• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Belle status bar - Hiển thị PIN và SÓNG belle 4G, 9G - Update Trang 8, 9 [CFW C6/N97]

Ntv_79

nc là vấn đề lsao để có pin sóng nằm ngang hnay đã đc giải quyết ngon lành ,tks bác NTV rất nhiều ,sóng 9G máy lướt web nhanh hơn PC ,tuy nhiên làm nặng máy quá ,phải đeo bình ắc quy để phát :))

Tại vì bị chê là Sờ mát phôn mà dùng GSM nên chơi Chín gờ luôn cho máu! Nặng quá đã có 4G mà =))

nauto271193

theme steel thêm kái clock steel vs 4g của bác thì chuẩn lun.hehe

only_you_bn2000

sao minh` dung x-plore cho file avkon.dll vào c:/sys/bin lại bị báo là không thể mở file và không cho vào được?ai giúp với

ace_hp7

Active Member
sao minh` dung x-plore cho file avkon.dll vào c:/sys/bin lại bị báo là không thể mở file và không cho vào được?ai giúp với
b bật Open4all trong Rompatcher lên trc ,sau đó cop file vào ,rồi dùng biểu tượng move ở dưới màn hình của X_plorer ấy để chuyển file vào C / sys / bin xem ,nhớ là chỉ dùng cho CFW nhé ,OFW với C5_03 thì đừng nghịch coi chừng die

quyvuong888

Nguyên văn bởi quyvuong888
bác ntv cho e xin kái đồg hồ belle t0 t0 kia với. E kài deskclock nó bé tý
Cái đó của Rồng mod, bên topic của Rồng, đã dẫn link trên bài số 1 đó!
e tìm k thấy :(

saccerwin

cuối cùng cũng chơi đc em này cho c5-03 theo kiểu khác. Thank boy nhiều nha. Bác ntv ơi có biết mod nào làm mất chữ tìm mạng wifi ngoài hs kô..

ace_hp7

Active Member
làm j có mod j ẩn cái đó đâu ,cái này do tuỳ biến trên máy mà ,cái này giống như của OFW ,k biết C5 có giống OFW k ,b thử vào theme ,xem có mục homescreen theme ,lâu rồi k nhớ ở chỗ nào để ẩn nữa ,nc nó liên quan đến phần chỉnh HS

YinYang

Active Member
cuối cùng cũng chơi đc em này cho c5-03 theo kiểu khác. Thank boy nhiều nha. Bác ntv ơi có biết mod nào làm mất chữ tìm mạng wifi ngoài hs kô..

cái này tớ nhớ là trong phần cài đặt có ẩn đc cơ mà :-?'
ƠFW có thể tắt đc cái này

saccerwin

làm j có mod j ẩn cái đó đâu ,cái này do tuỳ biến trên máy mà ,cái này giống như của OFW ,k biết C5 có giống OFW k ,b thử vào theme ,xem có mục homescreen theme ,lâu rồi k nhớ ở chỗ nào để ẩn nữa ,nc nó liên quan đến phần chỉnh HS

Trên mục điềư chỉnh hs chỉ có ẩn thanh danh bạ và thanh phím tắt thôi chứ kô có ẩn wifi ace ah. Chứ kô có mod nào xóa nó đi ah. Kô cần ẩn cũng đc

ace_hp7

Active Member
Trên mục điềư chỉnh hs chỉ có ẩn thanh danh bạ và thanh phím tắt thôi chứ kô có ẩn wifi ace ah. Chứ kô có mod nào xóa nó đi ah. Kô cần ẩn cũng đc
mình nhớ trc dùng OFW ẩn đc cái này mà ,h dùng CFW nó bỏ hết đi ,k nhớ nữa ,xem kỹ trong settings nhé

rastar

Banned
Chọt vô phần mềm, chọn skin xong thì bị văng ra nhỉ :-?
Còn nữa, pin và sóng không hiển thị ở rất nhiều chỗ mặc dù đã tích full tất cả các apps :(

Híc bi giờ muốn trở lại như xưa thì làm thế nào đây :(, remove file đó ra khỏi c:/sys/bin rồi mà không được

Chỉnh sửa cuối:

LeKhangAn

Chọt vô phần mềm, chọn skin xong thì bị văng ra nhỉ :-?Còn nữa, pin và sóng không hiển thị ở rất nhiều chỗ mặc dù đã tích full tất cả các apps :(Híc bi giờ muốn trở lại như xưa thì làm thế nào đây :(, remove file đó ra khỏi c:/sys/bin rồi mà không được

Bạn dùng x-plore dy chuyển File Avkon.dll _trong C: sys/bin ra ổ đĩa : C
tiếp đến bạn bấm *#7780# fomast lại điện thoại
đợi điện thoại khởi động xong bạn dùng x-plore vào ổ đĩa :C xoá cái file Avkon.dll là xong
vì file Avkon.dll máy ngầm hiểu là file mặc định của hệ thống nên bạn không thể xoá trực tiếp nó ở trong C:sys/bin được
Bạn cứ thực hiện đúng các bước mình hướng dẫn sẽ remove file đó ra khỏi sys/bin
chúc bạn thành công

junokun

Belle" nói:
5.Thêm cái widget Ghi chú belle ở đây![/URL][/B]

cho mình hỏi làm sao để có cái HS cột sóng và pin gần nhau thế này vẫy các bạn?

nếu muốn đổi cột pin màu xanh giống của androi thì làm thế nào vậy? mình lấy cái skin đấy mà cục pin to đùng

saccerwin

toạ độ ngang của skin belle ntv_79 là bao nhiu nhỉ

hình như là x:0 y:4
cho mình hỏi làm sao để có cái HS cột sóng và pin gần nhau thế này vẫy các bạn?

nếu muốn đổi cột pin màu xanh giống của androi thì làm thế nào vậy? mình lấy cái skin đấy mà cục pin to đùng
hàng
đó của n8 đó....còn nếu muốn đổi pin màu xanh thì chơi android blue có trong skin rồi mà./..

bunrieucua

Xài iOS mà nhìn mấy cái giao diện anh NTV up mà thèm Symbian quá.Nhớ hùi xưa....:(
Ak,nghịch dại rồi X_X Giờ chắc chỉ có flash lại máy mới đc mất =="
"Hắn ta" lên MODER hùi nào vậy ta:-?
Ban quản lý cho tên Johny này lên MODER có liều lĩnh quá hông ta=))

ace_hp7

Active Member
Xài iOS mà nhìn mấy cái giao diện anh NTV up mà thèm Symbian quá.Nhớ hùi xưa....:(

"Hắn ta" lên MODER hùi nào vậy ta:-?
Ban quản lý cho tên Johny này lên MODER có liều lĩnh quá hông ta=))
Super spamer bi h ít nói lắm bác ạ ,>:)

saccerwin

Super spamer bi h ít nói lắm bác ạ ,>:)
do ông Johny này bận học quá mà..... chắc cỡ mấy tháng học xong là jouhn lại supperspam nói nhiều chừ.....we ai chỉ mình các bước cơ bản chém gió với.....đa số toàn bị họ chém không hà..=))=))