• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HD2 thường & HD2 T-Mobile

vnvn

thế tình hình máy của bác thế nào rồi nhỉ , em đang bị 1 con y chang bênh của bác , ko biết xử lý thế nào đây

longlife1601

Cách xử lý tốt nhất là bán nhanh càng sớm càng tốt trước khi nó nặng thêm, để tiền bù thêm mua một cái HD2 thường cho chắc (nếu vẫn muốn dùng HD2)

vina88

thế tình hình máy của bác thế nào rồi nhỉ , em đang bị 1 con y chang bênh của bác , ko biết xử lý thế nào đây

Cũng đã tạm ổn ròi bác ah, giờ mình đang xài Android, mình dùng Rom của Bác Ancolla có hổ chợ cho Android, và một bản Android bên XDA, trong tuần đầu mình vẫn còn hay bi bệnh lắm, nhưng mình cứ up đi up lại cũng chỉ với hai bản Rom đó, thế là giờ có vẽ ổn định. Check Mail, lên internet, share wifi, nghe gọi, làm vài thứ lặt vặt ok. Mình cảm thấy khi xài mình an tâm nhất khi Pin còn đầy, như vậy thì tốt hơn (mình sẽ cô gắn thay cục Pin khác). Ah, trong bản Android mình xài có App End Task, rất tiện lợi, và mình down App Fast reboot in Market nữa nên cứ thích thì Reboot. Mình có cảm giác là máy của tụi mình nó có vấn đề về phần Flash, mỗi lần mà dùng flash nhiều là máy có vấn đề ah, nên mình ngại lên Youtube và dùng các hình nền động lắm. Bạn hãy thữ lên Android xem sao bạn nhé. Good luck

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Cách xử lý tốt nhất là bán nhanh càng sớm càng tốt trước khi nó nặng thêm, để tiền bù thêm mua một cái HD2 thường cho chắc (nếu vẫn muốn dùng HD2)

HEHEHEHEHEH, cách đó là perfect nhất đó bác ah, nhưng cũng hên xui bác ơi. Cũng đã có lần một bác trên forum đã nói với mình làm thế ác lắm. Nhưng mình đã có không ít kinh nghiệm từ con HD2 này. Không biết co nên cho anh em nào đó không biết nên tìm tòi học hỏi giống mình không nhỉ hihihihih

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng bị như này, mong các bác giúp đỡ.

cái này hình như do rom mà đâu phải bị lỗi gì, mình up nhiều bản rom thì chỉ có 1 vài bản hiện ô màu hồng và chữ stick together thôi còn 1 số khác ko hiện hoặc hiện chữ khác, bạn nào bị vậy mà muốn kiểm chứng thì up lại bản v61 xem, mình đang dùng rất ổn với sence giống rom gốc, hiệu ứng thời tiết chuyển động pro đấy.

vivataba

cái này hình như do rom mà đâu phải bị lỗi gì, mình up nhiều bản rom thì chỉ có 1 vài bản hiện ô màu hồng và chữ stick together thôi còn 1 số khác ko hiện hoặc hiện chữ khác, bạn nào bị vậy mà muốn kiểm chứng thì up lại bản v61 xem, mình đang dùng rất ổn với sence giống rom gốc, hiệu ứng thời tiết chuyển động pro đấy.

ồ mình up mấy bản rom gần đây bản nào nào cũng chạy nóng lên là treo máy sau đó chữ Stick together hiện lên là đứng máy luôn . nhân tiện cho mình xin đường link bản của bạn

ồ mình up mấy bản rom gần đây bản nào nào cũng chạy nóng lên là treo máy sau đó chữ Stick together hiện lên là đứng máy luôn . nhân tiện cho mình xin đường link bản của bạn

à bạn vào mục rom 6.5 rồi kiếm bản v70 ở hàng bên dưới, trong đó có 1 số bản cũ và bạn chọn down về bản v61 nhé. cụ thể, vào pdaviet rom cho hd2-xem ngay dưới chủ đề bình thường- chon v70-trong đó có bản v61 down về-ok

vivataba

à bạn vào mục rom 6.5 rồi kiếm bản v70 ở hàng bên dưới, trong đó có 1 số bản cũ và bạn chọn down về bản v61 nhé. cụ thể, vào pdaviet rom cho hd2-xem ngay dưới chủ đề bình thường- chon v70-trong đó có bản v61 down về-ok

mà bản này hỗ trợ T-mobi không bạn nhỉ

vina88

Hi Bro, cũng may topic của mình không bị tháo gỡ chắc không đứng tim chít wé hihihi. Mình muốn các Bro biết thêm về tình trạng bệnh lý của em nó. Nó là thế này, khi mình turn on wifi router thì mình có cảm giác không được ổn cho lắm, là vậy khi mình xài, ví dụ như download hay xem phim thì chỉ trong vòng 15 hay 20p là con HD2 của mình tự động reset lại hic hic, nhưng khi mình để search hay đọc news, chat, thì mọi chuyện bình thường. Mong các bác giúp đỡ con em nó. thanks các bác nhiều

kakatoi

Hi Bro, cũng may topic của mình không bị tháo gỡ chắc không đứng tim chít wé hihihi. Mình muốn các Bro biết thêm về tình trạng bệnh lý của em nó. Nó là thế này, khi mình turn on wifi router thì mình có cảm giác không được ổn cho lắm, là vậy khi mình xài, ví dụ như download hay xem phim thì chỉ trong vòng 15 hay 20p là con HD2 của mình tự động reset lại hic hic, nhưng khi mình để search hay đọc news, chat, thì mọi chuyện bình thường. Mong các bác giúp đỡ con em nó. thanks các bác nhiều
thay cục pin đi bác, nó kéo điện quá dấn đên reset ấy mà. Thay pin ko đc thì đổi rom mới hoặc xấu nhất máy bác bị ăn nguồn rồi

tongoc

ban mang cho 24 h kho lai chan chip. cai may HD2 T- mobile nao chang bi. toi bi nhung chua khoi roi. ngon o.\-/

jaso

Member
ban mang cho 24 h kho lai chan chip. cai may HD2 T- mobile nao chang bi. toi bi nhung chua khoi roi. ngon o.\-/

Bác nói sao chứ em xài con T-mobile cả năm trời có thấy bị gì đâu,đang xài rom của bác Ân và android trên thẻ 16gb,chạy mượt.

phomuabay

hd2 của mình sau khi chán winphone 7 , cài lại android thì bị một vấn đề là khi nghe gọi điện thì màn hình tự động tắt phụt , mất một khoảng thời gian chừng 2 3 phút , hoặc căm sạc, tai nghe vào , hoặc để gần nguồn sáng mạnh nó mới hiện trở lại .
mình nghi hoặc là light sensor hoặc là proximity sensor của nó có vấn đề , có bác nào chỉ mình check + disable 2 tính năng này của máy ko .

đã thử cài dùng bằng winmo , tình hình vẫn vậy , có điều khá hơn là sau khi kết thúc cuộc gọi thì màn hình hiện lên bình thường :(
http://www.youtube.com/watch?v=49-LdNvM4Pw&feature=player_embedded
có rất nhiều người bị như vậy :)) , đây là 1 ví dụ, và lỗi này chỉ bị trên hd2 thường :(

Gửi các Bro, tình hình là em có con hd2-tmobile. Thất sự em không biết nó bị sao nữa thưa các Bro. Em xin được nói lên bệnh của em nó, và xin các Bro có kinh nghiệm giúp đỡ em. Nó là con HD2 em chưa có up Rom gì cả. Em chỉ connect nó với lap của em để lên mạng nhưng không biết sao lâu lâu (không phải lâu lâu mà là thường xuyên) nó lại tự động tắt máy rồi mở máy lại, khi vào màn hình home thì được một chút rồi lại tắt tiếp rồi tự mở lại giống như restart lại máy vậy đó. Hic hic em để ý thì em thấy mỗi lần nó bị như vậy thì con HD2 của em phần mặt sau nó ấm ấm, không biết vì lý do gì nữa xin các Bro cho em chút lời khuyên. Em xin cám ơn các Bro
hiện tượng vậy là main sắp toi rồi =). từ rày về sau dùng hd2 khi đang sử dụng thì ko nên cắm sạc , còn khi cắm sạc thì ko nên sử dụng . thêm vài lần vậy nữa thì đi thay main nhá .

Chỉnh sửa cuối:

relaxvn

Bác chủ thớt cho em hỏi Bác cứu chữa cho em HD2 T-Mobile của Bác thế nào rồi? Em cũng đang đau đầu về em HD2 T-Mobile của em quá, xử lý các kiểu về phần mềm rồi mà vẫn chưa được. Nếu Bác cứu chữa được cho em nó rồi thì ới em một tiếng nhé.
Cảm ơn Bác!

ngoclong2710

cái bro vina88 xem youtube bằng wifi hay 3G hay là xem qua kết nối mạng máy tính mình xem qua kết nối mạng máy tính nửa tiếng chưa thấy gì còn wifi thì cũng đã test nhưng wifi mới test khoảng 5 phút mình đang dùng android NAND RAFDROID HD 3.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT+SD|[Rafpigna 1.7 OC]

vietbbc

chao ban

minh nghĩ may của ban nên bán đi . mua cái mới mà sài. dòng hd2 mà bị nhu vây chỉ có bung máy ra mà sữa thôi

heymen9x

HD2 mắc bệnh lạ, các cao thủ vào giúp T_T !!!!!!

:(:( các bác ạ, tình em là em HD2 Tmous của em đang dùng ngon lành thì hồi chiều task29 + format full overwrite cái thẻ cài lại bản ROM MIUI cho ngon lành thì lúc em cắm sạc vào máy vẫn nhận báo sạc bt`, vẫn cục pin chạy lên chạy xuống và hiện dấu sấm sét mà điện ko vào, cắm sạc mà pin ... xuống :(:)((
h chẳng biết làm sao nữa, pin thì cứ xuống gần hết thế này :((
các cao thủ vào giúp em , em stress từ chiều tới h.
sẵn tiện em hỏi lun con HD2 của em là hàng T-mobile mà sao lúc khởi động lên ko có logo stick together màu hồng giống các bác nhỉ

concuarangme

Màn hình HD2 sáng liên tục?

máy mình bị tình trạng màn hình cứ sáng hoài không tắt mặc dù đã khóa phím, trường hợp này là sao vậy, trước đó không bị mà :(