• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím belle mod TV by Ganang1234 cho s60v5

ganang1234

Đây là 1 skin của Baidu imput,được mod giống bàn phím belle,mình thấy cái này có cũng lâu rùi mà chưa thấy ai post,hnay rảnh mình edit và thêm 1 số cái tiện dùng rồi post cho ae^^ Cụ thể là mình đã mod skin belle sang phần mềm baidu tiếng anh, mod thêm kiểu gõ tiếng việt cho ae, edit lại ký tự mặt cười cho tiền lợi;;)
Hướng dẫn cài đặt:
Ae xóa các phiên bản cũ ra khỏi máy trước rồi mới cài bản này của mình vào nhé!
Trong quá trình cài đặt nó hiện ra thông báo j thì ae cứ ấn yes nha,vào giao diện của phần mềm như sau:

ae vào mục 1 để bật tắt phần mềm,chọn chế độ Baidu imput là bật ,AknFEP là tắt

sau đó ae quay lại, chọn dòng thứ 3 là Sotf và chuyển hết về <abc> như trong hình

và cuối cùng là tận hưởng thành quả thôi^^

Cách gõ tiếng Việt:
Các dấu: Nhấn và kéo nút s,f,r,x,j sang phải.
Các chữ ư,ơ,ô...: nhấn giữ và kéo nút u,o... lên trên hay xuống dưới.
LINK DOWNLOAD

olosimaru

Mình đã thử rất nhiều lần cài đi cài lại từ lâu rất nhiều r nhưng skin này không dùng được. Bàn phím không hiện ra chữ để nhập mà toàn kí hiệu và số thôi. Như vầy này:

Nó chỉ quanh quẩn trong 2 cái bảng chọn đấy dù bấm đủ loại nhưng k cũng đc.

Bluenote

Mình đã thử rất nhiều lần cài đi cài lại từ lâu rất nhiều r nhưng skin này không dùng được. Bàn phím không hiện ra chữ để nhập mà toàn kí hiệu và số thôi. Như vầy này:

Bạn thử kéo sang trái or phải coi đc ko.

ganang1234

bạn kéo phím sang trái hoặc phải nếu ra bàn phím số thì ấn vào chư ABC đấy

olosimaru

Mình đã thử kéo sang 2 và ấn vào phím ABC rồi nhưng kéo sang 2 bên thì nó không di chuyển gì. Ấn vào phím ABC nó hiện ra cái hình thứ 2 í. Hay do CFW nhỉ. Mình thay skin khác vào thì lại dùng được.

missthuha

Mình đã thử kéo sang 2 và ấn vào phím ABC rồi nhưng kéo sang 2 bên thì nó không di chuyển gì. Ấn vào phím ABC nó hiện ra cái hình thứ 2 í. Hay do CFW nhỉ. Mình thay skin khác vào thì lại dùng được.
cái nỳ khi về cái có 4 fim di chyuển thì kéo nganh là đc mà đang cm nè' nhưng hok có dâu !lun ơ bàn fím ngõ.... hơi bựk hihu

olosimaru

cái nỳ khi về cái có 4 fim di chyuển thì kéo nganh là đc mà đang cm nè' nhưng hok có dâu !lun ơ bàn fím ngõ.... hơi bựk hihu
a minh dung dc roi. Ra la phai keo tu cho 4 phim mui ten. Nhung cho khac khong dc.

missthuha

chủ top chỉ cách mod skin của pm này đi...thấy thích thỉnh thoảng đổiskin cho máy nó mới hihi ps. mún trả lời vơ dđ mà khó wá...

alaviss

Em chỉnh như bác rồi nhưng thi thoảng thì đánh ra chữ tàu khựa và gạt đủ kiểu cũng chỉ ra đc bàn phím tàu khựa

Radium

Moderator
Em chỉnh như bác rồi nhưng thi thoảng thì đánh ra chữ tàu khựa và gạt đủ kiểu cũng chỉ ra đc bàn phím tàu khựa

mình cũng từng bị như bạn. có 1 cách giải quyết là gỡ ra cài lại và bấm yes tất cả thông báo hiện lên nha

bin_hansome

mình cũng từng bị như bạn. có 1 cách giải quyết là gỡ ra cài lại và bấm yes tất cả thông báo hiện lên nha

Em bấm yessss tất mà vẫn bị lỗi đấy nói chung bấm thì nhạy nhưng lỗi tùm lum kết luận không dùng được :D

khactoan83

sao kg dịch bản 3.0 luôn đi bạn, có thêm 1 số tính năng mới, có thể thay đổi kích cỡ chiều rộng của bạn phím nữa..., skin của 2. vẫn xài được cho 3.

tungnos

sao kg dịch bản 3.0 luôn đi bạn, có thêm 1 số tính năng mới, có thể thay đổi kích cỡ chiều rộng của bạn phím nữa..., skin của 2. vẫn xài được cho 3.

làm tốn thời gian chứ sao? bạn có thể làm rồi úp cho ae cũng dc mà

xuanbach123

zxxxxxxxxxxxx

giờ nhìn thấy cái bàn phím này là lại thấy chán.

wanbeytuananh

có ai bị lỗi như mình ko nhỉ, thỉnh thoảng lại bị như trong hình, viết ko đc , làm kiểu gì cũng ko về bt được, phải thoát ra rồi vào lại mới đc, hix