• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Mod sound mới cho P1 tăng tiếng bass đáng kể .

tommynguyen1961

Đây là bản sound mod mới của tác giả Mokia:

Super Sound Edited For P1i v1.0 tăng tiếng Bass,loa ngoài,đàm thoại =75% (theo như lời tác giả ).

Super Sound Edited For P1i v2.0 tăng tiếng Bass,loa ngoài, đàm thoại,tắt máy ,âm bàn phím v...v... =95% (theo như lời tác giả).

Super Sound Edited For P1i Final v3.0 tăng tiếng Bass,loa ngoài, đàm thoại,tắt máy ,âm bàn phím... = 85 %

Bản này bao gồm 12 file trong ATTFiles, yêu cầu các bạn đã sử dụng bản Super Sound trước của bác Dongxanh hoặc bản Sound Mod full 1.1 ( ko dành cho các bản Sound mod khác )

Bản V 3.0 được mọi người đánh giá cao nhất!

Mình đã cài thành công trên P1 và thấy có tác dụng lắm. P1 sở dĩ tiếng bass hơi bị yếu khi nghe loa ngoài nhưng từ khi có bản mod này thấy loa ngoài dịu đi hẳn,không bị xé bởi tiếng treb chói tai nữa.
Các bạn chép đè 12 files trong ATTFiles sau giải nén vô ổ C/private/10200b19 tương tự giống như các bãn supper sound trước vậy thôi.
Các bạn nào đã mod các bản sound trước rồi thì cứ chép đè folder này vô là ok thôi.
Rất tuyệt các bạn ạ
.;;);;);;)

Link download đây:
Bản 1.0: http://www.4shared.com/file/70018566/1a194a6b/UTF-8__Super_Sound_Edited_For_P1_V10_By_MOKIA.html
Bản 2.0: http://www.4shared.com/file/70018654/dd7cc6dd/UTF-8__Super_Sound_Edited_For_P1_V20_By_MOKIA.html

Chúc các bạn thành công.

Last edited by a moderator:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã mod bản mới nhất của bác dongxanh mod thêm cái này có được không vậy ?

Caohieu88

Anh cứ chép đè 12 file trong ATTFiles của bộ này lên bộ của bác Dongxanh là OK! Bản fix riêng cho P1i này được rất nhiều người công nhận về chất lượng các bạn dùng P1i thử xem sao nhé!

lethingochang

Cài bộ này vô tiếng bass nghe ghệ thật. Ko dám để mega bass luôn ma chỉ để roch thôi.
Cám ơn anh tommy nhiều.

tuanloan

Cho mỗi P1 thôi hả anh T.T
Bao h M600i được mấy bác rảnh.... chọc ngoáy nhỉ ;;)

bạn cứ thử xem mình cũng là một tín đồ tò mò mình đã làm thử cho p990i thì thấy có hiệu quả rõ rệt đó

tmk234

P1i bây giờ dùng Walkman 3.0 rồi, Walkman từ bản 2.0 trở lên tiếng bass quá trầm, nghe nhạc chỉ thấy ù ù,sau 1 hồi thì nhức cả đầu vì vừa ù lại tai in-ear nó nút lỗ tai lại. giờ lại mode bass, liệu có chịu đc ko các bác ? Em góp ý tí thôi

NokuaN70

Well-Known Member
Hy vọng bản mod này bas sẽ hay hơn, nghe nhạc mà bass nhẹ quá nghe kg phê:D

ngmtri

Máy tui đang xài bản Super Sound Final lấy ở Ipmart, xài cũng lâu, bây giờ thấy bản này mới nữa muốn thử xem, mà trong AATFiles của tui có đến mấy chục file lận, bây giờ xoá hết mấy cái đó rồi copy cái mới này vào hay copy đè lên vậy pác :-/ .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Máy tui đang xài bản Super Sound Final lấy ở Ipmart, xài cũng lâu, bây giờ thấy bản này mới nữa muốn thử xem, mà trong AATFiles của tui có đến mấy chục file lận, bây giờ xoá hết mấy cái đó rồi copy cái mới này vào hay copy đè lên vậy pác :-/ .
Nên xóa bõ hết cái cũ và chép cái mới thì âm thanh nó mới thay đổi rõ được , mình đã text rồi

Vitcon321

MÌnh Thấy khi mod cái này xong vẫn thấy ko hay bằng bản sound mod full cook với life 1.2 .Nhưng tai nghe quả thật là tuyệt đỉnh luôn :)
Có ai bik cách làm loa vẫn như bản sound mod full nhưng tai nghe như bản mod này ko?

ngmtri

Nên xóa bõ hết cái cũ và chép cái mới thì âm thanh nó mới thay đổi rõ được , mình đã text rồi

Đã test thử xog rồi nghe đúng là tăng chất lượng rõ rệt. hay hơn cái cũ nhiều.

tommynguyen1961

mới cài thêm vô em p990 thì đã thiệt. Tiếng bass mềm hơn khoảng 10% chứ ko còn cứng ngắc như các bản sound mod trước nữa.

GMLP

ko hiểu tại sao khi em cóp thử bản này vào P1i (đã có sẵn Super Sound 3.0 cho P990i của bác Dongxanh) thì tiếng bass đập còn yếu hơn cả lúc trước. Em đã xóa những file trùng tên trong bản của bác dongxanh trước khi cóp bản này nhưng nghe ko hay bằng bản cũ.

shadow141206

Hjz, máy của mình mod bản super sound mod V2.2 cho P1i của Dõnganh không thây thay đổi gì cả !!! hy vọng bản mod này sẽ làm nên chuyện

prescolt

sao mình thấy cái ạm loa ngoài nếu nghe nhac nó rè rè, còn âm SMS và ringtone thi khá to