• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bạn mong chờ điều gì mà Apple sẽ thay đổi trong iPhone gen 4

Bạn mong chờ gì nhất cho chiếc iPhone gen 4

• Total voters
    121
Status
Không mở trả lời sau này.

scorpionx23x

[Thảo luận] Iphone 4G ???

Mình đang có 1 số thông tin về Iphone 4G nhưng không biết có chính xác hay ko. Vì mình đang lưỡng lự trước IP 3GS wa ( muốn mua nhưng phải 3 years contract, ngán wa), nên để xem IP 4G như thế nào trước khi quyết định xuống tay.
Nghe nói là tháng 6 -2010 sẽ ra mắt:;;);;)
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=rDzMRzmf3es[/YOUTUBE]
Nhưng 1 số thì nói đây là do fan làm, sợ fake wa.
Và 1 phần IP 3GS mới ra, không lẽ sản xuất IP 4G thì sẽ mất giá sao? >:)

Ai có thêm thông tin thì thảo luận nha. :-?
Thank

Zenki

Super V.I.P
Mình đang có 1 số thông tin về Iphone 4G nhưng không biết có chính xác hay ko. Vì mình đang lưỡng lự trước IP 3GS wa ( muốn mua nhưng phải 3 years contract, ngán wa), nên để xem IP 4G như thế nào trước khi quyết định xuống tay.
Nghe nói là tháng 6 -2010 sẽ ra mắt:;;);;)
........
Nhưng 1 số thì nói đây là do fan làm, sợ fake wa.
Và 1 phần IP 3GS mới ra, không lẽ sản xuất IP 4G thì sẽ mất giá sao? >:)

Ai có thêm thông tin thì thảo luận nha. :-?
Thank
Video trên hoàn toàn là FAKE. Apple chưa công bố thì lấy đâu ra Video đó :D Vả lại nếu có thì Apple cũng không bao giờ làm một cái Video giới thiệu sản phẩm như vậy! Tin tức về iPhone thế hệ mới vẫn chỉ là tin đồn mà thôi :D Tuy nhiên thời điểm hiện tại mình khuyên chưa nên mua 3GS :D Kinh nghiệm mình trước đây, vừa mua 3G thì 3 tuần sau 3GS ra mắt :)) Đau đầu =))

Habl66

Video trên hoàn toàn là FAKE. Apple chưa công bố thì lấy đâu ra Video đó :D Vả lại nếu có thì Apple cũng không bao giờ làm một cái Video giới thiệu sản phẩm như vậy! Tin tức về iPhone thế hệ mới vẫn chỉ là tin đồn mà thôi :D Tuy nhiên thời điểm hiện tại mình khuyên chưa nên mua 3GS :D Kinh nghiệm mình trước đây, vừa mua 3G thì 3 tuần sau 3GS ra mắt :)) Đau đầu =))

Có người cùng hoàn cảnh với mình :)) Mới mua 3G xong thì 3GS ra mắt sau mấy tuần :( Vướng cái hợp đồng ko cắt được :(

Zenki

Super V.I.P
Có người cùng hoàn cảnh với mình :)) Mới mua 3G xong thì 3GS ra mắt sau mấy tuần :( Vướng cái hợp đồng ko cắt được :(
Bên đó không Upgrade lên được hả anh? Bên Úc này nếu đang xài 3G vẫn Upgrade lên 3GS được! Tiếc cái là em không có hợp đồng vì mua luôn hàng World ở Việt Nam :(

scorpionx23x

Vậy bây giờ mình nên chờ hay nên mua 3GS luôn đây? Đang mê IP quá. đau đầu thật. Mà ko biết làm sao mua đc hàng World nữa. Tui ở Canada, -.-, bà con với AT&T

Zenki

Super V.I.P
Vậy bây giờ mình nên chờ hay nên mua 3GS luôn đây? Đang mê IP quá. đau đầu thật. Mà ko biết làm sao mua đc hàng World nữa. Tui ở Canada, -.-, bà con với AT&T
Tùy bạn thôi! iPhone thế hệ mới thì hiện tại chưa có tin tức cụ thể ngày ra mắt, theo dự đoán thì là hè năm sau (vì 3GS cũng ra mắt trong dịp hè năm 2009), theo dự kiến thì chắc chắn sẽ có iPhone thế hệ mới ra đời đấy ;;) Chờ được hay không là ở bạn thôi :D Nếu không chờ được thì tạm thời xúc đại 3GS đi, khi nào ra thế hệ mới lại đổi tiếp :)) Ở Canada sao không xài AT&T với Contract cho nó rẽ, kiếm đâu ra hàng World bên đó! Dùng hết Contract bảo tụi AT&T nó Unlock luôn cho là thành World :D

Habl66

Bên đó không Upgrade lên được hả anh? Bên Úc này nếu đang xài 3G vẫn Upgrade lên 3GS được! Tiếc cái là em không có hợp đồng vì mua luôn hàng World ở Việt Nam :(
Update được nhưng phải thêm tiền và gia hạn thêm hợp đồng tính ra cũng mất khá tiền nên thôi để 3G dùng

blackcatdn

Em đau đầu hơn,vừa mua cái P1i xong thì cỡ tháng sau iPhone ra. Lúc đó ko có tiền nên chờ nữa năm nữa mới có cơ hội cầm iPhone trên tay:|

HuynhThanh

Cứ lụm liền con 3GS đi bạn! Chứ chờ tới tháng 6 thì căng à:)). Tới đó lại lên đời tiếp dù sao cũng còn tới hơn nữa năm lận mà!>:)

scorpionx23x

Cứ lụm liền con 3GS đi bạn! Chứ chờ tới tháng 6 thì căng à:)). Tới đó lại lên đời tiếp dù sao cũng còn tới hơn nữa năm lận mà!>:)

Theo mình dự đoán. Cái IP 4G này sẽ ko cãi tiến mấy đâu. Vì Apple là thằng bảo thủ, nó ko cải tiến hoàn toàn sản phẩm của nó lên tốt nhất đâu, vì lý do sau này nó sẽ khó vượt qua cái bóng của nó. Như 3G -> 3GS chỉ dc 1 chức năng camera. Đừng hy vọng nhiều vào Apple
Chắc mình bụp 3GS luôn wa :))

Zenki

Super V.I.P
Theo mình dự đoán. Cái IP 4G này sẽ ko cãi tiến mấy đâu. Vì Apple là thằng bảo thủ, nó ko cải tiến hoàn toàn sản phẩm của nó lên tốt nhất đâu, vì lý do sau này nó sẽ khó vượt qua cái bóng của nó. Như 3G -> 3GS chỉ dc 1 chức năng camera. Đừng hy vọng nhiều vào Apple
Chắc mình bụp 3GS luôn wa :))
Nếu là mình thì mình sẽ mua tạm con 3G 8GB cũ xài qua trước để nghiên cứu thêm và chờ iPhone thế hệ mới ra đời! Biết đâu Apple lại có nhiều cải tiến mới trong iPhone thế hệ mới như Video Call, Pin mạnh hơn v...v... Tùy ở bạn thôi, nếu có "đạn" để "đổi" liên tục thì cứ chơi 3GS bây giờ :))

tien113

chạy theo mấy con này bở hơi tay, đạn thì có mà time k có cũng như k thôi...

Zenki

Super V.I.P
Có thể iPhone thế hệ 4 đã được đặt sản xuất hàng loạt

Hồi đầu tháng 12, chúng ta đã được biết đến việc Apple đang thử nghiệm iPhone thế hệ mới, thì nay thông tin trên có vẻ đã được xác thực bởi nhiều nguồn tin cho biết, Apple vừa đặt hàng Foxconn gia công tiếp iPhone đời thứ 4.

Foxconn là công ty đã gia công cả ba thế hệ iPhone trước đây cho Apple, gồm iPhone 2G, 3G và 3GS. Nếu thông tin nêu trên là đúng, nó đồng nghĩa với việc thiết bị có tên tham chiếu iPhone3,1 từng được thử nghiệm trước đây đã đạt tiêu chuẩn, và chuẩn bị trên đường sản xuất hàng loạt để tung ra thị trường. Hiện thông số cấu hình của iPhone mới vẫn chưa được biết đến, có thể nó sẽ sở hữu một Processor 1GHz giải mã được video Full HD, và camera phía trước để dành cho các cuộc thoại video.

dungeasy

Chiếc iPhone kế tiếp với khả năng chụp ảnh đến 5 "chấm" là chuyện có thể xảy ra khi nhà cung cấp camera cho iPhone 3GS tiết lộ đã nhận được đơn đặt hàng nâng cấp cảm biến cho iPhone thế hệ tiếp theo.

iPhone thế hệ kế tiếp sẽ có thể chụp ảnh 5 "chấm"?

Theo đơn đặt hàng, OmniVision sẽ sản xuất bộ cảm biến 5MP và đó có thể là cảm biến cho thế hệ iPhone tiếp theo được xuất xưởng ngay trong mùa đông năm 2010.

Mặc dù chi tiết kỹ thuật về cảm biến chưa được tiết lộ nhưng rất có thể OV5650 sẽ đảm nhận bởi nó là cảm biến tốt nhất để có thể đáp ứng yêu cầu về chất lượng và độ phân giải mà Apple vốn rất khắt khe trong khâu chọn lựa. OV5650 có khả năng hoạt động tốt ngay cả trong môi trường thiếu ánh sáng, có thể đáp ứng yêu cầu quay video độ nét cao 1080p (HD).

Hơn nữa, con số 45 triệu cảm biến mà Apple đặt hàng với chi phí lên đến 40 triệu USD cho thấy tham vọng thống trị thị trường trong năm 2010. Con số này gấp 20 lần so với số lượng cảm biến được đặt hàng vào năm 2009 cho camera của iPod Nano.

Mặc dù vậy, con số 5-megapixel có lẽ sẽ là một bước cản lớn cho sự thống trị của Apple khi hiện nay những tên tuổi như Nokia, Sony Ericsson đã có những dòng máy được trang bị máy ảnh có cảm biến lên đến 8MP, thậm chí là 12MP. Tuy nhiên, cuối cùng vẫn là sự lựa chọn của người tiêu dùng mà đặc biệt là các fan của iPhone, có thể 5MP là quá đủ.

Nguồn: news.zing.vn

HuynhThanh

Khả năng I.P thế hệ tiếp theo được trang bị camera 5MP là rất lớn chứ không phải là có thể xảy ra nữa! Rất nhiều trang tin tức đã đưa tin về vấn đề này!:)

Zenki

Super V.I.P
Anh em chuẩn bị tiền dần đi là vừa, từ giờ tới tháng 2 nhanh lắm =))

Status
Không mở trả lời sau này.