• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Rom gốc cho con O2IIi (Alpine)

baynhuan

bác nào có bản Rom gốc cho con O2 IIi cho em xin một bản với ? Máy em đang bị lỗi quá :( - Cãm ơn các bác nhiều

baynhuan

bác Anhphe76 ơi sao em down bản này về mà khi up nó báo Error Country ID :(vậy làm thế nào để up được vậy ? mong bác giúp đỡ

tranngocletuan

Active Member
bác Anhphe76 ơi sao em down bản này về mà khi up nó báo Error Country ID :(vậy làm thế nào để up được vậy ? mong bác giúp đỡ

bạn nên dùng file MAupgrade_noID.exe.
fix lỗi ID bằng cách mở RUU_.conf bằng Notes pad thêm vào dòng lệnh [CHECKCEID_TYPE]=1 là ok

tranngocletuan

Active Member
chắc bạn UpRom được chưa. nhưng khi UpRom nhớ chú ý cab kết nối và nguồn điện cũng như Pin bạn nhé . chúc bạn thành công

baynhuan

mình đã up được rồi, cãm ơn bạn tranngocletuan nhiều nhé. Nhưng bản Rom mà bác AnhPhe076 cho Link đó không phải bản Rom gốc của nó khi up xong thì báo lỗi không vào đc bạn à. Bạn có bản Rom gốc của con O2i này không cho mình xin 1 bản với

tranngocletuan

Active Member
mình đã up được rồi, cãm ơn bạn tranngocletuan nhiều nhé. Nhưng bản Rom mà bác AnhPhe076 cho Link đó không phải bản Rom gốc của nó khi up xong thì báo lỗi không vào đc bạn à. Bạn có bản Rom gốc của con O2i này không cho mình xin 1 bản với

tiếc là mình ko còn Link Rom gốc của O2i nữa . nhưng theo mình bạn có thể vào trang chủ của O2 xem có còn ko ? hoặc hỏi các Vip Men hay các Mod may ra còn giữ