• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bầu chọn best 6.1 & 6.5 rom xperia

vietdoan

mời các bạn vào bầu chọn best 6.1 & 6.5 rom cho x1 và đưa ra lí do để mọi người tham khảo nhá
6.1: MrRush's Touch X10.9.1 ok, đẹp, tốc độ ok, vài bug, pin ok, stable
6.1: wildchild's nX1i rom nhanh nhất có thể do ít ứng dụng trong rom, tự cài đặt sau thoải mái, ko có tí bug nào, cực kì stable và chưa bao h bị treo cả trong vòng 2 tháng dùng, pin cũng ok tầm 1,5-2 ngày
6.5: NGRZ28's Energy rom : nhanh, đẹp, ổn định, pin hơi yếu, ít bug
đây là 3 rom mà em ưng í nhất, còn các bác thế nào
vietdoan20062006

tongnhatphuong

Vẫn đang xài Evilash Leo Delta WWE(WM6.1_21056/Sense2.5.2011) và chưa thấy mộtvấn đề gì về tốc độ lẫn bug :D . Từng xài qua 2 rom dùng win 6.5 thấy bug khá nhiều và tốc độ cũng không bằng 6.1

ahojmimi

mình kết energy từ trước tới nay. nhưng gần đây thấy có vẫn đề quá. sau khi up rom xong mãi mà không khởi động lần đầu được. tưởng đi mất em x1 rồi. có vẻ như tác giả hơi tham lam quá khi làm rom:D (bác Sonblack nhà mình cũng vậy:D), bắt x1 chạy ứng dụng của HD2 thì hơi quá sức, nhất là cái sense,, nhiều khi ngủ quên mất giờ đi làm vì điện thoại bị treo không báo thức.
ngoài ra còn có rom của 826X nhưng chỉ có bộ Icon đẹp thôi. ngoài ra thì cũng chẳng có gì hơn.
mình đang dùng bản 6.5 pure, nhưng vẫn có cái opera, nên không thể coi là pure được.
mình thích một bản rom thật sự tinh khiết và bộ Icon của 826X rom, vậy thôi rồi mình tự tìm và cài ứng dụng sau.

tongnhatphuong

^
Rom 826x bug khá nhiều, hay bi treo máy mặc dù pin xài được nhiều hơn thật. Nhưng mà lỗi dữ quá nên chuyển rom luôn ^^!

Langdang02

Mình thấy Rom 826x ok mà, có bug gì đâu ta, tốc độ và pin thì số 1. Mới phát hiện ROM của 1 tác giả tên TAI nhanh hơn cả rom 826x, tuy nhiên do ng này mới cook rom for X1 nên còn nhiều bug, đang chờ bản kế tiếp

smartmobee

Vẫn đang xài Evilash Leo Delta WWE(WM6.1_21056/Sense2.5.2011) và chưa thấy mộtvấn đề gì về tốc độ lẫn bug :D . Từng xài qua 2 rom dùng win 6.5 thấy bug khá nhiều và tốc độ cũng không bằng 6.1

mình cũng dùng qua nhiều ROM, vẫn thấy ROM này OK nhất, WM6.1_21056/Sense2.5.2011 quá ổn !

minhtattoo

tongnhatphuong

Thỉnh thoảng có bị lỗi đó nhưng không quan trọng vì mình thường coi message ở chế độ "all message" ^ ^

tranvudtvt

mình cũng dùng qua nhiều ROM, vẫn thấy ROM này OK nhất, WM6.1_21056/Sense2.5.2011 quá ổn !

Bạn có link down bản ROM WM6.1 gốc Tiếng anh của X1 cho mình với, mình lên mạng tìm hoài không thấy

hai3012

mình cũng đang tính kiếm 1 bản rom gốc cho x1,sau đó update thông qua sever của sony,hixhix,ai có share với nhé,thanks nhìu

nhantong82

Link die rồi bác ơi, e cũng đang tìm bản này. Các bác có link khác ko? Share cho e với. Thanks!