• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bị lỗi RecMod.exe khi dump Rom!

achille2k

Mình đang tập tành cook rom nhưng không hiểu sao khi mình dump Rom của Bác Phạm Quang (V33F cho Artemis) thì toàn bị thông báo lỗi error RecMod.exe ... Mong các bro chỉ bảo.
Đã hỏi bác Phạm Quang nhưng chắc bác ý bận... :(
Cảm ơn vì đã quan tâm. :)

Sonblack

Super V.I.P
Mình đang tập tành cook rom nhưng không hiểu sao khi mình dump Rom của Bác Phạm Quang (V33F cho Artemis) thì toàn bị thông báo lỗi error RecMod.exe ... Mong các bro chỉ bảo.
Đã hỏi bác Phạm Quang nhưng chắc bác ý bận... :(
Cảm ơn vì đã quan tâm. :)

:)):)):)) Bạn muốn làm ROM? Bạn à, rom build bây giờ bị khóa hết rồi không có dump ra mà sửa được đâu, không lỗi chỗ này thì cũng lỗi chỗ khác thôi à!
Muốn làm rom thì chỉ có cách bắt đầu từ rom gốc thôi. :)):)):))

achille2k

:)):)):)) Bạn muốn làm ROM? Bạn à, rom build bây giờ bị khóa hết rồi không có dump ra mà sửa được đâu, không lỗi chỗ này thì cũng lỗi chỗ khác thôi à!
Muốn làm rom thì chỉ có cách bắt đầu từ rom gốc thôi. :)):)):))

Cảm ơn bác quả thật không biết down rom gốc ở đâu. Ý mình là built mới nhất ý để dev. Cũng muốn tận dụng những cái đã có rồi làm thêm thôi. Chứ nhiều soft thêm bớt chắc chịu không nổi. Nghịch ngợm tẹo. Rất cảm ơn bạn đã trả lời.

Bạn cần ROM gốc của dòng nào thì qua Box ROM dòng đó mà tìm không có hỏi là mọi người sẽ cung cấp cho thôi

Last edited by a moderator:

hector

ban kiếm bản rom ship của QVGA hoặc VGA thuòng kaisre hoăc mấy cái tuoch mới sau đó dumpl ra rồi mới built cho dòng mình muốn làm rom thui!cả một quá trình đấy!

xtdv

Mấy bác PDAViet nhà ta kỹ quá... Mình lên xda-developers down ROM của mấy anh nước ngoài về bung ầm ầm, chỉ ROM của PDA Viet là bị khóa...

Nhân đây mình hỏi thêm chút, làm sao để "khóa" ROM lại sau khi build?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mấy bác PDAViet nhà ta kỹ quá... Mình lên xda-developers down ROM của mấy anh nước ngoài về bung ầm ầm, chỉ ROM của PDA Viet là bị khóa...

Nhân đây mình hỏi thêm chút, làm sao để "khóa" ROM lại sau khi build?

xda là diễn đàn của đủ mọi thành phần từ khắp nơi vậy nên 1 số lock còn 1 số không lock (các KTV gạo cội bên đó hầu hết vào thời điểm này đã lock rồi nhằm kiếm ít donate) còn lại nếu không lock vì không có tool lock đấy thôi.
Ở diễn đàn ta cũng vậy cũng chỉ có 1 số KTV gạo cội mới có tool lock còn lại thì không. Nhưng quan trọng là lock không phải để đòi donate mà là để giữ lại bản sắc riêng cho bản ROM của PDAVIET bạn à.

xtdv

xda là diễn đàn của đủ mọi thành phần từ khắp nơi vậy nên 1 số lock còn 1 số không lock (các KTV gạo cội bên đó hầu hết vào thời điểm này đã lock rồi nhằm kiếm ít donate) còn lại nếu không lock vì không có tool lock đấy thôi.
Ở diễn đàn ta cũng vậy cũng chỉ có 1 số KTV gạo cội mới có tool lock còn lại thì không. Nhưng quan trọng là lock không phải để đòi donate mà là để giữ lại bản sắc riêng cho bản ROM của PDAVIET bạn à.

Em cũng thử bung bản ROM của bác ra thì bị lỗi RecMod.exe. Bác có thể cho em xin công cụ khóa ROM lại được không ạ? Em xin cám ơn bác.

Xin lỗi mình không đủ quyền hạn để có thể cho bạn được, nhất là vào thời điểm hiện tại

Last edited by a moderator: