• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bắt được sóng 3G viettel tại mọi nơi trên Hà nội

tobe24

Chỉ cần đăng kí 3G (soạn tin 3G ON gửi 161 ) rùi chuyển chế độ sang UMTS là có sóng 3G thui bạn ạ.Mình nghĩ sim ciao cũng thế . mà nhân tiện hỏi bạn mua sim ciao ở đâu thế .Bao nhiêu xiền?
12A Lê Trọng Tấn bạn ạ! Nếu bạn muốn mua thì gọi tới cửa hàng trước hỏi xem sim ciao còn không? Khi đi nhớ mang theo CMND và 120k thì phải.

chamnv

Em đã thấy có sóng 3G của Vịt teo tại khu vực Hồ Đồng Đa.
Sóng căng đét

Steavankas

5800 của em bị lỗi 3G chăng?

Em thử xài thử 3G trên 5800.
Em đã làm theo hướng dẫn và gửi tin nhắn.
Tổng đài đã xác nhận là thành công.
Nhưng sau khi chuyển qua 3G thì lại không có 1 vạch sóng nào.
Khu vực của em có sóng 3G. Thử nhiều nơi cũng thế.
Gọi tổng đài cứ dc trả lời là chắc do không có sóng :|.
Em vào phần Đích Mạng xem thử thì không có cấu hình của 3G.
Ai giúp em với.

dinhung

Theo nhu anh chup màn hình cua ban thì do sóng kém. Ban có thây máy báo sim dang ký thât bai không? Câu hình và các cài dat vân nhu 2G. Khi chuyên sang UMTS máy yêu câu khoi dông lai, nêu sim dang ký thât bai có nghia là khu vuc dó không có sóng 3G. Nêu côt sóng có hiên thi 3G mà không có vach nào và không có logo mang thì ban thu di chuyên vi trí lên tâng 2 chang han. Post bang dien thoai nên không du dâu. Thân

nguulangkiem

Em thử xài thử 3G trên 5800.
Em đã làm theo hướng dẫn và gửi tin nhắn.
Tổng đài đã xác nhận là thành công.
Nhưng sau khi chuyển qua 3G thì lại không có 1 vạch sóng nào.
Khu vực của em có sóng 3G. Thử nhiều nơi cũng thế.
Gọi tổng đài cứ dc trả lời là chắc do không có sóng :|.
Em vào phần Đích Mạng xem thử thì không có cấu hình của 3G.
Ai giúp em với.

èo cái này bạn reset máy cái là đc mà :|
cái này do khi mới chuyển sang UMTS nó thế chứ không phải do sóng mạnh hay yếu. Out ra màn hình là đc.
mà khi không dùng 3g thì chuyển sang chế độ GMS nhá không để bắt sóng UMTS tốn pin lắm.

Steavankas

Theo nhu anh chup màn hình cua ban thì do sóng kém. Ban có thây máy báo sim dang ký thât bai không? Câu hình và các cài dat vân nhu 2G. Khi chuyên sang UMTS máy yêu câu khoi dông lai, nêu sim dang ký thât bai có nghia là khu vuc dó không có sóng 3G. Nêu côt sóng có hiên thi 3G mà không có vach nào và không có logo mang thì ban thu di chuyên vi trí lên tâng 2 chang han. Post bang dien thoai nên không du dâu. Thân

Em không nghĩ là do sóng kém đâu ạ. Em ở ngay cái trung tâm của Vinaphone thì sao sóng kém được ạ?
Mà đâu phải em mới thử 1 lần đâu. Em cũng thử nhiều lần.
Em cũng đã restart như anh nói song không có logo mạng (_ _").
Em thấy mọi người đăng ký 3G trong phần Đích Mạng đều có Cấu Hình 3G sao em không có nhỉ ?

toanhao4ever

No!!! Mình nghĩ bạn nên đăng kí lại gói tin òy khởi động lại!!! Lần trước mình kũng thế ùi!!! Theo mình thỳ sài MI10 là ổn!!! Hj

Steavankas

đăng ký thì nó báo chua hết hạn sử dụng không cho đăng ký trừ khi up lên gói cao hơn :|

clarkht

3G thì có nhưng chỉ goi. video call đc thôi. còn mobile internet và mobile TV thì không dùng đc mặc dù đã đăng kí( tốn tiền chả đc j) . Gọi len tổng đài hỏi thì họ bảo HN có sóng vì..ăn ké đc sóng của vùng lân cận, nên chỉ dùng đc 1 số chức năng thôi

lovehuong2

Ko djeu dau bac, no noi free 300mb, nhung khj down nhac hoac video thi no khong he tru kb o 300mb. Nhu the down ca 100gb cug chag mat gj.

FriendLy

Ax . May bac kia Ga the nhj? Bac dang ky goi MI12 XEM co down duoc 16G kO . . 12k/ngay down tet ga. . Hoac dang ky goi 300K/thang down tet ga. . . Xjn loj em dang pm bang dt len ko vjet tv co dau dc. Khj nao onl em xjn edit lai sau nhe.

Dù post TV ko dấu nhưng bạn cũng cần pân biệt rõ "i" & "j" nha bạn!!

Last edited by a moderator:

phongialam

Ko djeu dau bac, no noi free 300mb, nhung khj down nhac hoac video thi no khong he tru kb o 300mb. Nhu the down ca 100gb cug chag mat gj.

ai nói hem mất j hả pác, bác down thử xem vượt định mức là 10 đồng/10kb đó bác, down 100gb đi rùi trả xiền tụột quần lun. mình đang xài gói MI25 của VT đc free 100mb/tháng, vừa xài video call, MMS ( tn hình, tn thoại và cả tn video), thỉnh thoảng thì kết nối PC SUITE để online chech mail và chat chit, tốc độ rất ổn định (có khi còn hơn cả ADSL), chỉ 25k/tháng vậy là wá gôd rùi, hem bit của mạng khác thì seo\-/

M

mousekid989

Guest
ai nói hem mất j hả pác, bác down thử xem vượt định mức là 10 đồng/10kb đó bác, down 100gb đi rùi trả xiền tụột quần lun. mình đang xài gói MI25 của VT đc free 100mb/tháng, vừa xài video call, MMS ( tn hình, tn thoại và cả tn video), thỉnh thoảng thì kết nối PC SUITE để online chech mail và chat chit, tốc độ rất ổn định (có khi còn hơn cả ADSL), chỉ 25k/tháng vậy là wá gôd rùi, hem bit của mạng khác thì seo\-/

Tình hình là 3.5G của Viettel lên tốc độ là 2.8Gbps. Nhưng đây là tốc độ test, sau này cva1c bạn sài nhiều sẽ bị bớt đi băng thông. Chỉ có vậy thôi. Mạng nào cũng thế.