• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím cho Diamond (VGA)

hanoiwap

Super V.I.P

Vừa đổi Touch Diamond lấy Diamond 2 của thằng cháu.Trước khi từ giã Touch Diamond(không còn máy để thử nữa),tặng các bạn bàn phím Vie EzInput:

1-Gõ tiếng Việt có dấu bằng cách nhấn và giữ (thỉnh thoảng gõ chữ có dấu như tra từ điển v.v... thì dùng cũng được)
2-Phím số to
3-Tự động đoán trước tiếng Việt không dấu để nhắn tin (thường các từ dài 5,6 chữ cái chỉ cần nhấn 3 lần).Chú ý:Vì từ điển chưa đầy đủ nên có vài từ không đoán trước được.Bạn có thể nhập thêm như sau:Nhấn một phím,nhấn dấu + để thêm từ,gõ theo kiểu MultiTab (giống như khi bỏ XT9 mà đặt ABC).Rồi chọn
Lần sau bạn sẽ tự đoán được từ đó

Tốt nhất khi dùng với Phone Keypad (Shiped ROM hoặc với cooked ROM nào còn giữ Phone Keypad) (phím to,gõ rất nhanh)
Tôi sẽ cập nhật từ điển tiếp để bạn tránh phải cập nhật từ

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Có ảnh ko, up lên xem thử bro ơi.

Giao diện đẹp.Không còn máy để chụp ảnh. Nhưng không quan trọng bằng dự đoán từ trong Phonepad 12 phím.Vừa đi xe vừa nhắn tin

Chỉnh sửa cuối: