• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản ROM gốc WM5, WM6

co1changtraidep

em xài up 2.26 của t-mobile chạy ngon lắm nhưng sao ko gửi bluetooth cho người khác được,gửi mà cứ báo fail hoài.tiếc quá!hồi trước xài pda 1.4 thì gửi và nhận vô tư nhưng hay treo máy lúc có cuộc gọi đến!máy của em là
ROM : 2.26.10.2 WWE
ROM DATE : 6/7/2006
RADIO VERSION : 02.25.11
PROTOCOL VERSION : 4.1.13.12
EXTROM VERSION : 2.26.10.105
CHIP G3
Ko biết em có cần úp gì để có thể gửi bluetooth ko ạ?xin mấy a trả lời giúp!

khanh75

em xài up 2.26 của t-mobile chạy ngon lắm nhưng sao ko gửi bluetooth cho người khác được,gửi mà cứ báo fail hoài.tiếc quá!hồi trước xài pda 1.4 thì gửi và nhận vô tư nhưng hay treo máy lúc có cuộc gọi đến!máy của em là
ROM : 2.26.10.2 WWE
ROM DATE : 6/7/2006
RADIO VERSION : 02.25.11
PROTOCOL VERSION : 4.1.13.12
EXTROM VERSION : 2.26.10.105
CHIP G3
Ko biết em có cần úp gì để có thể gửi bluetooth ko ạ?xin mấy a trả lời giúp!

Bạn xem có mở Beam hay chưa và trong phần Setting >>> Mode của Bluetooth có check vào ô "Make this device visible to other device" hay chưa nhé. Sao bạn không up lên 6.1 luôn nhỉ ;)

co1changtraidep

Bạn xem có mở Beam hay chưa và trong phần Setting >>> Mode của Bluetooth có check vào ô "Make this device visible to other device" hay chưa nhé. Sao bạn không up lên 6.1 luôn nhỉ ;)

ĐUƠNG NHIÊN LÀ MÌNH ĐÃ MỞ RỒI CHỨ BẠN!MÌNH ĐÃ TỰ UP ROM NÀY ROM KIA CHỨ ĐAU PHẢI NEWBIE MÀ HỔNG BÍT BẬT MẤY CÁI MODE CỦA BLUETOOTH!MÌNH NGHE NHÌU NGƯỜI CÒN THAN PHIỀN BẢN 6.1 NÊN RẤT PHÂN VÂN!ĐÚNG LÀ LĨNH VỰC UP ROM NÀY KHÓ CÓ THỂ KIẾM ĐƯỢC 1 BẢN HOÀN CHỈNH!À CHO HỎI CHÚT! IPL VÀ SPL CỦA MÌNH LÀ 2.26 VẬY CÓ NÊN UP LÊN KO?HAY CÓ SAO ĐỂ VẬY CHO TỐT?HÌNH NHƯ 2.26 MỖI LẦN UP ROM ĐÂU CẦN PHẢI DOWNGRAD[SAI CHÍNH TẢ RỒI HIHIHI] LÀM GÌ PHẢI KO?

khanh75

ĐUƠNG NHIÊN LÀ MÌNH ĐÃ MỞ RỒI CHỨ BẠN!MÌNH ĐÃ TỰ UP ROM NÀY ROM KIA CHỨ ĐAU PHẢI NEWBIE MÀ HỔNG BÍT BẬT MẤY CÁI MODE CỦA BLUETOOTH!MÌNH NGHE NHÌU NGƯỜI CÒN THAN PHIỀN BẢN 6.1 NÊN RẤT PHÂN VÂN!ĐÚNG LÀ LĨNH VỰC UP ROM NÀY KHÓ CÓ THỂ KIẾM ĐƯỢC 1 BẢN HOÀN CHỈNH!À CHO HỎI CHÚT! IPL VÀ SPL CỦA MÌNH LÀ 2.26 VẬY CÓ NÊN UP LÊN KO?HAY CÓ SAO ĐỂ VẬY CHO TỐT?HÌNH NHƯ 2.26 MỖI LẦN UP ROM ĐÂU CẦN PHẢI DOWNGRAD[SAI CHÍNH TẢ RỒI HIHIHI] LÀM GÌ PHẢI KO?

Máy đã unlock cid thì up rom cần gì down làm gì cho mắc công vậy bạn :D, đa số các bản rom cook hiện nay up đâu có ảnh hưởng gì đến IPL/SPL, Radio đâu. Máy mình IPL/SPL: 3.08 , radio 2.69.11 up biết bao nhiêu cái rom có cần down gì đâu ;). Bạn muốn up IPL/SPL thì vào đây lấy nhé !

co1changtraidep

theo bạn!nếu ipl và spl tuy thấp nhưng nghe ổn định thì có nên up lên không? sao có người nói up 2 cái đó lên là máy khởi động nhanh hơn.mình đang xài IPL SPL 2,26 mỗi lần soft reset mất 40s mới vào được win

khanh75

theo bạn!nếu ipl và spl tuy thấp nhưng nghe ổn định thì có nên up lên không? sao có người nói up 2 cái đó lên là máy khởi động nhanh hơn.mình đang xài IPL SPL 2,26 mỗi lần soft reset mất 40s mới vào được win

IPL/SPL cũng giống như là Firmware của máy, bản cao hơn sẽ fix lỗi của bản cũ >>> ổn định hơn chứ bạn ;;). Còn khởi động nhanh hơn thì mình chưa test, vì mình up từ bản 1.xx up thẳng lên 3.08 chưa bao giờ đếm giây quá trình boot cả :D

binhlerhm

halh

Bạn binhlerhm có thể giới thiệu sơ qua cho mình bản Rom này được không? Máy của mình đang dùng là WM 5.0 nguyên bản. Hiện no hay bị khởi động lại sau khi cài một vài phần mềm vào nên mình muốn cài lại. Nhưng do mới dùng nên vẫn đang tìm hiểu kỹ thông tin trước khi bắt tay vào làm lại hoặc update.

khanh75

rom gốc mà binhlerhm đưa lên tức là rom nguyên bản bạn đang dùng đấy, đâu phải rom cook đâu mà giới thiệu nữa !

binhlerhm

Bạn binhlerhm có thể giới thiệu sơ qua cho mình bản Rom này được không? Máy của mình đang dùng là WM 5.0 nguyên bản. Hiện no hay bị khởi động lại sau khi cài một vài phần mềm vào nên mình muốn cài lại. Nhưng do mới dùng nên vẫn đang tìm hiểu kỹ thông tin trước khi bắt tay vào làm lại hoặc update.

Nếu bạn muốn sử dụng wm5 nguyên bản thì không cần uprom lại làm gì cho mệt, chỉ cần hardreset thì sẽ trở về trình trạng rom ban đầu chưa cài soft

namket

anh Bình cho em bản WM6.0 clean hoặc WM6.1 clean với. Thankss anh nhiều :)

Duy_Viet

Rom gốc WM5: Rom gốc O2 mini S: bản 1.05, T-mobile 2.26, cingular 2.25
[HIDE="http://www.pdaviet.com/showthread.php?do=post_thanks_add&p=268618"]Rom gốc O2 mini S: bản 1.05dùng để unclock CID
Rom cingular 2.25
Rom T-mobile 2.26[/HIDE]
Qtek WWE ROM 2.17 , ROM CID-locked edition verze 1.1, Superrom verze 1.1
[HIDE="http://pdaviet.net/showthread.php?do=post_thanks_add&p=276780"]Qtek WWE ROM 2.17
http://rapidshare.com/files/17604125/RUU_Prodigy_2170702_21707102_20710_QTEK_WWE_Ship.exe.html
Superrom verze 1.1
http://fenix.metronet.cz/johnny/download/ppctuning.org_Superrom_1.1WWE.exe
ROM CID-locked edition verze 1.1
http://fenix.metronet.cz/johnny/download/ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org.exe[/HIDE]

Sao mình thank rồi mà vẫn ẩn link nhỉ? muôn thank nữa cũng không được