• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Battery Monitor Widget Pro - Xem, quản lý, điều tiết lượng pin (Cập nhật v3.0.12)

tuantung24

sao mình vào settings/ status and alarms/ battery full rồi chọn âm thanh báo khi pin đầy, nhưng khi sạc mãi mà chả thấy báo pin đầy ji cả, chả biết lúc nào thì nên rút sạc ra.:(

darklord20k

cái này vs Battery indicator thì cái nào tốt hơn nhỉ? :-? thằng BI cũng quảng cáo ko tốn pin @@

anhht2811

Cho mình hỏi cứ cài vào là được à bạn ơi hay phải làm gì nữa, không có hướng dẫn sử dụng nên chẳng biết ntnt, mình mới dùng android nên không biết.

yeskia

Moderator
sao mình vào settings/ status and alarms/ battery full rồi chọn âm thanh báo khi pin đầy, nhưng khi sạc mãi mà chả thấy báo pin đầy ji cả, chả biết lúc nào thì nên rút sạc ra.:(

cái này vs Battery indicator thì cái nào tốt hơn nhỉ? :-? thằng BI cũng quảng cáo ko tốn pin @@

Cho mình hỏi cứ cài vào là được à bạn ơi hay phải làm gì nữa, không có hướng dẫn sử dụng nên chẳng biết ntnt, mình mới dùng android nên không biết.

1. Sạc đầy hay không là do máy và pin của bạn, không liên quan đến phần mềm này. Còn nếu nó đầy mà không báo thì bạn phải xem phần âm thanh system hoặc âm notfication mặc định của máy có bị tắt đi không

2. Ứng dụng nào tốt hơn rất khó đánh giá, tuỳ ý thích của các bạn. Theo tôi thì cứ sử dụng tuần tự sau đó tự phân tích về giao diện thân thiện, về tính năng, về widget...rồi mới chọn lựa. Mỗi người có thói quan sử dụng máy khác nhau nên không thể đánh giá giống nhau được.

3. Bạn cài vào và cứ đọc các mục trong đó, đọc phần các phần settings, preferences...rồi dùng cái mà bạn thích. Đơn giản lắm nên không cần hướng dẫn đâu!

venusian

Moderator
Cập nhật Battery Monitor Widget Pro v2.0.7

Có gì mới:
  • Mới % / giờ dữ liệu trong biểu đồ và lịch sử
  • Widget mới màu sắc mức độ pin (chủ đề mặc định, ICS hoặc Motorola)
  • Số liệu thống kê mới wakelocks (màn hình-tắt)
  • Dấu mốc giờ cung cấp số liệu thống kê nhiều hơn và có thể được thêm vào / gỡ bỏ khỏi lịch sử duyệt (nhấn giữ lâu) - chỉ ở phiên bản pro

venusian

Moderator
Cập nhật Battery Monitor Widget Pro v2.3

Có gì mới:
  • Báo động tùy chọn mới (led + repeat)
  • Tùy chọn đồ họa mới (curve / block)
  • Cải thiện các tính toán% / h
  • Thêm hỗ trợ cho nhiều điện thoại HTC
  • Sửa chữa các tỉ lệ widget đồ họa (chỉ có ở bản pro)

blackdoor

Manager
Cập nhật Battery Monitor Widget Pro v2.42

Change log:
  • Sửa lỗi "missing markers".

khong_co_ai

Active Member
thanks các bác cái. Núc trước dùng bản cũ PM này trên ICS toàn bị lỗi ko vào được setting