• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh sạc pin lâu và không ổn định của Sensation

caothanhhai

Bệnh sạc pin lâu và không ổn định của Sensation đã được thảo luận khá nhiều trên Xda, số lượng thành viên bị không phải là ít. Mời các bạn cùng thảo luận và nghiên cứu.

Hiện tượng:
Pin sạc rất lâu - 1 giờ sạc chỉ lên vài %
(máy bật) Sạc cả đêm - Đèn sạc vẫn đỏ + máy nóng. Lúc này một là rút sạc ra - cắm lại thì một lúc là xanh, hai là khởi động lại - cắm sạc xanh ngay

Công cụ theo dõi
Battery monitor widget
Battery indicater

Hình ảnh

Thời gian sạc lâu :

Thời gian sạc bị kẹt ở 99% rất lâu

Thời gian xạc khi tắt máy thì nhanh hơn và đầu 100%

Chu kỳ 2 ngày xạc - lần nào cũng kẹt ở 99% rồi tự dưng lại lên được 100%

Việc đã làm

Reset lại máy - Tưởng ổn nhưng lúc xanh lúc vẫn đỏ
Xạc nhồi theo cách : Xạc đầy - tắt máy xạc thêm 1 tiếng - Bật máy 2 phút rồi lại tắt máy xạc thêm 1 tiếng. Dung lượng có vẻ hơn nhưng vẫn bị xanh đỏ

Không biết tại phần cứng hay tại Rom :(:(:(

batanguyen

Chà căng nhey
Cái vụ pin được 1 ngày giờ thêm cái vụ này nữa nãn nhỉ
Sẳn cho hỏi là bác mua hàng xt hay chính hãng :( -> chỉ hỏi để bik không có ý gì
Không biết có nên mua không nữa hix ... hix

bacmeogia1

èo,không hiểu sao nhưng máy của e lại k bị hiện tương như vây.máy của e sạc bình thường.k bị nóng máy.

never_say_never

máy mình cũng vậy, ko thấy bị hiện tượng này. thường thì khi dùng chơi game thì nóng thôi. Bình thường ko thấy hiện tượng này

traichuoi83

Máy em sạc cũng nóng, nhưng thường phải để qua đêm mới đầy. Còn ban ngày thì thấy 2 tiếng hơn vẫn chưa đầy. Sạc lâu kinh.

ancola66

Super V.I.P
Máy em sạc cũng nóng, nhưng thường phải để qua đêm mới đầy. Còn ban ngày thì thấy 2 tiếng hơn vẫn chưa đầy. Sạc lâu kinh.
Máy mình sạc thì :
*Pin (Lưng máy) chỉ hơi âm ấm
*Cục Sạc nóng, độ nóng giảm dần theo sự đầy lên của pin
*Sạc khoảng 4 giờ 20 phút hoặc 4 giờ 30 phút thì đầy (Đèn báo xanh )
*Với thời gian này là hợp lý vì Desire HD pin 1230 mA/h sạc mất khoảng 3 tiếng rưỡi thì đầy >>> Pin Sensation 1520 mA/h phải sạc khoảng 4 tiếng rưỡi.
*** Bạn sạc 2 tiếng thì đầy thế nào được

never_say_never

chưa chắc hàng bác đợt 2, có khi là hàng mẫu =)))), đùa bác thôi. em thường tắt máy sạc đêm nhưng hôm nay em sạc từ 1.30 đến khoảng 5 giờ kém thì đầy. tình trạng cục sạcc thì như bác nói , máy cũng vậy luôn

teranosaus

Máy mình sạc thì :
*Pin (Lưng máy) chỉ hơi âm ấm
*Cục Sạc nóng, độ nóng giảm dần theo sự đầy lên của pin
*Sạc khoảng 4 giờ 20 phút hoặc 4 giờ 30 phút thì đầy (Đèn báo xanh )
*Với thời gian này là hợp lý vì Desire HD pin 1230 mA/h sạc mất khoảng 3 tiếng rưỡi thì đầy >>> Pin Sensation 1520 mA/h phải sạc khoảng 4 tiếng rưỡi.

*** Bạn sạc 2 tiếng thì đầy thế nào được

Máy em xạc khoảng 3 đến 3 tiếng rưỡi là đầy.

luchilinh

Em cũng có cảm giác là máy em sạc lâu. Đặc biệt là đoạn cuối cùng từ 90% trở đi

teranosaus

cập nhật thêm về pin Sensation, con này giữ ở 100% cực lâu luôn, mình xạc đầy tối hôm trc, rút xạc, qua đêm đến sáng 7h (luôn luôn bật 3G) dậy xem vẫn 100% yh nguyên, gọi 1,2 cuộc, nhắn 1 tin nhắn vẫn 100%, khoảng 9h gì đó rút máy ra lướt wifi mới thấy nó xuống 98% ---> Vãi chưởng.

commander_HTC

Em cũng có cảm giác là máy em sạc lâu. Đặc biệt là đoạn cuối cùng từ 90% trở đi
em cũng có cảm giác lâu hả kưng, lâu quá mà không muốn dùng thì đổi Desire cho anh để anh dùng Sensation cho :x

doquangduc

Well-Known Member
Sao cái của em nó nóng nắp lưng thế nhỉ, gọi 3-5 phút là nóng, chắc phải đến 38 độ C ấy chứ.

ancola66

Super V.I.P
Sao cái của em nó nóng nắp lưng thế nhỉ, gọi 3-5 phút là nóng, chắc phải đến 38 độ C ấy chứ.
He he he, mua lúc nào mà kín tiếng thế:-?. Update OTA đi, sau đó Temroot cho máy cuối cùng là bỏ những app không bao giờ dùng đến >>> Máy chạy cực sướng luôn:p

doquangduc

Well-Known Member
He he he, mua lúc nào mà kín tiếng thế:-?. Update OTA đi, sau đó Temroot cho máy cuối cùng là bỏ những app không bao giờ dùng đến >>> Máy chạy cực sướng luôn:p

Tính đến ngày hôm nay là đc 16 Ngày rồi Bác Ân ạ. Vì tuần trước em điện cho anh Hải, nhưng không liên lạc được, Hóa ra Bác ấy đi Sing, em tưởng Bác ấy quá cảnh sang Taiwanhỏi đồng chí Stephen Chau xem bao giờ Root được bé Sen này. Bác Hải vừa điện cho em chiều nay, Ngày mai lên CQ em mới Up đc ạ. Thank Bác. Em đang tính là thử sang SII xem nó thế nào. Em bỏ các app bằng System App Remove. Công nhận là chạy phe phé.

teranosaus

Cập nhật thêm chút: sau khi nâng cấp lên bản 135 thấy thời gian sạc nhanh hơn hẳn, mình sạc khoảng 2 tiếng đến 2 tiếng rưỡi là đầy ---> quá ổn.

huuquan

Bệnh sạc pin lâu có thể khắc phục bằng cách update rom Ship 1.35 thấy thời gian giảm đáng kể. Truớc sạc 4h nay còn khoảng gần 3h là đầy.

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật thêm chút: sau khi nâng cấp lên bản 135 thấy thời gian sạc nhanh hơn hẳn, mình sạc khoảng 2 tiếng đến 2 tiếng rưỡi là đầy ---> quá ổn.

Bệnh sạc pin lâu có thể khắc phục bằng cách update rom Ship 1.35 thấy thời gian giảm đáng kể. Truớc sạc 4h nay còn khoảng gần 3h là đầy.
Thời gian sạc đúng là rút ngắn đi đáng kể. Nhưng đừng thích nó ngắn quá, nguyên tắc sạc pin (hoặc Ac quy) thì hiểu nôm na như ông bà ta vẫn nói " Nhai kỹ no lâu" là tốt nhất (Tuy nhiên đừng lâu quá :p )

Snownee91

Máy mình sạc 4,5 tiếng là đầy, dùng tĩ tã thì được nửa ngày, còn ko cũng hơn 1 ngày

cuongking

chán bố sensation này wa, sạc từ 1h chiều đên 5h được 92% ngồi chơi chơi đến 10h tối đã hết pin,pó tay, wa tệ, ngang với hd2