• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản đồ vệ tinh - Google Maps v3.0.1.4 S60v3/v5 09.04.09

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình dùng EDGE của viettel, tốc độ đáp ứng tức thời như wifi. Duy nhất 1 điều googlemap chỉ xác định vị trí chính xác ở TP lớn, TP nhỏ có khi sai lệch 3900m đấy híc

Vậy thì chuyển qua xài Vietmap thì chính xác hơn nhiều nhé bạn.;)

tux4892

mình dùng 5320 có GPS nhưng chẳng hiểu dùng kiểu gì vinaphone đâu có hỗ trợ cái này

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình dùng 5320 có GPS nhưng chẳng hiểu dùng kiểu gì vinaphone đâu có hỗ trợ cái này

5320 không có GPS mà chỉ có GPRS. Google map có hỗ trợ định vị qua internet nên khi xài GPRS bạn vẫn có thể biết được vị trí của mình.

longntt105

có ai có file cache đã load bản đồ ở việt nam đầy đủ ko? cho minhf xin với !

BuuPhucCT

Well-Known Member
Khó lắm bạn ơi

Posted via Mobile Device

Google maps thì mỗi lần xác định vị trí thì nó mới update bản đồ. Chỉ cần có kết nối internet thì sẽ OK thôi. Còn cái vụ xin bản đồ này mình thấy hơi lạ.:-?

Khoaaa

Google maps thì mỗi lần xác định vị trí thì nó mới update bản đồ. Chỉ cần có kết nối internet thì sẽ OK thôi. Còn cái vụ xin bản đồ này mình thấy hơi lạ.:-?

Ý bạn kia nói xin bộ nhớ đệm để vào khỏi mất công load đỡ tốn tiền. Mà xin nguyên cả nước vn sao mà làm đc. Có nước lấy cache trên pc mà bỏ vào xài (nghi chắc ko đc)

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ý bạn kia nói xin bộ nhớ đệm để vào khỏi mất công load đỡ tốn tiền. Mà xin nguyên cả nước vn sao mà làm đc. Có nước lấy cache trên pc mà bỏ vào xài (nghi chắc ko đc)

Posted via Mobile Device

Mình có nghe nói cách này nhưng chưa làm thử với lại dùng wifi thì down bản đồ cũng nhanh và miễn phí nên cũng tiện mà.

Khoaaa

Vậy thì chuyển qua xài Vietmap thì chính xác hơn nhiều nhé bạn.;)

Xác định bằng sóng gprs thì sai lệch theo đường kính của cột phát sóng gần nhất thôi. Ở tp lớn cột phát sóng hơi nhiều chắc xác định hơi chính xác

Posted via Mobile Device

onggia179

VH google map

Bạn vào Resource/Apps tìm file tên GoogleMaps_2000CEA3.r96 rồi đổi đuôi .r96 thành .r01
Vậy là đã VH rồi đó

minh dung X-prole doi duoi, co thay file nhung no khong cho.
Chi dum minh cach khac di.
Minh dang xai N96:(

BuuPhucCT

Well-Known Member

Máy bạn đã hack chưa? Có một số file hệ thống khi máy chưa hack hình như là không thể thay đổi nó được.:-?

Auto

Copy ra ngoài chỗ khác nhé!
Đổi xong đem vào chỗ cũ là đc à ;)
Posted via Mobile Device

franky_le

oai! Cái GOOGLE-MAP này hay ở chỗ là nhìn qua vệ tinh thụ chứ đâu có hay = VIETMAP! VietMAp chỉ cần dùng GPS là thoải sức không sợ lạc. Còn googlemap này thì phải dùng wifi, chán lắm, đâu phải ở đâu cũng có wifi cho mình xài!

BuuPhucCT

Well-Known Member
oai! Cái GOOGLE-MAP này hay ở chỗ là nhìn qua vệ tinh thụ chứ đâu có hay = VIETMAP! VietMAp chỉ cần dùng GPS là thoải sức không sợ lạc. Còn googlemap này thì phải dùng wifi, chán lắm, đâu phải ở đâu cũng có wifi cho mình xài!

Xài GPRS thì bạn có thể use Gmaps mọi lúc mọi nơi kể cả đang ở những chỗ bị che khuất mà không thể thu tín hiệu từ vệ tinh GPS bạn à. Mỗi PM đều có thế mạnh riêng tùy vào mục đích và nhu cầu mà mình chọn PM nào cho phù hợp thôi.:)

longntt105

va` dù là GPRS đi chăng nữa thì..cũng tốn tiền load ảnh lắm đó ( nếu là hình vệ tinh thì càng ....)

longntt105

Posted via Mobile Device

mình đã load đc đầy đủ thành phố Nha trang à ( với các chế độ zoom rồi ). nói chung là chịu khó load thôi.
có lần mình copy file cache đã đc load đấy ....chép sang máy thằng bạn, và máy nó sài đc những j` mình đã load !

BuuPhucCT

Well-Known Member
va` dù là GPRS đi chăng nữa thì..cũng tốn tiền load ảnh lắm đó ( nếu là hình vệ tinh thì càng ....)

Xài wifi thì miễn phí mà bạn. Xài GPRS thì hơi tốn tiền một tý.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Khi đi chơi thì nên xài Vietmap nếu máy có GPS thì vừa tiết kiệm lại có thêm phần dẫn đượ̀ng nên k bao giờ bị lạc cả. Gmap thì mình chỉ kết mỗi tính năng xem hình chụp từ vệ tinh thôi.:)