• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Belle status bar - Hiển thị PIN và SÓNG belle 4G, 9G - Update Trang 8, 9 [CFW C6/N97]

ngoanrazor

Well-Known Member
Pác này chơi ác wá :). Hồi chiều làm 1 phát là tèo mái phải 4mat lại

LeKhangAn

Her her lại thêm 1 người dính chưởng Đề nghị chủ topic đính chính # 1 là bản này chỉ dùng cho Cfw đi bác
Tô đậm em nó lên

Ntv_79

Her her lại thêm 1 người dính chưởng Đề nghị chủ topic đính chính # 1 là bản này chỉ dùng cho Cfw đi bác
Tô đậm em nó lên

Đã tô đậm, đỏ và chú ý ở cả tên Topic roài mà! 4 mát cho máy chạy mượt hơn để code app đè hs cho belle shell nhỉ!:D

Thêm mấy cái hình cho xôm nào;;)

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
mọi người cho mình hỏi. No5233 cài đc ko mọi người.
tất cả các dòng v5 chạy cfw đều dùng được. Mọi người đừng nhầm lẫn CFW với những bản cook OFW nhé
Nó là 2 khái niệm khác nhau mà lâu nay đa số đều hiểu nhầm

SunshineVietNam

tất cả các dòng v5 chạy cfw đều dùng được. Mọi người đừng nhầm lẫn CFW với những bản cook OFW nhé
Nó là 2 khái niệm khác nhau mà lâu nay đa số đều hiểu nhầm

CFW = custom Firmware
ƠFW = original firmware :)
Nhưng mà máy tớ dùng CFW cũng ko dùng dc, nên ko hiểu cái này là do may rủi hay sao =="
Flash lại thì ok rồi :D

SunshineVietNam

Mình cũng nghĩ CFW là Cooked Firmware mà.

Dạ thế cho e hỏi tý ạ, cái Top battery ấy, chỉ số để a NTV set dc pin góc bên phải là mấy đấy ạ ++". E dùng bàn phím ảo nhưng làm mãi ko dc :(. Và còn cái time bên cạnh chữ menu cũng là do phần mềm này ạ ?

Ntv_79

Dạ thế cho e hỏi tý ạ, cái Top battery ấy, chỉ số để a NTV set dc pin góc bên phải là mấy đấy ạ ++". E dùng bàn phím ảo nhưng làm mãi ko dc :(. Và còn cái time bên cạnh chữ menu cũng là do phần mềm này ạ ?
Hi, bài số 1 hướng dẫn kỹ vậy rồi mà!
Pin là phần mềm Topbattery và toạ độ như hình của mình là: X=330 và Y = 5

Thời gian là phần mềm FreeTimeBox, toạ độ mình thấy phải dùng phím ảo để di chuyển mới ra được sát mép (trước chữ menu) như hình. Vào cài đặt, bấm vào Portrait 2 lần sẽ có cái nền trắng bao quanh thời gian > dùng phím ảo để di chuyển. Mà phải Enable cái hiển thị thời gian ở dòng trên cùng trong cài đặt lên đã nhé!

MinhThang

Manager
Có ai đổi V5 lấy N8 không? Giờ khoái sài lại V5 đây vì nhiều cái HOT chẳng khác gì S^3. :D

nauto271193

Dạ thế cho e hỏi tý ạ, cái Top battery ấy, chỉ số để a NTV set dc pin góc bên phải là mấy đấy ạ ". E dùng bàn phím ảo nhưng làm mãi ko dc :(. Và còn cái time bên cạnh chữ menu cũng là do phần mềm này ạ ?

theo tớ thì
- topbattery là 325.5
- freetimebox là 0.5, tớ dùg tay mãi mới căn được T.T

ace_hp7

Active Member
Có ai đổi V5 lấy N8 không? Giờ khoái sài lại V5 đây vì nhiều cái HOT chẳng khác gì S^3. :D
bác ơi em lạnh quá '+_+ ,bác nói thật hay nói đùa đấy hay e quên đóng cửa sổ :O

ngoanrazor

Well-Known Member

hình như em nhớ ko lầm pác này bán đt thì phải. Pác có cả đóng đt mà cần chi đổi. Pác nỳ sướng ghê

YinYang

Active Member

Em V5 này mà có vụ nâng cấp phần cứng thì bác có chịu đổi V5 lấy S^3 không? >:) =))
Hôm nay thấy ae rôm rả quá mà bận việc gia đình:(. onl đt muốn test nhưng mà muốn onl lap test cho sướng >:).

Ntv_79

Em V5 này mà có vụ nâng cấp phần cứng thì bác có chịu đổi V5 lấy S^3 không? >:) =))
Hôm nay thấy ae rôm rả quá mà bận việc gia đình:(. onl đt muốn test nhưng mà muốn onl lap test cho sướng >:).

Toàn file nhẹ mà. Đt cũng down và test luôn cho nóng chứ!;;)

night825

Member
giúp e với.e đang dung cfw của a Ntv_79
Sao e dung x-plore copy file avkon.dll vào sys/bin
nó báo lỗi.
Cho e hỏi luân.lam sao co widget ghi chú giống bele vậy(e tìm không thấy)