• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Rom nào cho Atom Exec ít hao pin nhất

dungrock

Chào các bác,
Mình úp khá nhiều rom nhưng chưa để ý rom nào ít tốn pin hơn. Bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ anh em xem bản rom nào ít hao pin nhất.
Hỏi thêm chút nữa ạ: pin Atom Exec nếu loại tốt thì dùng được khoảng bao nhiêu ngày nhỉ? Máy của mình nghe gọi nhắn tin vừa phải (không nghe nhạc, chụp ảnh và vọc phần mềm) thì chỉ được 2 ngày. Nếu gọi và nhắn tin nhiều thì từ sáng đến khoảng 7, hoặc 8 giờ tối thì hết sạch pin.

AnhPheCT

Quay về Rom gốc WM5 thì ít hao Pin!!! WM 6 trở lên miễn bàn!!! Trừ khi tắt máy gở Pin ra thì ít hao!!!

maudodavangnd

Pin của mình cũng chỉ dùng được có 1 hôm. Nghe nói có pin dung lượng cao cho O2 không biết mua ở đâu. Ai đã dùng rồi có thể chia sẻ kinh nghiệm được không

demen72

Mình mới mua cục pin dung lượng cao 2700mAh của Huy bên 163/10 Thành Thái ngày hôm qua. Để mình dùng thử vài ngày xem kết quả thế nào rồi mình sẽ nói cảm giác của mình. Hy vọng là tốt vì máy thì cùi mà quất cục pin 520K thì hơi đau bụng 8-|
Nhìn bề ngoài thì pin khá đẹp, sắc sảo, có điều vì là dung lượng cao nên nó dày cui àh, có kèm theo nắp đậy pin của riêng nó nên nhìn Atom Exec giờ giống cái xe tăng lắm :))

min18vn

Mình mới mua cục pin dung lượng cao 2700mAh của Huy bên 163/10 Thành Thái ngày hôm qua. Để mình dùng thử vài ngày xem kết quả thế nào rồi mình sẽ nói cảm giác của mình. Hy vọng là tốt vì máy thì cùi mà quất cục pin 520K thì hơi đau bụng 8-|
Nhìn bề ngoài thì pin khá đẹp, sắc sảo, có điều vì là dung lượng cao nên nó dày cui àh, có kèm theo nắp đậy pin của riêng nó nên nhìn Atom Exec giờ giống cái xe tăng lắm :))
520k cục pin dầy? đắt quá, mình mua có 200k 1 cục 2100mAh, hồi mới mua dùng thoải mái thì đc gần 3 ngày, tiết kiệm thì 4 ngày, bây giờ ko chú ý lắm nhưng ít nhất phải hơn 2 ngày bao gồm cả chơi game

allstreet

mua dc cục pin dung lương cao mà rẻ ở đâu sao k thông báo cho ae bít thế!!:D

honari

Quay về Rom gốc WM5 thì ít hao Pin!!! WM 6 trở lên miễn bàn!!! Trừ khi tắt máy gở Pin ra thì ít hao!!!

Mình mới up lại bản ROM WM5 mới nhất trên seeO2, rất ít hao pin;
Tuy nhiên, có 1 số lỗi gây trở ngại:
1-Không thể xem tin nhắn đã lưu trên SIM.
2-Chức năng "Show Alphabetical index" vô dụng. Khi search tên trong Contacts, bấm giữ nút xuống để tìm theo chữ cái đầu tiên, nhưng khi đến chữ cái cần thì nó lại tự nhảy về đầu danh sách.
3-Record lưu trên máy luôn xếp trên các records lưu trên SIM.
4-Lưu sẵn *101# để tra số sư thì nó bắt thao tác lại bằng cách nhập trên phím.
--------------------------------------
Có ai biết khắc phục vui lòng hướng dẫn.
Thanks and Best Regards!

honari

Hông có ai có câu trả lời sao ta?
Thôi thì mình tự đi tìm câu trả lời vậy!=D>

min18vn

520k cục pin dầy? đắt quá, mình mua có 200k 1 cục 2100mAh, hồi mới mua dùng thoải mái thì đc gần 3 ngày, tiết kiệm thì 4 ngày, bây giờ ko chú ý lắm nhưng ít nhất phải hơn 2 ngày bao gồm cả chơi game

Vừa rùi đi công tác lu bu nên ko vào 4 rum được, cái pin này tui mua từ tháng 4/08 giá 250k
1.Vỏ Atom exec mới 100% + bàn fím
Giá 500K/bộ
2.Vỏ Asus P535 màu trắng mới 100%
Giá 600k/bộ
3.Vỏ HTC P3600 màu trắng, mới 100%
Giá 600k/bộ
4.Vỏ Treo 680 mới 100%
Giá 600k/bộ
5.Vỏ Treo 750V mới 99%
Giá 600k/bộ
6.Bàn fím cho Atom, Atom exec mới 100%
Giá 150k/bộ
7.Bàn fím cho Treo 650 mới 100%
Giá 150k/bộ
8.Pin dung lượng cao + lưng pin, xài 4 ngày dành cho Atom, Atom exec
Giá 250K/viên
9.Pin dung lượng cao dành riêng cho Treo 680, 700, 750 + lưng, xài rất good
Giá 350k/viên
-Pin dung lượng cao dành riêng cho Asus P535 + lưng xài cực good từ 3-5 ngày

Add:số 11 - 33/4 Lê Thanh Nghị - Hai Bà Trưng - HN
Tell:04.3.99044 56 - 8681656 * Mobile: 0914.69.6789 - 0906.535555

Sr Mod đây là trả lời cho anh em, hem phải quảng cáo, mình cũng là end user thôi

thaianh64

pin mình nhiều nhất cũng chỉ được 2 ngày nếu chỉ để nghe gọi , còn chơi game và vọc phần mềm thì chỉ vài tiếng . đang cần mua pin khác nhưng ở Đà Nẵng thì hiếm quá . AI biết chỉ dùm ,Cám ơn nhiều

vuquang

Mình vẫn xài pin nguyên bản của nó, pin dung lượng cao ở Hn thì mình chẳng biết chỗ nào bán rẻ mà có uy tín cả, thôi cứ đành xài pin cũ của máy vậy, dùng nghịch nhiều thì chỉ đc 1 ngày, có khi fai xạc trong ngày, nếu chỉ nghe gọi, kịch kim đc 2 ngày. Mình nghĩ máy atom exec nào cũng thế nếu ko dùng pin dung lượng cao thì cũng chỉ thế thoai dù là pin xịn theo máy. Mình chỉ biết mỗi ở 381 trần khát chân bán pin dung lượng cao, mình nghĩ vào chợ giời Phố Huế cũng có, chất lượng chắc như nhau thôi, nhưng chắc Phố Huế sẽ rẻ hơn. Còn về rom nào ít hao pin, thì nói thật các pin hao pin chênh nhau ko đáng kể đâu, chủ yếu do người sử dụng mà thôi, nếu bạn dùng pin dung lượng cao thì xài bất kỳ rom nào bạn ưng cũng ok mà. Nhưng mình cũng ko biết pin dung lượng cao có ảnh hưởng gì đến máy móc ko? theo mình thì ko ảnh hưởng vì pin dung lượng cao chỉ có cường độ tích điện lớn hơn pin bình thường thôi!

discover712

Ở HCM có chỗ nào bán pin good không ?

Dung lượng lớn nhất của pin là bao nhiêu ?

Mình dùng bản WM6.1 giao diện rất đẹp , nhưng lại hơi chậm vào mau hao pin , có cách nào không ? các bạn tư vấn hộ với ?

hdtuankhai

Ở SG có pác nào biết chỗ bán pin dung lượng cao, giá rẻ ko vậy, share cho anh em với....
tks

tronghienk32

Vừa rùi đi công tác lu bu nên ko vào 4 rum được, cái pin này tui mua từ tháng 4/08 giá 250k
6.Bàn fím cho Atom, Atom exec mới 100%
Giá 150k/bộ

Add:số 11 - 33/4 Lê Thanh Nghị - Hai Bà Trưng - HN
Tell:04.3.99044 56 - 8681656 * Mobile: 0914.69.6789 - 0906.535555

Bạn ơi! Mình ở Đà Lạt và đang cần mua 1 bộ phím + pin cho atom. Có thể mua qua đường bưu điện được không? Thank nhiều!:-?:-?