen thuộc trên nhiều quốc gia. dùng cái google này chỉ xem được 1 vài khu vực thui. nhiều vùng sâu xa thì chịu. nói chung dùng cái này ở vn là good rồi:D

chemi1209

Hôm nay mình đang load bằng wifi tự nhiên disconect thế là chuyển sang GPRS luôn, trừ mất vài k:-?

demo_13

có cách nào chuyển dữ liệu bản đồ đã tải về của googlemap từ 1 máy này sang máy khác không nhỉ ?

chemi1209

Bạn nào muốn tải bản mới thì cứ lên trang m.google.com , có nhiều cái hay lắm!

khigiomayvtc

Em cài google Map được ùi nhưng mà không hiểu sao cai GPS trên con N95 thi cu retry hay là tại em đang ngồi trong nhà nhỉ. mà Làm sao để có thể dùng được tiếng Việt hả các bác? chứ đồi đuôi là không đổi được đâu vì trong do nó có sẵn đuôi r01 rồi thì làm sao mà đổi đuôi r96 thành r01 được. Các cao hủ làm ơn chỉ dẫn cho em với

sony

Mình dùng google maps 1 thời gian thấy cũng ổn, hơn map của Nokia nhiều nhưng nhưng lâu lâu lại ngồi nhà load map = wifi đỡ tốn tiền :p , có nhiều tỉnh chưa thấy update map + đường giao thông =.=" , mình đi xa thấy hơi bất tiện

sony

có cách nào chuyển dữ liệu bản đồ đã tải về của googlemap từ 1 máy này sang máy khác không nhỉ ?

Quá dễ bạn à ! Bạn vào C:\Private\2000CEA3 or E:\Private\2000CEA3 nếu cài trên thẻ , copy tất cả files trong này sang đường dẫn cài GM ở máy thứ 2 là ok, mình thường chỉ copy cache-GLM.dat lại vào thư mục trên mỗi khi GM có trục trặc , kinh nghiệm mấy lần rồi ;)