• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh của P3300 không có SIM - OK, có SIM tự tắt nguồn?

bui_theanh

tiêu đề cũng là nội dung luôn đó mấy bác..mà cái dòng HTC Artemis này kỳ lạ là hay tự tắt nguồn quá mấy bác, nhất là khi nhận cuộc gọi, khi tháo sim thì xài cả ngày ko sao.đã up thử vài rom vẫn ko hết...

binhminhmuon

Cái này chắc không phải phần mềm đâu bác ạ,có thể do 2 trường hợp:
-Dây nguồn chập chờn -> ra hàng câu kéo lại (mình đã từng bị phải chỉnh lại)
- Do máy treo dẫn đến đơ pin,báo vẫn đầy nhưng chỉ số pin không hao
Chắc máy bác do dây nguồn chập chờn thôi, chứ không phải tại sim đâu
Chúc may mắn!b-)

qutuhu

Chào các bác,

Em cũng có một con HTC P3300 mua từ hồi đầu tháng 2/2007 (mua của Cty Nhật Cường - HN) đến giữa tháng 11/2007 thì nó bắt đầu đổ bệnh, đến nay vẫn đang trong tình trạng là 01 hòn chặn giấy, chưa có thuốc chữa trị. Cụ thể là thế này:

1. Giai đoạn ủ bệnh: cứ khoảng vài ngày thì bị treo máy một lần, phải SR lại mới được. Tình trạng này diễn ra trong thời gian khoảng 01 tháng.

2. Giai đoạn phát bệnh: Em đã HR nhưng tình trạng không được cải thiện mà còn ngày càng nặng hơn. Đang chạy bất kỳ một ứng dụng nào có thể đột ngột treo máy và tắt phụp màn hình luôn. Phải SR mới sử dụng lại được. Tình trạng này diễn ra trong thời gian khoảng 01 tháng và tần suất treo máy+ tắt màn hình, tắt nguồn ngày càng liên tục (khoảng 5 lần/ 01 ngày).

Bực mình quá, em đã HR lại, đã Up lại các kiểu ROM (tất nhiên là chỉ ROM của Artemis) nhưng kết quả không khả quan mà bệnh tình của em nó ngày càng nặng thêm.

3. Giai đoạn cuối: Lắp MicroSD Card vào là treo máy luôn, SR cũng treo luôn từ màn hình khởi động. Mấy ngày tiếp theo mất luôn WiFi. Hao pin một cách khủng khiếp (xạc no, lắp vào chỉ khoảng 3 giờ là hết sạch).

Linh tính mách bảo điều không lành đến với em nó rồi. Em đã mang em nó đến Nhật Cường để chữa. Sau thời gian khoảng 01 tháng "nằm viện" ở nơi chính nhà phân phối đã bán nhưng Bác sĩ bảo rằng "có thể hỏng IC nguồn rồi" và đã không dám động "dao kéo" vào vì sợ tèo luôn cả máy. Thế là tình trạng SK của em nó trước khi nhập viện thế nào thì nay vẫn thế (vẫn còn "tem").

Em lại mang em nó sang Huyền Mobile tiếp tục chữa chạy. Ở đây em đã đề nghị bác sĩ khoa ngoại cứ mạnh tay giải phẫu xem cụ thể thế nào, nhưng sau 10 ngày được các bác Huyền Mobile chăm sóc kết quả cũng không hơn không kém.

Em lại tiếp tục mang em nó sang MyPDA (20 Trần Quốc Toản) nhờ các cao thủ ở đây bắt mạch kê thuốc. Sau khi bắt mạch xong thầy thuốc ở đây cũng phán giống như ở Nhật Cường và cho rằng khả năng tèo máy là rất cao nếu chọc vào con IC gì gì đó? Tuy nhiên vẫn hy vọng biết đâu may mắn được chữa khỏi, và em đã chấp nhận để các bác ý thực hiện một ca "đại phẫu" cho em nó. Nhưng ôi thôi, sau đúng 01 tháng nằm ở MyPDA bệnh tình em nó không những không khỏi mà còn tồi tệ hơn. Đành phải ngậm ngùi đến đón em nó về với tình trạng không khác gì một hòn chặn giấy vì bây giờ máy đã chết hẳn, không lên được nguồn nữa.

Thôi thì còn nước, còn tát, có bệnh thì lạy bốn phương, em lại mang em nó sang Siêu Thoại (88 Trần Hưng Đạo) tiếp tục hành trình chữa chạy. Nhưng rồi các bác biết không? cách đây mấy ngày em nhận được ĐT thông báo "bệnh viện trả về" vì đã hết thuốc chữa.

Chẳng lẽ đau đớn nhìn em P3300 mới tròn 01 năm tuổi mà đã ra đi một cách oan uổng?

Các cao thủ ơi hãy ra tay giúp em với.

Thank các bác nhiều.

binhminhmuon

To Qutuhu: Thôi bỏ đi bạn ơi,giá mà trong giai đoạn "ủ bệnh" bạn post bài lên thì mình có thể sẽ giúp được bạn vì mình cũng đã khắc phục được bệnh này,giờ thì chịu rồi, đồ của máy bạn bị "luộc" qua mấy lần(không bị luộc cũng bị nát),đúng là giờ chỉ còn là cục chặn giấy thôi, bán linh kiện gỡ được chút nào thì gỡ thôi bạn ạ,Năm mới cưới một "em" mới đi.Thân

thehill

To Qutuhu: Thôi bỏ đi bạn ơi,giá mà trong giai đoạn "ủ bệnh" bạn post bài lên thì mình có thể sẽ giúp được bạn vì mình cũng đã khắc phục được bệnh này,giờ thì chịu rồi, đồ của máy bạn bị "luộc" qua mấy lần(không bị luộc cũng bị nát),đúng là giờ chỉ còn là cục chặn giấy thôi, bán linh kiện gỡ được chút nào thì gỡ thôi bạn ạ,Năm mới cưới một "em" mới đi.Thân

máy của mình cũng bị hơi giống như vậy. Chỉ có điều nó không tắt máy mà là hiện sáng màn hình lên luôn rồi không xài gì được. Mình mua máy chính hãng luôn, chưa qua sửa chữa gì nên cũng không dám đem ra tiệm. Vậy là nó bị bệnh gi vậy?

inverse

Cái này chắc không phải phần mềm đâu bác ạ,có thể do 2 trường hợp:
-Dây nguồn chập chờn -> ra hàng câu kéo lại (mình đã từng bị phải chỉnh lại)
- Do máy treo dẫn đến đơ pin,báo vẫn đầy nhưng chỉ số pin không hao
Chắc máy bác do dây nguồn chập chờn thôi, chứ không phải tại sim đâu
Chúc may mắn!b-)

Cái vụ dây nguồn chập chờn này thì ra đâu fix lại đảm bảo bác nhỉ? (em ở HN ạ). Máy em cứ đi xe hoặc chạy mà xóc mạnh là tắt ngóm, phải nhấn Power thì nó tự reset lại. :(

Thanks for help!

linhaka

Bác cho hỏi khắc phục em này như thế nào ạ. bác có tiệm k để e mang tới sửa. Thạnks!

hector

minh cũng từng dùng một con minis kô sim thì ok nhung có sim thì trang dần màn hình rồi tắt nguồn!mà đúng là nó có sửa nút nguồn 1 lần rồi!

tuonl

mấy bác ra trung tâm bảo hành chính hãng HTC đi: 186 triệu việt vương, q. hai bà trưng, hn; còn ơ hcm thì: 326 duong 3/2. mình cũng bị như mấy bác, cũng bị tắt nguồn không bật lên được, đến trung tâm bảo hành mất 900k nhưng giớ thì ok rồi.

chienchieunb

con của e bị thế này các bác làm ơn chỉ dùm:khởi động lên màn hình khởi động rồi tắt luôn,vẫn vào bootload được và up rom đc.tại sao vậy nhỉ?:-??

quangnghia19

Hjc mình có con p3300 tự chạm nút start hoài, mở máy lên là nó nháy liên tục. có bác nào bít bệnh này hok chỉ mình với !