• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản fix lổi POWER OFF của WMP đây

bạn cần PM này thế nào

• Total voters
    19
  • Poll closed .

rosebeast

bạn có thấy khó chịu khi tắt màn hình là WMP hok chơi nhạc nữa hok??:-/:(:)-?.haha bạn hok phải lo nữa vì bản fix power off của WMP nè,mình mới tìm ra nên post lên để mọi người dùng=D>:D

link down:=>
http://www.mediafire.com/?f2nhsa5d0ym-/ :(:)-?

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

File cài báo lỗi, ko cho cài, bác xem lại hộ e nhá...Tiếc quá, thích thằng này quá mà chưa cài đc

PhamQuang

Manager
bạn nên cài vào main nha.thế nó báo lỗi thế nào.bạn nói chung chung thế thế thí khó giúp dc lắm.:-?:O:-??

Bạn nào hay sử dụng Registery thì vào thay đổi các k.e.y sau rồi SR lại là có kết quả thôi:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\MediaPlayer\Preferences]
"UnattendedPlayback"=dword:00000001
"FastCacheReserve"=dword:000C3500
"LocalCacheReserve"=dword:000C3500

Nemmatlanh

Bạn nào hay sử dụng Registery thì vào thay đổi các k.e.y sau rồi SR lại là có kết quả thôi:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\MediaPlayer\Preferences]
"UnattendedPlayback"=dword:00000001
"FastCacheReserve"=dword:000C3500
"LocalCacheReserve"=dword:000C3500

Cái Value 2 cháu đánh vào thì PPC không chấp nhận,báo là Invalid Value chú Quang ơi.Chú xem lại giúp cháu với,cháu thích nghịch quả Reg này của chú hơn là cài File :D.Thanks!

salemgtvt84

Cái Value 2 cháu đánh vào thì PPC không chấp nhận,báo là Invalid Value chú Quang ơi.Chú xem lại giúp cháu với,cháu thích nghịch quả Reg này của chú hơn là cài File :D.Thanks!
Toàn à, sao a vào theo đg link đó mà ko thấy mấy key đó nhỉ....:O:-??:(

rosebeast

hok có thì bạn tự tạo ra rồi đặt tên giông như thế thôi.bạn tạo giá trị DWORD rồi click vào cái vừa tạo để thay đổi các giá trị thôi
chúc thành công

salemgtvt84

Lỗi invalid do e để định dạng key là Hệ Dec, e chuyển sang nhập dữ liệu DWORD ở hệ Hex rùi nhập lại là oki ngay...SR, kết quả rất mỹ mãn...=D>

djtrungkien

máy tớ ko cần cài hay chỉnh registry mà tắt màn hình bằng pbar nhưng WMP vẫn chơi nhạc bình thường mà chỉ chừ chọt Power off mà thôi

rosebeast

máy tớ ko cần cài hay chỉnh registry mà tắt màn hình bằng pbar nhưng WMP vẫn chơi nhạc bình thường mà chỉ chừ chọt Power off mà thôi

cái này có ấn power off thì WMP vẫn chơi như chưa bao giờ ấn vậy.:D=)):))

rosebeast

hê hê,:D
cài bản fix này vào thì cho dù bạn ấn nút power off cả chục lần thì WMP vẫn chơi nhạc bình thường,chẵng chịu nhường đâu=)):)):D

tendangnhap

Hix, mình chỉnh registry và reset như chú Quang chỉ cho con O2 mini của mình nhưng kết quả là bấm Power off thì nó cũng tắt luôn mà ko hát tiếp. Không lẽ cái này ko hỗ trợ WM2003? Mình tạo DWORD trong registry ấy, nhờ bạn nào biết thì giúp đỡ và giải đáp dùm. Cám ơn!

rosebeast

Hix, mình chỉnh registry và reset như chú Quang chỉ cho con O2 mini của mình nhưng kết quả là bấm Power off thì nó cũng tắt luôn mà ko hát tiếp. Không lẽ cái này ko hỗ trợ WM2003? Mình tạo DWORD trong registry ấy, nhờ bạn nào biết thì giúp đỡ và giải đáp dùm. Cám ơn!

sao bạn hok down bản fix về cài cho khỏe.:D:-?
chúc thành công=D>

dinhnn

cái này hình như hỏng xài được cho o2s, đã chỉnh nhưng xài hỏng được.

muốn fix cái này lắm mà hỏng được rồi

rosebeast

cái này hình như hỏng xài được cho o2s, đã chỉnh nhưng xài hỏng được.

muốn fix cái này lắm mà hỏng được rồi

mình xài ó xài bình thường mà,bạn tải bản fix về cài cho khỏe.:D;;)

rosebeast

Minh thay cai nay khong can thiet dau moi nguoi a. Vi trong WMP da tich hop san chuc nang tat man hinh khi dang chay nhac roi ma. Can j phai ton cong nhu vay. Dung chuc nang co san co phai la lanh` hon khong?

hok có mới cần dùng cái này chứ bạn=))

bonmat8888

Cái này hay quá! lâu rồi mà giờ mình mới nhìn thấy. Từ trước đến giờ cứ phải dùng phần mềm ScreenOff. Thanks!

vdung1972

Hay quá, đợt tới đi Huế đỡ vật rồi, không hiểu sao mình cài vào P4350 thì được mà cài vào ATOM của bà xã lại không được các bác ơi, ATOM chạy WM05 nguyên bản, P4350 xài Wm6.1 có được không nữa, thanks

Chỉnh sửa cuối:

thantien78

Tớ hay dùng spbPocketPlus_v4, có nút screen off to tướng. Tắt cái đó chỉ tắt màn hình, mọi cái còn lại đều vẫn chạy vô tư (tất nhiên kể cả WM)