• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Best GSM Navigator 1.01 UIQ3.0 - Định vị qua sóng GSM ( Full 25/11)

Caohieu88

Best GSMNavigator 1.01

Bạn nào thích bản tiếng Việt full PM này thì vào đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=39560

Best GSMNavigator là một chương trình định vị vị trí của bạn thông qua sóng điện thoại GSM. Khi bạn đang ở nơi bất kỳ nào đó, bạn chỉ việc cho dò để tìm Cell ID ( Một Cell ID tương ứng với một trạm thu phát sóng điện thoại của bạn ) sau đó lưu lại tại máy. Sau khi hiệu chỉnh và thiết lập các chức năng khác như Báo thức, gửi tin nhắn , gửi mail, Bật đèn màn hình, Tự động chạy chương trình, tự động đóng chương trình, đổi theme, đổi hình nền thì khi bạn ra hay vào khu vực đã được định vị thì các tính năng thiết lập ở trên sẽ được tạo ra. Đó thật là một ứng dụng thú vị và hữu ích cho những ai thích khám phá công nghệ và nghịch máy.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Mình lấy một ví dụ cho các bạn dễ hiểu đó là: Khi ở nhà, mình thực hiện Add Cells khi đó chương trình sẽ tự tìm các trạm thu phát sóng GSM xung quanh và lưu lại Cell ID ( Mã trạm thu phát sóng ). Với những Cell ID này, bạn có thể thiết lập tùy chọn cho việc ra khỏi hoặc đi vào khu vực có trạm thu phát sóng ở trên bằng cách tự khởi động chương trình như gửi tin nhắn, đổi hình nền... Khi bạn đến cơ quan bạn sẽ có hình nền khác, nhằm thông báo bạn đang ở khu vực cơ quan, hay khi bạn về nhà sẽ có tin nhắn gửi cho bạn gái của bạn với nội dung được chuẩn bị trước... Hi vọng là các bạn sẽ thích chương trình này, cùng khám phá nhé các bạn!

PS: Attach lại file cho các bạn ko download được ở bài #1!

at007

mở hàng nào dạo này lu bu quá,vào diễn đàn lại có nhiều cái mwois,thank mod H^^

lucky000

cái này lý thuyết thì hay thế thôi! nhưng thực tế không như mong đợi ,độ chính xác của nó không cao do còn rất nhiều yếu tố tác động vào nữa!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
cái này lý thuyết thì hay thế thôi! nhưng thực tế không như mong đợi ,độ chính xác của nó không cao do còn rất nhiều yếu tố tác động vào nữa!
Cái này nó định vị là nhờ vào các trạm phát sóng GSM nên độ chính xác của nó không cao là phải , nó chỉ biết chính xác bạn đang ở vùng nào , chứ k biết được chính xác vị trí của bạn .

lucky000

chính vì độ chính xác không cao nên nếu quá tin tưởng vào nó sẽ gặp phiền toái! Giả sử bạn đặt nhạc chuông ở nhà và ở cơ quan khác nhau! nếu có trục trặc là phiền ngay!

Realvn

Cái này S60 đã từng test, thấy cũng ổn, nhưng sao cái này k biến thành gps được nhỉ, dựa trên các trạm thu phát sóng, cũng thú vị chứ !

eternal_vnn

mình thấy cái này cũng hay,nhưng thích hơn nữa là gói "vừng" trong tập tin đi kèm ^^
thanks Hiếu !

pnq090479

Cái này có biết được vị trí người gọi cho mình không các Boro chứ nói vị trí của mình thì khác gì khai báo.

Realvn

Cái này có biết được vị trí người gọi cho mình không các Boro chứ nói vị trí của mình thì khác gì khai báo.

K phải, cái này chỉ sử dụng cho các ứng dụng trong máy, chứ k có nghe gọi gì ở đây, thí dụ bạn muốn về đến nhà thì tắt nhạc chuông hay ứng dụng gi đó. Mỗi khi tới công ty thì chuyển từ chuông nhạc sang chế độ rung... Những cái này cũng khá hay đó bạn =D>

ttvn91

Mình còn đi học và rất khó chịu với việc cứ phải thay đổi chế độ Silent Mode và Normal Mode thường xuyên, giờ đây ứng dụng này đã giải quyết được chuyện đó và rõ ràng các bạn đã thấy nó không phù hợp với người này nhưng phù hợp với người khác! Phần mềm này có thể dùng cho những người thường xuyên phải thay đổi môi trường giao tiếp quan hệ! Rất nên dùng! Cảm ơn bác Caohieu88! ;)

lucky000

vấn đề là ở chỗ độ chính xác và tính thực dụng của nó thế nào! việc thay đổi nhạc chuông theo hoàn cảnh khác nhau cần độ chính xác và tính ổn định cao! nếu có trục trặc thì sẽ phiền lắm đấy! Ví dụ mình để nhạc ở nhà bậy bạ một chút, ở trường vui nhộn một chút, và ở cơ quan nhã nhặn một chút! nếu nó không chuẩn xác và ổn định sẽ gây hậu quả khó lường!

ttvn91

@lucky000: Nếu khoảng cách giữa 3 nơi mà bạn nói là đủ xa thì cũng không có vấn đề gì đâu! Mình thiết nghĩ như vậy! ;)
Sau khi sử dụng mình sẽ kiểm chứng điều bạn nói! Cảm ơn!

nguyenhoang

ngày xưa có chơi cái này cho con Ngage bây giờ đổi qua UIQ mãi đến bây giờ mới thấy nó, thich thật. Thank bác caohieu88 nhé

Realvn

ngày xưa có chơi cái này cho con Ngage bây giờ đổi qua UIQ mãi đến bây giờ mới thấy nó, thich thật. Thank bác caohieu88 nhé

Cùng một đam mê nhỉ, mình hồi nào đến giờ chỉ hâm mộ có vài em, trong đó có N-gage và P990i là hai trong số DT mình yêu thích nhất và cũng đã từng sở hữu. Chắc cùng sở thích All in one đây, N-gage cũng chỉ thiếu mỗi cái cam chứ còn lại cũng ổn :p

unisaco

vấn đề là ở chỗ độ chính xác và tính thực dụng của nó thế nào! việc thay đổi nhạc chuông theo hoàn cảnh khác nhau cần độ chính xác và tính ổn định cao! nếu có trục trặc thì sẽ phiền lắm đấy! Ví dụ mình để nhạc ở nhà bậy bạ một chút, ở trường vui nhộn một chút, và ở cơ quan nhã nhặn một chút! nếu nó không chuẩn xác và ổn định sẽ gây hậu quả khó lường!

bác nói sao chứ em cài vào, mục hành động có cho phép chỉnh rung / chuông gì đâu, toàn là mấy cái hành động gì không àh, hix đang cần mà hok xài đc buồn mún chết. Làm sao hể chỉnh ra khỏi cell Home là rung, ở Home là reng vậy mấy bác ...