• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Baseband Downgrade iPhone 02:30:03 xuống 02:28:00

Status
Không mở trả lời sau này.

elisphuong

có thể dịch sang tiếng việt cho anh em dễ hiểu hơn được ko. Thank All

Germaniteen

Vào Settings => General => About nhé!

Bác XT ơi, cái này xem cái fw, bb thôi, chứ đâu có xem được cái booloader!

Germaniteen

1.Download pHaseBanDowngrader

2) kết nối với iPhone qua SSH và copy thư mục phasebandowngrader, vừa download được ở dạng file .zip, vào / Applications trên iPhone.

3) Vào Cydia, download MobileTerminal, mở nó và chạy "login", user là "root" và password "alpine".
4) Sau đó gõ "cd / Applications / phasebandowngrader & &. / Phasebandowngrader"

5) Theo hướng dẫn trên màn hình và KHÔNG CHẠM VÀO TRONG SUỐT QUÁ TRÌNH downgrade nhé!
6) Thưởng thức thành quả! :D

Bác nào có iPhone 2.2.1 thì test cho bà con với! Rồi cho biết kết quả xem! Hông có đưa con iPhone em test giùm cho! :)

trinhminhan

2) kết nối với iPhone qua SSH và copy thư mục phasebandowngrader, vừa download được ở dạng file .zip, vào / Applications trên iPhone.

3) Vào Cydia, download MobileTerminal, mở nó và chạy "login", user là "root" và password "alpine".

5) Theo hướng dẫn trên màn hình và KHÔNG CHẠM VÀO TRONG SUỐT QUÁ TRÌNH downgrade nhé!

Bác nào có iPhone 2.2.1 thì test cho bà con với! Rồi cho biết kết quả xem! Hông có đưa con iPhone em test giùm cho! :)

Bác ở đâu em đem wa cho Bác vọc:-?:-?:-?:-?. Máy em là Bác cứ thoải mái:p:p:p:p. Miễn đừng tháo máy là được=))=))=))=))=))

trinhminhan

đoạn này em làm ko được ạ

Germaniteen

Mình cũng không biết nữa, chưa thử mà, bạn cứ type y chang vậy coi sao! Mình sẽ xem trong cái 4rum nước ngoài coi ai đã làm thành công hay chưa! Thân!

NGOPHUSAI

NPS có lời khuyên với anh em, khi đụng đến Baseband, đây là 1 việc làm cực kỳ nguy hiểm cho những ai biết ít về lệnh command, và cách vận hành của loại máy mình đang thực hiện, nhất là firmware và baseband version có đúng với cái file mình sắp bỏ vào hay không. Bạn làm sai những bước trong quá trình này, coi như là rồi đời luôn cái iphone, kể cả thành công hết, chỉ còn bước cuối cùng là thoát ra, để restart lại máy, chẳng hạn.
NPS lúc này không còn như thuở xưa, không còn có thời gian nghiên cứu về phần này nhiều , nên khg thể có chi tiết cho các bạn, cũng khg hiểu là thời buổi này , bà còn có cách GUI nào an toàn hơn lệnh conmand như thời 1.0.2 đến 1.1.4 như xưa khg ( tức là bootloader 39 và 4.6 ), nhưng hiện thời iPhone 3G thì bootloader là 5.8 và 5.9 và mới nhất là 6.2, bạn nên coi kỹ coi iphone của mình đang ở bootloader nào, trước khi thực hành downgrade baseband, cũng nên hiểu launchctl load và launch unload là gì.
Nói tóm lại, nó khg phải quá khó, không thể làm được, nhưng nó đòi hỏi tí kiến thức về lệnh commands, khg nên hối hã trong lúc làm, luôn theo dỏi hiệu ứng của lệnh command để qua đó, còn kịp cứu mình, khi làm sai, hay giúp người khác khi họ bị sai.
Kính chúc anh em PDAv luôn hạnh phúc và dồi dào sức khỏe.

ThAngNgO_

[Cydia] Down BB 2.30 xuống 2.28

anh em bây giờ có thể hạ bb xuống 2.28 1 cách đơn giản và tiện lợi :D

trinhminhan

Khi lam xong no bao là cua minh là 2.28 va biể mở yellosnow len chay. nhung em ko bit mo yellosnow và restart thì nó vẫn hiện 2.30

Germaniteen

Khi lam xong no bao là cua minh là 2.28 va biể mở yellosnow len chay. nhung em ko bit mo yellosnow và restart thì nó vẫn hiện 2.30

yellosn0w cài vào rồi chạy thôi bạn àh! Vậy là bạn đã down xuống được 2.28 mà restart lại thì vẫn 2.30 sao? Vậy thử không restart coi sao rồi cài yellowsn0w trong cydia hoặc installer vào! Chúc may mắn!

Status
Không mở trả lời sau này.